Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

dungtoandung

Well-Known Member
Ðề: Minix NEO X7 : Chiến binh đến từ bầu trời !

Sẽ có X.. Đáp ứng được nhu cầu của Bác trong vòng 1 năm nữa

smallgent

Well-Known Member

@tuanreb:
1. Chơi mượt mà tất cả các game với setting cao nhất
X5 thì là chuyện nhỏ chứ nói gì X7
Bạn cứ hình dung là tốc độ chuyển cảnh nhanh (frame/s) + data khủng (1.4GB) như Asphalt 7 mà X5 chơi còn mượt.
Đã test: Asphalt7, Samurai, Dead Trigger, CS Portable, Street Fighter, Tiger Fighting, Hungry Shark, FL Commondo

2. Lướt web nhanh, độ trễ thấp
X5 thì là chuyện nhỏ chứ nói gì X7
Xem phim trực tuyến tốt

3. Xem phim mượt mà 1080p, Bluray.iso và dvd.iso
X5 thì là chuyện nhỏ chứ nói gì X7 play tất cả các định dạng HD (mkv, mp4, ts, mov, ...)
X7 khác X5 là lúc đọc file chỉ mất 1-2 là nó play ...cảm giác cực tuyệt
X5, X7 play tốt tất cả các định dạng thông thường + iso generic formats (m2ts, ts, mkv converted, ...)
dvd iso thì một số file lớn trên 8GB nó không đọc được
bluray mình chưa test nhưng nghĩ sẽ giống như các file iso dvd lớn chắc chưa đọc được

4. Hỗ trợ âm thanh DTS-HD MA 7.1 và các định dạng âm thanh phổ biến khác
X7 có DTS passthrough (optical + hdmi)
Ngoài DTS HD ra thì các định dạng khác không là vấn đề gì
Tín hiệu đầu ra nhạc rất trong, hay

5. Thay đổi font phụ đề khi xem phim
Hoàn toàn làm được tinh chỉnh size và màu sắc
Chỉnh font size to gần bằng cái màn hình 40" cùi es5600 của mình
Nếu mod cả launcher thì có thể làm cho nó theo fan Lambo, Avatar, Charmed, ...

6. Remote nhạy:
Remote theo máy là dạng nhấn nút không có airmouse (dành cho bá tánh thì được còn mình chả bao giờ đụng tới vì còn vọc vạch)
Mình xài bluetooth combo keyboard mouse mượt tuyệt đối

7. Sự khác biệt lớn nhất giữa X7 và X7 mini là gì?
X7 có 3 cổng usb + 1 cổng microUSB + có nút Power + bộ nhớ trong 16GB + lỗ Recovery cạnh cổng hdmi
X7mini có 2 cổng usb + không có microUSB + không nút Power + bộ nhớ trong 8GB + lỗ Recovery nằm mặt dưới
Chính vậy mà X7mini bị lấy mất 1 cổng usb trái (nhìn thẳng mặt bên có các cổng) để cắm cable usb flash rom
Nên giá của X7mini khác X7

8. Miracast?
X7 là 1 trong các android box đầu tiên có Miracast.

9. Có 1 điều mà bạn không hỏi đó là X7 được hỗ trợ từ nhà sản xuất rất tốt + cộng đồng phát triển cho chú X7 này nhiều. Có nhiều thứ hay ho để vọc cái mà anh em Android muốn + để relax những lúc rảnh.

smallgent

Well-Known Member

Bổ sung thêm là X7 play phim bằng XBMC cực mượt + dts passthru (optical +hdmi) luôn nhé
Duyệt fan-art mất 1-2 giây

tienlequoc

Well-Known Member

Mục 4: Thử Dolby TrueHD chưa?
Mục 5: Dịch chuyển vị ví của phụ đề được hay không? Ví dụ: Chỉnh nó xuống sát biên dưới của tivi?

dungtoandung

Well-Known Member

10. X5 - X7 chạy thoải mái các tính năng trên 24/7/365 mát như mùa thu Hanoi, không cần tắt máy mà tiêu tốn điện chẳng là bao, thích nghe nhạc không cần bật TV lên, chỉ cần chọn bài bằng Ipad, Iphone cũng OKE con gà đen.
11. Nếu nhà bạn chưa có thiết bị phát Wife, còn chần chừ gì nữa, sau 3 cú click chuột X5 - X7 cho bạn một kết nối Internet nhanh chóng chưa kể đây lại là nguồn phát Lossless tương đối tốt.

smallgent

Well-Known Member

@dungtoandung: thử Finless 1.6 chưa? chạy đã lắm :)

dungtoandung

Well-Known Member

Bản Finless 1.2a chưa Passthrough mà bạn

smallgent

Well-Known Member

Ai thử rom thử nghiệm cho X7 bản pre-006 nào :)

MINIX đã viết:
I am having the pre-006 firmware,

if you are interested and don't mind to test,

please let me know, thanks.

