Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

overkillx

Huyền Thoại
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Không quá quan trọng, của ai cũng được, sau này đỡ phải đi tìm loạn hết cả lên :))

thered

Member

hunglong84

Active Member

Không biết có phải p2p không nhưng trang này rất cool, nhiều link và bitrate rõ ràng :x
chắc chắn nhá bạn, không tin bạn có thể đăng nhập tài khoản của bạn ở trang p2p hồi trước vào trang này là biết thôi nhé.

bambooz

Member

cái trang này nếu là link sopcast về thể thao nói chung thì có thể coi kênh này là nhất nhưng nếu riêng về bóng đá em thấy trang livefootball.ws lại chất lượng hơn

tran_tien

Member

Không biết có phải p2p không nhưng trang này rất cool, nhiều link và bitrate rõ ràng :x

Sao quá nhiều người ngây thơ tin vào cái bitrate nó ghi thế nhỉ =)), có một sự thật, đó là nó ghi bừa, theo cảm nhận của nó, chứ chằng có chính xác quái gì cả. Mình đã từng trong team của myp2p nhé. Đơn giản là mỗi ngày có hàng trăm kênh chiếu, rồi chất lượng chiếu phụ thuộc 100% vào người phát, vậy một thằng sưu tập link như nó làm sao biết và khống chế đc bitrate ??

Chỉ muốn nói thế thôi. Mà bọn này (nhất là thằng admin và smod) coi ng Việt Nam ko ra gì đâu mà cứ nhẩy cẫng lên ủng hộ nó.

thered

Member

Sao quá nhiều người ngây thơ tin vào cái bitrate nó ghi thế nhỉ =)), có một sự thật, đó là nó ghi bừa, theo cảm nhận của nó, chứ chằng có chính xác quái gì cả. Mình đã từng trong team của myp2p nhé. Đơn giản là mỗi ngày có hàng trăm kênh chiếu, rồi chất lượng chiếu phụ thuộc 100% vào người phát, vậy một thằng sưu tập link như nó làm sao biết và khống chế đc bitrate ??
Chỉ muốn nói thế thôi. Mà bọn này (nhất là thằng admin và smod) coi ng Việt Nam ko ra gì đâu mà cứ nhẩy cẫng lên ủng hộ nó.
Về kỹ thuật thì không rõ lắm. Nhưng thực tế thì thế này: những link ghi bitrate thấp thì chính xác là thấp, những link ghi bitrate cao thì chính xác trên 90% (2 link cùng bitrate nhưng chất lượng có thể khác nhau vì nguồn stream là HD hay SD). Rất thuận tiện cho người dùng lựa chọn dựa vào tốc độ mạng của mình. Ngày xưa mạng nhà mình yếu, không thể xem được những link nào có bitrate trên 1Mbps, như vậy nó ghi đúng chứ không phải ghi bừa.

Trang nào thấy tốt (nhiều link, quảng cáo ít, giao diện thuận tiện) vd như myp2p này thì ủng hộ thôi. Nó phân biết đối xử với người VN thế nào thì mình không biết vì mình chỉ vào trang của nó rồi ấn vào link, thế thôi.

khoahq

Active Member

Granada vs Barcelona sop://broker.sopcast.com:3912/79509

nguyentientho94

Active Member

LỊCH PHÁT SÓNG F5 TV trong thời gian tới (tháng 11)​

• Phần tô màu hồng mình sẽ thu thập các Link của kênh VTV để chèn vào hoặc không phát.
  • Phần màu xanh là lựa chọn 1 trong 2 trận (nếu trận của BK Seagames có Việt Nam mình sẽ phát trận Việt Nam)

Từ ngày 30/10, châu Âu bắt đầu sang giờ mùa đông, vì vậy các trận đấu sẽ đá muộn hơn so với bình thường (theo giờ Việt Nam) 1 tiếng. Cái này chắc đã quen thuộc với nhiều CĐV rồi.

Seagame ko phát HD nhỉ các bác :))

toilatoi1504

Well-Known Member

Có link Carling Cup không các bác nhỉ?

mmtoi2011

Member

vtc có phát seagame bằng hd trên vtchd thể thao.

davethien

Member

Hiện đã làm được 1 file html tổng hợp 1 số kênh sopcast thường xuyên online:
YES, COPA, CCTV5., RUS2, RUS3, chỉ cần quăng vào đầu HD, mở ra sẽ có 1 list kênh. Để cuối tuần sẽ test và làm thêm.
Bác nào rành IT 1 tý mở cái file html của em ra bằng Notepad rồi edit thêm các kênh khác nhé.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Hiện chức năng này chỉ hỗ trợ các dòng máy chạy chip Sigma trên nền NMT (Networked Media Tank)

Rất mong được các bác test thử trên 1 số thiết bị khác rồi phản hồi lên đây nhé

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

Hướng dẫn:

- Đầu HD đang trong mạng (LAN, wifi)
- File down về, giải nén ra có thể bỏ vào HDD, USB, ổ mạng...
- Trên đầu HD nhớ chuyển về chế độ phát file văn bản

link MF đã edit lại 3/9/2011 (đã thay file html thành file txt để 1 số đầu khác có thể đọc được)

2 file sopcast_ YES-COPA-CCTV5-RUS2-RUS3.zip

Trên đầu HDX 1000 xài chip Sigma:

Xem trận BUL-ENG sáng 3/9/2011:

Video trên Youtube (đã biên tập): sopcast_in_HDBox.avi - YouTube

Sorry vì kéo lại từ trang này, vì mình đang xài con HDX-BD1 bác nào chỉ dùm cách xem sopcast trên đầu HDX-BD1 này với. Mình chép file html về USB nhưng mở lên thì máy lại không thấy file này...
Bác nào biết cách setup chỉ dùm minh nhé, Thanks nhiều :)

nguyentientho94

Active Member

Dự kiến phát sóng của F5 TV ngày hôm nay:

18:00 (phát 40 phút): Everton vs Manchester United
18:45 (phát hiệp 1 HD, hiệp 2 SD - tiếng Anh): Chelsea vs Arsenal
21:00 (phát Full trận SD): Manchester City vs Wolverhampton (K+1 độc quyền)

Link xem: dưới chữ ký !

Bên trên