Klispch F2 vs Jamo C607?

toansong

Sau khi lang thang e tìm thấy 2 sự lựa chọn là Klispch F2 và Jamo C607. e dự định là ghép với Denon 1910. các bác cho ý kiến ah. e đang muốn buil một bộ nghe nhạc và xem phim.

loveBasso

Member
Ðề: Klispch F2 vs Jamo C607?

Em chọn Klipsch F2, tinh tế và giàu nhạc tính hơn so với 607!

toansong

e thấy thiết kế thằng Klispch có vẻ ổn hơn. nhưng chưa nghe nên ko giám quyết. còn C607 thì e được nghe rồi.

lehoang40

Cái này bàn nhiều rồi mà.
Klipsh F2 mạnh về treble, Jamo C607 mạnh về bass hơn. Trung âm nghe Klipsh hơi chói, C607 nghe vừa tầm hơn. Bác thích nghe em nào thì rinh em đó về thôi, nhưng khi nghe nhạc với klipsh bác cần có sub hổ trợ thêm nghe nó mới hay được.

toansong

e thấy một số bài review nói là klispch có vể tinh tế hơn. còn cụ thể e ko rõ. thêm nữa là klispch có độ nhậy cao hơn nên có vẻ dễ ghép vs avr hơn hả các bác.

toansong

Cái này bàn nhiều rồi mà.
Klipsh F2 mạnh về treble, Jamo C607 mạnh về bass hơn. Trung âm nghe Klipsh hơi chói, C607 nghe vừa tầm hơn. Bác thích nghe em nào thì rinh em đó về thôi, nhưng khi nghe nhạc với klipsh bác cần có sub hổ trợ thêm nghe nó mới hay được.

e mới tìm hiểu nên hỏi hơi ngố tí mong các bác chỉ bảo. /:)

loveBasso

Member

Em nghĩ vấn đề là phối ghép.
Klipsch độ nhạy cao, nên ghép với amply đèn hoặc amply bán dẫn có chất âm ấm áp, mềm mại.
Em ấn tượng nhất tép kèn của Klipsch. Em đã từng test thử Klipsch F1 với cặp Jmlab 936 với số tiền đắt hơn vài chục lần nhưng dải cao của F1 vẫn có độ chi tiết khá tốt, có thể nói là tốt hơn mong đợi ở cặp loa ở mức giá 300$.

Có một người nữa giống mình rồi. Bạn vào link này để xem anh em tư vấn nhé.

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=59219

Còn mình sau một hồi nghiên cứu đã quyết định rinh bộ C607 của Bác Nam. Sáng nay Tín Thành vừa gọi hẹn tý nữa giao hàng. Hồi hộp quá :D

bác Nam ship từ ngày nào mà bây giờ mới về đến vậy bác? Bác ở HN? Em có lấy của bác Nam 1 bộ Denon 390Xp, bác ấy nói khoảng thứ 3 về đến....Em ngồi đếm thời gian để xem mặt em nó...chờ em nó cứ như chờ xem mặt vợ 2 vậy!

Bên trên