huyển âm thanh dạng Stereo Sang DolbyDigital DTS 5.1

thinhpg

Tui đã mất gần 01 tháng mầy mò trên internet mục đích chỉ tìm những hướng dẫn để chuyển âm thanh dạng Stereo Sang DolbyDigital DTS 5.1 Có hiệu ứng Rs và Ls cho 2 kênh sau, nhưng tui đã thử nhiều cách nhưng chất lượng Surround rất tệ. Có bác nòa biết cách xin post cho tui và mọi người cùng tìm hiểu.
Tui down được phần mền "DTS HD Encoder Suite" nhưng vọc hoài không được mong các bác chỉ giáo. tui cũng chuyển các phai sang dạng Mono nhưng khi mã hóa bằng phần mệm này đều báo lỗi. Xin chỉ giáo ???????????????????

thinhpg

Ðề: Chuyển âm thanh dạng Stereo Sang DolbyDigital DTS 5.1

Tui đã mất gần 01 tháng mầy mò trên internet mục đích chỉ tìm những hướng dẫn để chuyển âm thanh dạng Stereo Sang DolbyDigital DTS 5.1 Có hiệu ứng Rs và Ls cho 2 kênh sau, nhưng tui đã thử nhiều cách nhưng chất lượng Surround rất tệ. Có bác nòa biết cách xin post cho tui và mọi người cùng tìm hiểu.
Tui down được phần mền "DTS HD Encoder Suite" nhưng vọc hoài không được mong các bác chỉ giáo. tui cũng chuyển các phai sang dạng Mono nhưng khi mã hóa bằng phần mệm này đều báo lỗi. Xin chỉ giáo ???????????????????

trangchodom

Well-Known Member
Ðề: huyển âm thanh dạng Stereo Sang DolbyDigital DTS 5.1

Bác có bao giờ coi chương trình tivi chuyển âm thanh mono sang stereo chua?. Bác cố gắng chuyển stereo sang dts 5.1 cho dù bằng cách nào thì cảm giác cũng vậy.

lehoang40

Mấy cái conver qua lại như vậy nghe nó dỡ hơn cái origin bác ơi.

vinagoh

Well-Known Member

Chắc bác chủ muốn chuyển âm thanh stereo của phim truyền hình sang DD đấy mà!!!

thinhpg

Cảm ơn bác gaffer, le_hung214 .. Tui cũng dùng đủ các phần mềm hiện đại nhất hiện nay như: Sound Forge Pro 10.0, Adobe Audition, DTS HD Encoder Suite, SurCode DVD DTS, AC3Tools Pro, .. và một số phần mền khác, nhưng đều không ăn thua. Tui cũng chuyển sang DTS và AC3 5.1 Nhưng chất lượng cũng không khá lắm.. Bác nào co cao kiến nòa hơn nữa không ???????

lan806

Well-Known Member

Bác mất công như thế để làm gì nhỉ, trong khi phần lớn các AVR hiện nay đều cho phép tạo âm thanh giả lập từ nguồn Stereo.
Tốt nhất là nó có thế nào thì nghe như thế.

Bên trên