(Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Mình bị dính chưởng kho nhạc to đùng của lão Hát-Dê-Xê-Pê rồi :((

VThanhgtvt

Well-Known Member
Coi TN, lâu lắm mới thấy lại nhạc sĩ đánh đàn nhị. Các bác có nhớ ai không ah???

minhvu10108040

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Bác ấy tên Đình Thành thì phải???
Đúng đấy Bác, e biết Bác ý tù khi xem Quang Lê hát những năm đầu cho Thuý Nga:)
Nhạc sĩ Phạm Đức Thành

NS Phạm Đức Thành

Phạm Đức Thành là một nhạc sỹ Quốc tế sử dụng đàn một dây (Đàn Bầu). Anh sinh năm 1956 tại thôn Đoan Bình xã Gia phú , huyện Gia Viễn, tỉnh Ninh Bình. Tài năng âm nhạc đã thể hiện từ tuổi thơ: 4 tuổi đã biết chơi trống chèo, 5 tuổi đàn Mandolin, 6 tuổi biết Đàn Bầu, Đàn Nhị... .Năm 1974, nhạc sỹ Đức Thành đã rời ra Hà Nội vì được mời vào nhà hát chèo Việt Nam (Là nhà hát chèo lớn nhất quốc gia) và được là một nhạc công chính thức về Đàn Bầu
Cuối năm 1978 là một nhạc sỹ Đàn Bầu sân khấu Chèo duy nhất để tham dự nhạc hội Đàn Bầu toàn quốc gia, tại Hà nội, sau đó vào Sàigòn học thêm về âm nhạc cổ truyền Miền Trung và miền Nam . Tháng 10 năm 1983 tốt nghiệp thủ khoa Đại Học Nghiên Cứu Âm Nhạc. Chính nơi đây anh đã trở thành một trong những nhạc sỹ tài ba về Đàn Bầu về Âm Nhạc cổ truyền cũng như hiện đại.

Anh và gia đình được định cư tại Canada năm 1996. Hiện tại, người nhạc sỹ đa năng của Mộng Lệ An (Montréal). Ngoài âm nhạc cổ truyềnViệt nam. Với cây Ðàn B?u đã hòa nhập dễ dàng với những giai điệu âm nhac dân gian Thế giới một cách tuyệt vời, đúng như 1 câu thơ của nhà thơ Văn Tiến Lê

Một dây nũng nịu đủ lời
Nửa bầu chứa cả đất trời âm thanh

Trình Độ Học Vấn

1983: Thủ khoa Đại Học nghiên cứu và biểu diễn nhạc cổ truyền Việt Nam .
1978: Tốt nghiệp khoa biểu diễn Đàn Bầu tại nhà hát chèo Việt Nam

Bằng Cấp

1985: Giải nhất Đàn Bầu toàn quốc gia trong kỳ thi Kìm Cò Bầu tại SàiGòn.
1983: Thủ khoa Đại Học nghiên cưu âm nhạc Việt Nam tại SàiGòn.
1978: Đạt bằng Danh Dự Đàn Bầu trong nhạc hội Đàn Bầu quốc gia tại Hà Nội.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Nhạc sĩ Phạm Đức Thành

NS Phạm Đức Thành

Phạm Đức Thành là một nhạc sỹ Quốc tế sử dụng đàn một dây (Đàn Bầu). Anh sinh năm 1956 tại thôn Đoan Bình xã Gia phú , huyện Gia Viễn, tỉnh Ninh Bình. Tài năng âm nhạc đã thể hiện từ tuổi thơ: 4 tuổi đã biết chơi trống chèo, 5 tuổi đàn Mandolin, 6 tuổi biết Đàn Bầu, Đàn Nhị... .Năm 1974, nhạc sỹ Đức Thành đã rời ra Hà Nội vì được mời vào nhà hát chèo Việt Nam (Là nhà hát chèo lớn nhất quốc gia) và được là một nhạc công chính thức về Đàn Bầu
Cuối năm 1978 là một nhạc sỹ Đàn Bầu sân khấu Chèo duy nhất để tham dự nhạc hội Đàn Bầu toàn quốc gia, tại Hà nội, sau đó vào Sàigòn học thêm về âm nhạc cổ truyền Miền Trung và miền Nam . Tháng 10 năm 1983 tốt nghiệp thủ khoa Đại Học Nghiên Cứu Âm Nhạc. Chính nơi đây anh đã trở thành một trong những nhạc sỹ tài ba về Đàn Bầu về Âm Nhạc cổ truyền cũng như hiện đại.

Anh và gia đình được định cư tại Canada năm 1996. Hiện tại, người nhạc sỹ đa năng của Mộng Lệ An (Montréal). Ngoài âm nhạc cổ truyềnViệt nam. Với cây Ðàn B?u đã hòa nhập dễ dàng với những giai điệu âm nhac dân gian Thế giới một cách tuyệt vời, đúng như 1 câu thơ của nhà thơ Văn Tiến Lê

Một dây nũng nịu đủ lời

Trình Độ Học Vấn

Bằng Cấp

Không biết cả chục số rùi bác ấy không thấy... Hôm qua mới thấy lại!

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Cứ làm như lão hdcp bán heroin vậy đó :)

Thì nhiều zậy ngợp mặt cũng hơi hơi gần giống như zậy đó ;))

Bác ấy tên Đình Thành thì phải???

Nhạc sĩ Phạm Đức Thành

NS Phạm Đức Thành

Một dây nũng nịu đủ lời

Trình Độ Học Vấn

Bằng Cấp

Bác này đúng ko, đúng là chưa cần nghe bài hát khi bác ấy gẩy đàn mà cũng cảm tưởng đc cái hay của sự phối nhạc giữa đàn bầu/nhị với các loại nhạc cụ đương đại phương tây khác, vừa ko làm cổ hóa của tiếng đàn bầu/nhị so với nhạc đương đại mà vừa cho thấy đc nét hiện đại mang hơi thở truyền thống. Nhất là các ca khúc đc các ca sĩ trẻ cover làm mới lại. Ví dụ như bài này:

[video=youtube;eJno92R_09U]http://www.youtube.com/watch?v=eJno92R_09U[/video]

ilVietnam

Well-Known Member

Thì cũng già rồi phải phương phi lên thì mới phúc hậu đc, độ tuổi này mà gầy thì xấu lắm.
Nhưng mà đung là cũng hơi bị mập quá ;))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Thì cũng già rồi phải phương phi lên thì mới phúc hậu đc, độ tuổi này mà gầy thì xấu lắm.
Nhưng mà đung là cũng hơi bị mập quá ;))

Đâu bác, bác coi Nguyễn Hưng ấy! Khác hẳn!

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Khu Vực Spam) Topic chém gió, các bác vào đây tha hồ chém nhé

Đâu bác, bác coi Nguyễn Hưng ấy! Khác hẳn!

Thì thế em mới nói Quang Lê hơi bị mập quá
Thật ra Nguyên Hưng cũng lên cân so với hồi tuổi trẻ rồi đấy, nếu ko bây giờ trông người gầy mặt nhăn hơn lắm.

Hồi trẻ:

Bây giờ:

ilVietnam

Well-Known Member

Em say quá ...... bác ạ, với tính trạng này mà diễn ra thường xuyên chắc em phải good bye never never.................... say you see again, e vờ ry bo đy, bác ợ :D

Bên trên