Hội Fans Như Quỳnh HD Hà Nội

Ðề: [MULTI] Hội quán Như Quỳnh ( Giao lưu, gặp gỡ, chia sẻ, download...)

Em down cả Album rồi nhưng mỗi tội bài đấy bị hỏngX_X.Mà cũng ko có 2 bài đấy lẻ.Thôi phiền anh Up dùm em 2 cái bài đấy cho nó đủ Album chứ down 1 Album thiếu 2 bài thì nó chẳng ra thế nào cả:p
Thanks anh nhé :D

Trong danh sách các bài hát lẻ có đó bác,cập nhật tại trang 1 :D

TLDarkAngel

Active Member

All Tracks em đều convert từ .WAV sang .FLAC bác ạ.
Mà Bài Niềm vui ko trọn vẹn .FLAC link mediafire ko download đc bác ới.Bác cho em bài đấy bản .WAV đc ko ạ
Bác Covert = phần mềm nào vậy.Chất lượng âm thanh sau khi xuất ra như thế nào=P~.Em có ác cảm với mấy File .FLAC,.APE do chắc bị lừa download toàn Lossless convert từ MP3 lên:-L.Mà tại sao bác ko để nguyên File .WAV có phải hay hơn ko:-<
Hay là bác muốn .FLAC,.APE cho Foobar lấy Lyrics Online hả bác:|

Chỉnh sửa lần cuối:

Mà Bài Niềm vui ko trọn vẹn .FLAC link mediafire ko download đc bác ới.Bác cho em bài đấy bản .WAV đc ko ạ
Bác Covert = phần mềm nào vậy.Chất lượng âm thanh sau khi xuất ra như thế nào=P~.Em có ác cảm với mấy File .FLAC,.APE do chắc bị lừa download toàn Lossless convert từ MP3 lên:-L.Mà tại sao bác ko để nguyên File .WAV có phải hay hơn ko:-<
Hay là bác muốn .FLAC,.APE cho Foobar lấy Lyrics Online hả bác:|

Vẫn down bình thường mà bác.Bác xóa cookies rồi down lại là okie thôi.

Tất cả các tracks đều là file .WAV (down từ các CD Album của các bác trong này-->bác có thể yên tâm về nguồn gốc xuất xứ) convert qua .FLAC hoặc .APE bằng foobar2000 bác ak.Chất lượng âm thanh vẫn là lossless.Nếu muốn bác có thể kiểm tra bằng Adobe Audition.

Sở dĩ em Convert qua định dạng .FLAC là có nguyên nhân của nó:
1.Chất lượng không thay đổi so với định dạng .WAV
2.Tiết kiệm được dung lượng ổ cứng để tiện lưu trữ.
3.Dễ chỉnh sửa tag...

TLDarkAngel

Active Member

Vẫn down bình thường mà bác.Bác xóa cookies rồi down lại là okie thôi.

Tất cả các tracks đều là file .WAV (down từ các CD Album của các bác trong này-->bác có thể yên tâm về nguồn gốc xuất xứ) convert qua .FLAC hoặc .APE bằng foobar2000 bác ak.Chất lượng âm thanh vẫn là lossless.Nếu muốn bác có thể kiểm tra bằng Adobe Audition.

Sở dĩ em Convert qua định dạng .FLAC là có nguyên nhân của nó:
1.Chất lượng không thay đổi so với định dạng .WAV
2.Tiết kiệm được dung lượng ổ cứng để tiện lưu trữ.
3.Dễ chỉnh sửa tag...

Bác Cho em xin phần mềm Convert sang .FLAC,.APE đi và Hd sử dụng đi.Trên này post nhưng Link ảnh HD bị hỏng rồi:-"

Bác Cho em xin phần mềm Convert sang .FLAC,.APE đi và Hd sử dụng đi.Trên này post nhưng Link ảnh HD bị hỏng rồi:-"

Chẳng cần dùng thêm soft nào đâu bác.Dùng cái add on này nè :D
http://www.mediafire.com/?sharekey=42cacc66dad1027cab1eab3e9fa335caf7aa7f286c77ed1b

Mở foobar2000 lên click phải chuột vào track cần convert(có thể chọn nhiều track để convert cùng lúc) trong play list--> Convert-->...-->OK-->Browser đến file flac.exe ở trên.Cuối cùng chọn nơi chứa file sau Convert.
Có 8 level nên chọn level 8 để có chất lượng tốt nhất.

