Internet Explorer vẫn “độc bá thiên hạ” về lượng người sử dụng

audileman2

Ðề: Internet Explorer vẫn “độc bá thiên hạ” về lượng người sử dụng

Thế nào chứ mình hầu như không dùng IE,

sillier

Member

Mình không rõ "7.295 nhân viên IT", tại sao IT lại hay dùng IE đến vậy. Nếu là người dùng phổ thông, ít quan tâm, máy cài gì xài nấy mình còn hiểu được. Đúng là hiện tại IE vẫn đứng đầu, nhưng kết quả lấy từ IT hơi bị lạ, chả nhẽ đội IT cắm đầu vào code với design tới mức mà thời gian lướt web quá ít nên có gì dùng nấy.
Mình thì vẫn là FAN của Firefox, Chrome chỉ cài khi FF hết thuốc chữa, IE không muốn gỡ vì để dự phòng.

Dân IT nào thì không biết chứ mình đi làm web nên dùng rất nhiều trình duyệt để kiểm tra thiết kế. Mình thì công việc chủ yếu làm firefox, dạo quanh quanh thì chrome, còn IE thì không thường xuyên lắm, chỉ dùng để test thôi, vì máy mình dùng ubuntu :D

Các bạn đã dùng thử maxthon chưa ? hãy dùng và khám phá, mình nghĩ tương lai nó sẽ đứng thứ 2 ... hi

Mình đã thử, trước khi được như thế này thì cái maxthon đúng là tuyệt thật, mà h mình không còn dùng nữa ^^

IE thì mình bỏ lâu rồi, nhưng mình nghĩ nó vẫn là trình duyệt số 1 - được dùng nhiều nhất để tải các trình duyệt khác :))

mrhung111

Member

vẫn cài ie 10 trên máy nhưng chẳng mấy khi dùng. dùng chorme quen r ít lỗi vặt. chạy flash thì ngon lành còn ff chạy flash chán kinh

allway

Well-Known Member
Chẳng biết ai làm sao, cái nào nhanh hơn cái nào, nhưng quen với FF rồi cho nên dùng mãi không đổi dù đang dùng win 8 với IE 10 nhưng cũng chẳng đụng tới lần nào.

anh0424

Active Member
Đặt ra trường hợp thế này, một người dùng lâu năm, lưu nhiều mật khẩu quan trọng + bookmarks + history, và bị mất máy.
Nếu dùng Firefox hay Chrome thì có thể đồng bộ lại tất cả qua Sync. Riêng Firefox, ngoài Sync có thể backup riêng folder "profile".
Nếu dùng IE thì chào tạm biệt.

naforever

Nhiều bạn thích lấy thói quen sử dung trình duyệt của Việt Nam để đánh giá phần còn lại của thế giới nhỉ

jerrybk108

Active Member

IE là ổn nhất, Firefox cũng khá nhưng nhiều lúc bực mình. Chrome lúc trước thì crash suốt, phiên bản sau này thì ngốn ram, xem video với nghe nhạc thì chán ko chịu được. Ko phải ngẫu nhiên mà nhiều hãng nỗi tiếng trên thế giới mặc định trình duyệt IE để phát triển cùng với dự án của họ.

Conan1101

bac1Noi1 chung ai thích j xài nấy, thế là ổn

VThanhgtvt

Well-Known Member
Lâu lắm roài em chẳng mở IE ra rùi. Không biết đến Ver nào roài nhỉ?

Elpee

Member

Bài viết chủ yếu chỉ là cái cớ cho ae mình tán dóc thôi, chứ ngay từ đầu nó chả có giá trị tham khảo jì. Tôi thấy tin tức dạo này chỉ tìm đăng mấy bài có tính giật tít nhiều hơn còn nội dung thì họ chả quan tâm nó có chất lượng hay ko. Đáng buồn. Ai đời đi phỏng vấn một nhóm nhỏ người chuyên về IT rồi phán "Internet Explorer vẫn “độc bá thiên hạ” về lượng người sử dụng". Thối ko ngửi được!

megabear

Chỉ cần 1 nước china sử dụng thì hiển nhiên thứ đó sẽ là số 1 quả đất về số lượng hohoho

vuongminhtuan

Anh em HDVN thường xuyên dowload, chắc là >90% là xài FireFox.

quanghaith2

Well-Known Member

Chỉ cần 1 nước china sử dụng thì hiển nhiên thứ đó sẽ là số 1 quả đất về số lượng hohoho

China cũng ko sử dụng, tụi nó xài trình duyệt do nó chế, 1 phần dùng firefox và chrome

Bên trên