Loa creative t6100 và loa creative 6200

sacley

Mình đang phân vân giữa hai em này, ko biết em 6200 này có ai xài chưa chất lượng thế nào. Về khoản xem phim chất lượng của nó so với 6100 ra sao.

ssonnui

Ðề: Loa creative t6100 và loa creative 6200

creative cứ đời cao hơn thì mua bác ạ

michealvac

Member

nếu bạn chỉ ngồi ngay sát màn hình và loa vòng quanh bạn thì nên mua, còn phòng rộng nghe k ra j đâu, phí tiền. mình đã test thử t6200 rồi

delldell

Well-Known Member

Các bác ơi! mình có bộ loa soudmax A9000 5.1, vậy khi muốn ra được 5.1 mình phải có bộ chuyển đổi từ AV sang 5.1 hả các bác? (HD player chỉ có ngỏ out: AV và Optical cùng coxial, còn loa của mình ngỏ in vào đến 6 ngỏ: Center,FL,FR,SL,SR và suf). Và mua bộ chuyển đổi ở đâu vậy?

alex_beo

Member

Mình cũng dùng sound crêativ audigry2 sz của creative . Mình thử qua mấy bộ loa rồi . Mình thấy nghe nhạc thì 2.1 . xem phim thì 5.1 7.1 . Bạn nên xem nhu cầu của bạn là gì .

minotaur

Member

theo minh thì bạn nên chọn t6200 vì loại này 5.1,nếu bạn ko thích thì có thể chồng loa sau lên trên loa trước thành 2.1,có swich ở đằng sau loa sub giúp bạn chuyển kênh 5.1 sang 2.1

,tuy là 2.1 nhưng hổ trợ âm thanh vòm,bạn vẫn có thể cảm giác được hiệu ứng trong phim,đặc biệt loa front có thể gài lên trên mành hình LCD rất gọn

break196

Member

Vote con 6200, em đang dùng con này và thấy rất thích, âm thanh nghe rất trong, chỉ có một nhược điểm là nghe ROCK không được hay bằng mấy thể loại kia cho lắm thôi. Phòng em khoảng 10m2

meomatto

Active Member

T6200 mà nghe phòng nhỏ tầm 15m2 đổ lại thì rất ok đấy, tiếng văn to ko vỡ tí nào, lời thoại rõ, hiệu ứng tốt, Bass khỏe đáng nể.
Mình đang dùng 1 bộ để trong phòng ngủ cùng Desktop trông rất hoành và đẹp, nhưng có cái tức là cái triết áp Volume đang bị hỏng, tiếng cứ lúc to lúc nhỏ, tậm tà tậm tịt mà chưa biết sửa ở đâu đây(vì bộ này ngoài HN rất ít nơi bán, ko biết BH của Tân Quang nó có linh kiện thay hay ko nữa). Bác nào biết chỗ sửa thì chỉ em cái nhá!:D

vinagoh

Well-Known Member

T6200 mà nghe phòng nhỏ tầm 15m2 đổ lại thì rất ok đấy, tiếng văn to ko vỡ tí nào, lời thoại rõ, hiệu ứng tốt, Bass khỏe đáng nể.
Mình đang dùng 1 bộ để trong phòng ngủ cùng Desktop trông rất hoành và đẹp, nhưng có cái tức là cái triết áp Volume đang bị hỏng, tiếng cứ lúc to lúc nhỏ, tậm tà tậm tịt mà chưa biết sửa ở đâu đây(vì bộ này ngoài HN rất ít nơi bán, ko biết BH của Tân Quang nó có linh kiện thay hay ko nữa). Bác nào biết chỗ sửa thì chỉ em cái nhá!:D

Bác ra mấy tiệm sửa đồ điện tử nói nó thay dùm con biến trở này là ok thôi.

vinagoh

Well-Known Member

biến trở khác chiết áp đấy bác!!!

Hehe, đâu dám qua mặt dân điện được. ^#(^
Vậy theo bác, cái điều chỉnh volume (vặn to nhỏ) trong trường hợp này là chiết áp hay biến trở?

break196

Member

Mình đang dùng 1 bộ để trong phòng ngủ cùng Desktop trông rất hoành và đẹp, nhưng có cái tức là cái triết áp Volume đang bị hỏng, tiếng cứ lúc to lúc nhỏ, tậm tà tậm tịt mà chưa biết sửa ở đâu đây(vì bộ này ngoài HN rất ít nơi bán, ko biết BH của Tân Quang nó có linh kiện thay hay ko nữa). Bác nào biết chỗ sửa thì chỉ em cái nhá!

Anh thử mở cái remote ra lau hết bụi, sau đó lấy tí bông nhỏ tẩm xăng thơm rồi lau kĩ cái chi tiết trong đó thử xem nó có khá hơn không, con T6200 của em cũng bị như thế nhưng sau khi lau chùi sạch sẽ thì nó cũng đã hết :D

vietrung

Active Member

Hehe, đâu dám qua mặt dân điện được. ^#(^
Vậy theo bác, cái điều chỉnh volume (vặn to nhỏ) trong trường hợp này là chiết áp hay biến trở?

nó là chiết áp đó bác, ra NT mà hỏi biến trở để dùng điều chỉnh volume đố mà mua dc :))

Bên trên