Loa Z2300

ultramantiga

em muốn hỏi loa này,gắn trực tiếp vô TV Led 46 B7000 dc ko, dùng để thay loa TV , chứ loa TV này nghe dở wa, em đang định mua mà ko biết nó gắn vô dc ko,sợ mua về gắn ko dc,thì uổng lắm..thanks các bác..

Lại Văn Sâm

Ðề: Loa Z2300

em muốn hỏi loa này,gắn trực tiếp vô TV Led 46 B7000 dc ko, dùng để thay loa TV , chứ loa TV này nghe dở wa, em đang định mua mà ko biết nó gắn vô dc ko,sợ mua về gắn ko dc,thì uổng lắm..thanks các bác..

Bạn định làm gì với loa này, lấy tín hiệu từ TV ra loa để nghe thời sự à, hay là nghe nhạc từ TV ?

Lại Văn Sâm

ultramantiga

Đúng rồi bảo nơi bán người ta cho, nếu không thì qua Chợ trời dây gì cũng có bạn ạ :-"

bạn tư vấn cho mình mua loa này ở đâu để có giá tốt nhất ở HCM,và sợi dây đó gọi là ji, ko lẽ nói cho sợi 3.5li ...hic..mấy bạn giúp mình tiếp...thanks..

Lại Văn Sâm

bạn tư vấn cho mình mua loa này ở đâu để có giá tốt nhất ở HCM,và sợi dây đó gọi là ji, ko lẽ nói cho sợi 3.5li ...hic..mấy bạn giúp mình tiếp...thanks..

Khu vực phía Nam là hạt quản lý của Jimmi Nam thử hỏi bạn đó xem sao :-"

Sợi dây đó bạn nếu mua thì cứ nói là dây 3.5 li là người bán biết ngay mà.

Mà sao lại nghe nhạc xem phim lấy audio ở TV làm gì nhỉ, sao ko lấy tín hiệu từ nguồn phát ( Ví dụ đầu DVD, CD hay HD Player.. )O:)

ultramantiga

Khu vực phía Nam là hạt quản lý của Jimmi Nam thử hỏi bạn đó xem sao :-"

Sợi dây đó bạn nếu mua thì cứ nói là dây 3.5 li là người bán biết ngay mà.

Mà sao lại nghe nhạc xem phim lấy audio ở TV làm gì nhỉ, sao ko lấy tín hiệu từ nguồn phát ( Ví dụ đầu DVD, CD hay HD Player.. )O:)

tại em muốn coi chương trình TV nữa anh ah,với lấy coi HD em thường cầm PC từ trên lầu xuống coi thôi,1 tuần coi 1 lần, còn loa dùng thường xuyên để coi TV mà anh(TV led này loa dở ẹc),vậy loa này dùng để coi chương trình tv(thời sự) thì nghe ok ko anh,anh giúp em tiếp nào,anh có thể cho em địa chỉ bán hàng anh này hay số đt dc ko anh...thanks anh...:):):):)

ultramantiga

tại em muốn coi chương trình TV nữa anh ah,với lấy coi HD em thường cầm PC từ trên lầu xuống coi thôi,1 tuần coi 1 lần, còn loa dùng thường xuyên để coi TV mà anh(TV led này loa dở ẹc),vậy loa này dùng để coi chương trình tv(thời sự) thì nghe ok ko anh,anh giúp em tiếp nào,anh có thể cho em địa chỉ bán hàng anh này hay số đt dc ko anh...thanks anh...:):):):)

bác Lai van Sam giúp em tiếp nào.bác ledung nữa...thanks các bác nhiều..

Lại Văn Sâm

Địa chỉ bán hàng và số đt thì mình có nhưng khu vực phía Miền Nam là hạt quản lý của bác Jimmi Nam, mình cung cấp anh em mất đoàn kết lắm bạn thông cảm nhé, bạn PM cho Jimmi Nam hoặc lên gặp anh Gúc gồ rồi tìm vậy :p

Tín hiệu lấy từ TV ra loa đó là 2 kênh trong khi đó bạn xem HD là đa kênh, sao không nối trực tiếp vào bộ dàn đó nghe có phải " phê " hơn không ?

Coi thời sự thì nghe bằng loa TV cũng được cần gì phải cho ra dàn làm gì, hay là muốn nghe giọng của Hoài Anh ( Có sếp to lắm bảo kê đấy đừng động vào ) :-"

ultramantiga

Địa chỉ bán hàng và số đt thì mình có nhưng khu vực phía Miền Nam là hạt quản lý của bác Jimmi Nam, mình cung cấp anh em mất đoàn kết lắm bạn thông cảm nhé, bạn PM cho Jimmi Nam hoặc lên gặp anh Gúc gồ rồi tìm vậy :p

Tín hiệu lấy từ TV ra loa đó là 2 kênh trong khi đó bạn xem HD là đa kênh, sao không nối trực tiếp vào bộ dàn đó nghe có phải " phê " hơn không ?

Coi thời sự thì nghe bằng loa TV cũng được cần gì phải cho ra dàn làm gì, hay là muốn nghe giọng của Hoài Anh ( Có sếp to lắm bảo kê đấy đừng động vào ) :-"

mình chỉ cần âm bass ngon thôi, ngồi cảm thấy rung là ok rồi bạn ah..
dù ji loa mình mua cũng là 2.1,kết nối trực tiếp vào cũng thế mà bạn...
ah bạn jimmi nam có nick trên diễn đàn hdvietnam là ji vậy..