Có CD này "TNCD 163 - Hương -Nguyễn Hưng, Như Quỳnh" Do Bác sampdx up, ở đây nè http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=70421

Thanks bác em edit ngay đây L-)

Chẳng cần dùng thêm soft nào đâu bác.Dùng cái add on này nè :D
http://www.mediafire.com/?sharekey=42cacc66dad1027cab1eab3e9fa335caf7aa7f286c77ed1b

Mở foobar2000 lên click phải chuột vào track cần convert(có thể chọn nhiều track để convert cùng lúc) trong play list--> Convert-->...-->OK-->Browser đến file flac.exe ở trên.Cuối cùng chọn nơi chứa file sau Convert.
Có 8 level nên chọn level 8 để có chất lượng tốt nhất.

Bác Michael Do tư vấn chuẩn quá, em cũng hay làm như thế.

Bác nào ở HN thì đi tham gia phòng chống bão tại đây nhé : http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=71107

maybach63

Active Member
Ðề: Hội quán Như Quỳnh ( Giao lưu, gặp gỡ, chia sẻ, download...)

Bác Hiếu sang tuần cho em mượn rổ bát đĩa của chị Như nhé!:D

Đề tài này tranh luận cũng lắm.
Em ngiêng về cách chọn container FLAC, APE. Chất lượng tương đương, tiết kiệm đc 1/2 dung lượng.
Chỉ tội vửa nghe vừa giải nén, y như video

Em đã test thử trên bộ giàn ở nhà,chất lượng chẳng khác gì bác ak.Hay giàn nhả em cùi quá,các bác có giàn xịn test rồi cho em cái nhận xét với.

Tiện đây cho em hỏi các bác thường dùng loại đĩa nào để burn nhạc cho chất lượng tốt nhất.Em thì hay dùng CD Audiophile Mitsubishi.

Lâm Gia Trang

Bác Hiếu sang tuần cho em mượn rổ bát đĩa của chị Như nhé!:D

Mượn luôn cả ấm chén, quang gánh của chị Như đi bác =))

Em đã test thử trên bộ giàn ở nhà,chất lượng chẳng khác gì bác ak.Hay giàn nhả em cùi quá,các bác có giàn xịn test rồi cho em cái nhận xét với.

Tiện đây cho em hỏi các bác thường dùng loại đĩa nào để burn nhạc cho chất lượng tốt nhất.Em thì hay dùng CD Audiophile Mitsubishi.

Giống nhau thôi bác ơi, không khác gì đâu, burn đĩa dùng Phono hoặc Tây Du Ký ( TDK ) =))

duong0912

Well-Known Member

TDK thích hợp nhạc Tây, nhạc cụ chi tiết trong trẻo
Phono thích hợp nhạc vn, nhạc vàng, âm thanh mộc mạc ấm cúng

Cứ thế mà burn nhé :-bd

Nói bừa thôi bác, em thích xem phim Tây Du Ký thế mà chuẩn à =))
Em cũng thích xem Tây Du Ký lắm bác ak.=))
TDK thích hợp nhạc Tây, nhạc cụ chi tiết trong trẻo
Phono thích hợp nhạc vn, nhạc vàng, âm thanh mộc mạc ấm cúng

Cứ thế mà burn nhé :-bd

Chuẩn quá!Đa tạ bác :D

duong0912

Well-Known Member

Thêm nữa, dùng Roxio burn là ổn nhất(nhạc vàng, nhạc hải ngoại)

Quán chuyển ra đây có vẻ " Quán vắng một mình " quá :(

duong0912

Well-Known Member

Bác Dương có soft Roxio crack rồi không, tôi đang dùng cái Nero không ưng ý lắm.

Có đấy bác, tầm 3GB bác à, bác thích copy USB hôm off hay upload, vừa xem xong trận Đức 4-1 phê thiệt

duong0912

Well-Known Member

Tôi đã thử rất nhiều phần mềm ghi CD, thậm chí 1 phần mềm dùng nhiều version của nó, tôi chủ yếu nghe nhạc vàng, và tôi dừng lại ở cái bản Roxio đang ở trong máy tôi (2 mục đích là Copy CD từ CD gốc sang F1 và Ghi CD từ WAV & FLAC, tôi nghe nhạc trên CDP nên toàn phải burn ra CD)

Bên trên