(no 1080fb & tun.ko isn't present in this pre-)

24/9 update:

I compared across Finless 1.6 ROM last night,
this pre should play video a little smoother than it on stock clock (no OC).

please feel free to comment after trying.

http://minix.com.hk/firmware/pre-006.zip

flash method:
1.) unzip the image file to flash with the RKBatchTool.exe V1.7 (Windows) using the Restore;
2.) unzip the image, rename it to update.img, copy the update.img file to a SD card, and put it into X7 (OFF), then power the X7 up, system will detect and prompt asking for update confirmation.

P.S. If you're not using MINIX firmware, please use method 1, I'm not sure method 2 would work on 3rd party firmware or not.

And, this is pre, so please do expect problems! just feel free to report any!

bth8888

Member

Bác Smallgent cho em hỏi là cài cái rom côk là máytự rôt luôn hả bác ? Thank . Rom côk bản nào ngon nhất vậy bác ?

smallgent

Well-Known Member

Bác Smallgent cho em hỏi là cài cái rom côk là máytự rôt luôn hả bác ? Thank . Rom côk bản nào ngon nhất vậy bác ?
Đây anh down từ link dưới nhé...rom cook Finless 1.6 kernel của phjanderson chạy mê ly luôn.

A down cả các optional kernel đi rồi Smallgent chỉ a cách flash kernel có oc + uv sau. Chạy cái rom thôi Antutu đã khoảng 19000, à đã có root sẵn. xbmc a cứ theo trang #1 mà làm nhé. video player mặc định đã có dts passthru rồi.

Minix Neo X7 - Finless 1.6 ROM - with overclock and frame skipping fix!!

Chỉnh sửa lần cuối:

vam

Member

10. X5 - X7 chạy thoải mái các tính năng trên 24/7/365 mát như mùa thu Hanoi, không cần tắt máy mà tiêu tốn điện chẳng là bao, thích nghe nhạc không cần bật TV lên, chỉ cần chọn bài bằng Ipad, Iphone cũng OKE con gà đen.
11. Nếu nhà bạn chưa có thiết bị phát Wife, còn chần chừ gì nữa, sau 3 cú click chuột X5 - X7 cho bạn một kết nối Internet nhanh chóng chưa kể đây lại là nguồn phát Lossless tương đối tốt.

cho tớ xin tên app điều khiển nhạc cài trên iOS cái. Cái remote của x7 ngu quá phải dí sát mới nhận.

smallgent

Well-Known Member

720 kernel cpu 1800 ddr 720 của phjanderson trên X7...nhanh hơn tên lửa..vẫn không nóng...e nó chỉ hơi âm ấm :)

x269

Member

Màn hình boot trên X7 với Rom Finless 1.6 ...bản này được uv + oc lên để Antutu đạt 22000 ..quá khủng

Bác hướng dẫn em làm vụ rom này với ạ, vẫn chưa thửu romcook bác à. Thanks bác nhiều.

smallgent

Well-Known Member

Hôm qua X7 play file bluray m2ts 43.2GB tốt dưới sự chứng kiến của @avnleven + @ziczacymail + Himedia Q5 II hiện DTS HD MA trên receiver Onkyo 4505 mới khui thùng của @avnlevent (downgrade về 5.1 do Onkyo 4505 chỉ out ra 5.1)

Bác hướng dẫn em làm vụ rom này với ạ, vẫn chưa thửu romcook bác à. Thanks bác nhiều.
Xin Ngài xem trang #1 post #2 mục 8 mục nhỏ c
Chạy rom cho đã đi rồi flash thử kernel xem nhé...đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng :)
Mỗi bản kernel đo thử antutu xem bao nhiêu + bản nào chạy ổn thì share cho anh em nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

cho tớ xin tên app điều khiển nhạc cài trên iOS cái. Cái remote của x7 ngu quá phải dí sát mới nhận.

MoliPlayer HD nhé Bác. Nếu Bác có AppStore vn Bác cài bản pro đã lạc vừng càng tuyệt.

Bên trên