[LIVE] Sự kiện ra mắt Windows 8 và Surface

4rgroup

Member
Ðề: [LIVE] Sự kiện ra mắt Windows 8 và Surface

bao giờ mới về việt nam nhỉ

kakanova2004

Xem tình hình thế nào để cuối năm lĩnh thương múc 1 chú lên đời nào . :">

minhneo

Member

Nó có cái đểu như vậy nè, mình có cái laptop ( I5 520M ) và cái desktop ( E8200 ) ( cả 2 đều hổ trợ virtulization tech và đã enable trong BIOS hết rồi). Sài win 7 thì bình thường, lý do mình chuyển qua Win 8 là vì cái hyper - V mà nó lại lỗi như vầy nè:
1. Cái Laptop cài xong active, update dùng intel processor identification utility thì nó báo không hổ trợ nhưng cài hyper - V ok.
2. Cái Desktop cũng cài active, update thì nó báo hổ trợ nhưng không cài được hyper - V

Hồi trước máy sài Win 7 thì bình thường.

Bó trym với cái Win 8 rồi

kunngoc

Well-Known Member
Re: Ðề: [LIVE] Sự kiện ra mắt Windows 8 và Surface

Sao máy mình ( I5 520M - Win 8 Pro đã act!ve update thoải mái ) nó báo not support virtualization vậy ta! Kiểm tra trên web intel thì support hết mà. Cái Win 8 này củ chuối thiệt

Nó có cái đểu như vậy nè, mình có cái laptop ( I5 520M ) và cái desktop ( E8200 ) ( cả 2 đều hổ trợ virtulization tech và đã enable trong BIOS hết rồi). Sài win 7 thì bình thường, lý do mình chuyển qua Win 8 là vì cái hyper - V mà nó lại lỗi như vầy nè:
1. Cái Laptop cài xong active, update dùng intel processor identification utility thì nó báo không hổ trợ nhưng cài hyper - V ok.
2. Cái Desktop cũng cài active, update thì nó báo hổ trợ nhưng không cài được hyper - V

Hồi trước máy sài Win 7 thì bình thường.

Bó trym với cái Win 8 rồi

chắc ý bạn là tính năng ảo hoá Hyper - V trong windows 8 đúng k? các CPU hỗ trợ ảo hoá phía máy trạm khác với máy chủ bạn nhé (Windows 8 ảo hoá khác với windows server). MS có 1 công cụ để check xem CPU có hỗ trợ ảo hoá không.
bạn có thể vào đây để biết thêm thông tin: Kiểm tra CPU của bạn có hỗ trợ SLAT hay không? | Quản Trị Mạng - QuanTriMang.com

BoAni

Copy hết file xong rồi upgrade lên Window 8 mới được,mong xài thử W8 quá

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: [LIVE] Sự kiện ra mắt Windows 8 và Surface

Cho hỏi có pro nào crack được win8 này chưa vậy? (Bản 64bit)

Tiền nâng cấp từ Win7 lên Win8 có 40$ thôi, chả lẽ bác không thể bỏ ra 40$ để có thể đường đường chính chính sử dụng một hệ điều hành mà cứ phải crack khổ sở vậy

bbbooo

Member
Ðề: Re: [LIVE] Sự kiện ra mắt Windows 8 và Surface

Tiền nâng cấp từ Win7 lên Win8 có 40$ thôi, chả lẽ bác không thể bỏ ra 40$ để có thể đường đường chính chính sử dụng một hệ điều hành mà cứ phải crack khổ sở vậy
em nghĩ 40$ là cái win7 phải bản quyền,chứ nó mà biết win7 mình lậu thì sao có giá đó ta :D
mà dân VN thì đc bao nhiêu % là ng ta xài win7 bản quyền :D

sangps

Đợi các cao thủ "cưa" khóa cho anh em sài free. Chứ mua thì ...

megabear

up, đang gom tiền mua SSD và key bản quyền win 7 hoặc 8 lun, có chơi có chịu thôi...

trongh

Chỉ tiếc giá của Surface không như mong đợi.

Bên trên