Logitech Z5500 hay Onkyo HT-S3300?

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Logitech Z5500 hay Onkyo HT-S3300?

Bác đem em nó về rồi review cho anh em biết với :) Nếu mình mà ở Mỹ chắc tình nguyện làm chuột bạch dài dài :)
Có cái lạ sao ở VN không nhập dòng Onkyo này về để bán nhĩ????

Cha cha, a mới update bộ HT2 ngon quá! Xin chúc mừng, chúc mừng!!!!! @};- =D>
Bữa nào ghé nhà cho em nghe tí để lổ tai thẩm thấu tí nha anh.

lehoang40

Cha cha, a mới update bộ HT2 ngon quá! Xin chúc mừng, chúc mừng!!!!! @};- =D>
Bữa nào ghé nhà cho em nghe tí để lổ tai thẩm thấu tí nha anh.

Hehe, đang cho nó chạy breking đây, lúc đầu anh không coi trọng lắm cái vụ break new speakers, nhưng giờ nghe con BW 684 này thì biết rồi. Hôm nào rảnh ghé qua nhà anh chơi :)

con Onkyo này tiền ship chắc cũng phải gần bằng nó các bác nhỉ, các bác biết cách nào ship về Vn rẻ nhất ko ah,
e có quen 1 bà chị làm tiếp viên bay chuyến Nhật và Hồngkông thôi, ko biết 2 nơi này có bán ko con Onkyo này ko ah và cách mua bên đấy thế nào, bác nào biết giúp e với ah

lehoang40

con Onkyo này tiền ship chắc cũng phải gần bằng nó các bác nhỉ, các bác biết cách nào ship về Vn rẻ nhất ko ah,
e có quen 1 bà chị làm tiếp viên bay chuyến Nhật và Hồngkông thôi, ko biết 2 nơi này có bán ko con Onkyo này ko ah và cách mua bên đấy thế nào, bác nào biết giúp e với ah

Bác có thể vào đây tham khảo:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=54832

vietrung

Active Member

Hehe, đang cho nó chạy breking đây, lúc đầu anh không coi trọng lắm cái vụ break new speakers, nhưng giờ nghe con BW 684 này thì biết rồi. Hôm nào rảnh ghé qua nhà anh chơi :)

bác ko làm luôn cặp sur 685 hay 686 cho đồng bộ :)

e đã nhờ bác Mod nam ship bộ này về VN rồi, 1 tuần nữa sẽ có hàng, e hi vọng nó sẽ đánh ngã con z5500- con này trụ hơi bị lâu trong tầm giá rồi.

lehoang40

e đã nhờ bác Mod nam ship bộ này về VN rồi, 1 tuần nữa sẽ có hàng, e hi vọng nó sẽ đánh ngã con z5500- con này trụ hơi bị lâu trong tầm giá rồi.

Chúc mừng bác, khi nào nhận được nhớ review cho anh em xem nha, hàng này mới quá :)

tunganhred

với minh z5500 là nhất, nghe nhà thằng bạn phê quá,đang tìm mua đây, ở HN mua ở đâu hợp lý nhất các bác? thank1

binna

Well-Known Member

giá con Onkyo HT-S3300 về đến VN có hơn Denon 390XP không vậy bác?
nóng lòng chờ review quá, được là em múc luôn

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chắc chất âm của nó cũng ngang với 390Xp thôi, nhìn cái size nó same same nhau mà. Nhưng mà đc cái thằng Onkyo 3300 này có DTS HD và Dolby True nhé

lehoang40

Chắc chất âm của nó cũng ngang với 390Xp thôi, nhìn cái size nó same same nhau mà. Nhưng mà đc cái thằng Onkyo 3300 này có DTS HD và Dolby True nhé

Có 3 cái nó hơn các dàn AIO hiện nay:
DTS HD, Dolby True HD
HDMI in, HDMI out version 1.4, truyền cả audio và video không như HDMI in đểu của 390XP.
Support 3D video (cái này ở VN chưa cần lắm).

Đang đợi review xem sao, nghe đâu giá của nó sau khi ship về VN chỉ nhĩnh hơn Z5500 một ít thôi.

binna

Well-Known Member

Có 3 cái nó hơn các dàn AIO hiện nay:
DTS HD, Dolby True HD
HDMI in, HDMI out version 1.4, truyền cả audio và video không như HDMI in đểu của 390XP.
Support 3D video (cái này ở VN chưa cần lắm).

Đang đợi review xem sao, nghe đâu giá của nó sau khi ship về VN chỉ nhĩnh hơn Z5500 một ít thôi.

nếu giá chỉ nhĩnh hơn Z5500 ở thời điểm hiện tại (tầm 6tr5) và chất âm như 390XP và thêm 1 số cái hơn như bác nói, thì dàn này là đối thủ cạnh tranh xứng tầm với 390XP rồi,
dĩ nhiên sẽ đập chết Z5500

giá mà bác Nam ship hộ e chỉ nhỉnh hơn z5500 1 xíu thôi. bác nào có nhu cầu cứ liên lạc trực tiếp với bác Nam.e cũng đang từng ngày e nó về đây...

lehoang40

giá mà bác Nam ship hộ e chỉ nhỉnh hơn z5500 1 xíu thôi. bác nào có nhu cầu cứ liên lạc trực tiếp với bác Nam.e cũng đang từng ngày e nó về đây...

Cần nói trước với bác thế này để không quá mong chờ: con này nghe nhạc chắc cũng chỉ bằng các dàn AIO thông thường thôi vì THD của nó đến 1%, nhưng xem phim chắc là hay, bác mua mà mình cũng mong vì với giá này mà xem được DTS MA thì quả thật là vượt quá mong đợi.
Bác có được hàng rẽ vì là theo dạng xách tay, chứ nếu sau này có công ty nào đứng ra nhập thì e rằng con này không rẽ được như vậy.

Cần nói trước với bác thế này để không quá mong chờ: con này nghe nhạc chắc cũng chỉ bằng các dàn AIO thông thường thôi vì THD của nó đến 1%, nhưng xem phim chắc là hay, bác mua mà mình cũng mong vì với giá này mà xem được DTS MA thì quả thật là vượt quá mong đợi.
Bác có được hàng rẽ vì là theo dạng xách tay, chứ nếu sau này có công ty nào đứng ra nhập thì e rằng con này không rẽ được như vậy.

vâng, ngay từ đầu e chỉ mong chờ vào việc bỏ ra chi phí thấp mà đc hưởng DTS MA thôi, chứ còn khoản nhạc nhẽo thì e có bộ ''cỏ'' ở bên ngoài rồi;;);;);;).
hi vọng nó sẽ ko làm e thất vọng về khoảng Film.
E cũng đang chờ bác Nam trả lời xem đã chính thức đặt đc hàng bên kia chưa thôi.

Bên trên