Lại Văn Sâm

mình chỉ cần âm bass ngon thôi, ngồi cảm thấy rung là ok rồi bạn ah..
dù ji loa mình mua cũng là 2.1,kết nối trực tiếp vào cũng thế mà bạn...
ah bạn jimmi nam có nick trên diễn đàn hdvietnam là ji vậy..

1. Nick của Jimmi Nam trên diễn đàn là.... Jimmi Nam :-"
2. Hệ phát của chương trình thời sự của THVN là mono chứ không phải stereo vì vậy nếu cho ra loa hay ra dàn chỉ được tác dụng kêu to chứ nghe không hay, mà thời sự cũng chẳng cần nghe hay, chỉ cần nghe rõ là được rồi, chủ yếu là nhìn BTV Hoài Anh bạn ạ :p
3. Nếu xem phim hay nghe DVD bạn nên nối trực tiếp thiết bị đó vào Z2300.
4. Phần kết nối từ thiết bị vào Z2300 có các jack nối tương ứng:
a. Nếu thấy ghi Left - Right ( Jack màu đỏ và màu trắng )
b. 3.5mm ( 1 lỗ duy nhất :p, giống đường phone )
c. Optical ( hình ngôi nhà :D )
Bạn ra chợ hỏi đúng như thế người ta sẽ bán cho bạn jack tương ứng
Tặng bạn hình ảnh góc làm việc của mình về Z2300 :))

quoctrung

Well-Known Member

Cái màn hình bên tay phải là màn hình gì lạ pác nhể ^0^

ultramantiga

1. Nick của Jimmi Nam trên diễn đàn là.... Jimmi Nam :-"
2. Hệ phát của chương trình thời sự của THVN là mono chứ không phải stereo vì vậy nếu cho ra loa hay ra dàn chỉ được tác dụng kêu to chứ nghe không hay, mà thời sự cũng chẳng cần nghe hay, chỉ cần nghe rõ là được rồi, chủ yếu là nhìn BTV Hoài Anh bạn ạ :p
3. Nếu xem phim hay nghe DVD bạn nên nối trực tiếp thiết bị đó vào Z2300.
4. Phần kết nối từ thiết bị vào Z2300 có các jack nối tương ứng:
a. Nếu thấy ghi Left - Right ( Jack màu đỏ và màu trắng )
b. 3.5mm ( 1 lỗ duy nhất :p, giống đường phone )
c. Optical ( hình ngôi nhà :D )
Bạn ra chợ hỏi đúng như thế người ta sẽ bán cho bạn jack tương ứng
Tặng bạn hình ảnh góc làm việc của mình về Z2300 :))

thứ 1,sợi 3.5li dùng để nối TV và loa đúng ko bạn,còn dây optical có nên mua ko...sợi dây này dùng để làm ji...
bạn cho mình nick luôn để mình tiện hỏi về vấn đề này...

quoctrung

Well-Known Member

thứ 1,sợi 3.5li dùng để nối TV và loa đúng ko bạn,còn dây optical có nên mua ko...sợi dây này dùng để làm ji...
Ra Nhật Tảo hay vòng vòng đầu đường Lý Thường Kiệt khu vực 3/2 bán đầy bạn nhé . Tùy theo giá và chất lượng ... :-"
Jack 3 đầu, 3.5li : sử dụng đầu 3.5 ghim vào lỗ phone trên LCD còn 2 đầu còn lại In Loa .
Case muốn xài luôn loa LCD và Loa cùng phát thì xài jack 4 đầu ... tùy cách đấu .

mote

Khi mua loa Z2300 thì nó đã có sẵn dây 3.5mm rồi, bạn không cần phải mua thêm.

Lại Văn Sâm

Dây 3.5mm là cái này

Cấu tạo của nó là thế này

Hoặc là thế này

Jack audio analog, hay còn gọi là bông sen nó là đây

Lỗ cắm optical nó là thế này, auto cho ra âm thanh số 2 kênh, 5 kênh...

Jack optical hình thù nó đây

Bạn xem Z2300 đường vào là lỗ nào thì mua jack tương ứng.
Dây optical cho ra âm thanh số.
Nick thì xin phép không tiết lộ nhé :-??

ultramantiga

Dây 3.5mm là cái này

Cấu tạo của nó là thế này

Hoặc là thế này

Jack audio analog, hay còn gọi là bông sen nó là đây

Lỗ cắm optical nó là thế này, auto cho ra âm thanh số 2 kênh, 5 kênh...

Jack optical hình thù nó đây

Bạn xem Z2300 đường vào là lỗ nào thì mua jack tương ứng.
Dây optical cho ra âm thanh số.
Nick thì xin phép không tiết lộ nhé :-??
thanks bạn, bạn xài Z2300, vậy đường vào là lỗ nào vậy bạn.....mình gà lắm, muốn tham khảo nhiều trước khi mua.....O:)O:)O:)O:)
Có ji bạn thông cảm vì mình hỏi nhiều..hic

Lại Văn Sâm

thanks bạn, bạn xài Z2300, vậy đường vào là lỗ nào vậy bạn.....mình gà lắm, muốn tham khảo nhiều trước khi mua.....O:)O:)O:)O:)
Có ji bạn thông cảm vì mình hỏi nhiều..hic

Mình có xài Z2300 đâu, có bộ ở cơ quan ý mà.
Khi mua trọn bộ là người ta có jack kèm theo rồi đó, nhìn lỗ nào tương ứng với jack thì đút vào :p

Bên trên