Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

angiakooo

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

các bác cho e hỏi. e nghe nhạc trên X7 bằng zing_mp3 mà sao nó cứ chạy đến gần hết bài là tự động chuyển bài khác. ko nghe full hết được.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

mini x5 neo có hỗ trợ NTFS hay exFAT ko bác nhỉ>

tremocoivo

Well-Known Member

mini x5 neo có hỗ trợ NTFS hay exFAT ko bác nhỉ>

NTFS hỗ trợ tốt, còn ExFAT thì chưa sài nên không biết có hỗ trợ ko? Đa số ổ cứng di động đều format NTFS mới copy được file Video HD trên 4GB.

tremocoivo

Well-Known Member

các bác cho e hỏi. e nghe nhạc trên X7 bằng zing_mp3 mà sao nó cứ chạy đến gần hết bài là tự động chuyển bài khác. ko nghe full hết được.

Mình sài X5 NEO mini cũng bị, mình nghĩ có thể là do mạng thôi.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình sài X5 NEO mini cũng bị, mình nghĩ có thể là do mạng thôi.

X5 mini của bác thử reset lại xem,
hoặc dùng bản zing mp3 cho android tv đó bác

tremocoivo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

X5 mini của bác thử reset lại xem,
hoặc dùng bản zing mp3 cho android tv đó bác

Lúc mua thì bên chỗ bán nói sài bản họ cài đặt thì mới full màn hình, còn tải trên Chplay thì sẽ bị thu nhỏ màn hình. Bạn có thể cho mình file Apk Zing mp3 cho Android TV được ko?

sct70

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Qua top tối ưu hóa của bác Chiến nha,có ngay trong xbmc rồi k phải cài thêm j cả.

Mình đã đã dùng thữ XBMC - Live TV load kênh list dạng .M3u chạy tốt nhưng với list kênh dạng: rtp://@232.84.1.223:9312 thì dù là kênh SD em nó cũng bó tay bác ạ.

- Trước đây mình thấy cũng có nhiều bác dùng NEO X5 load list kênh dạng như trên cũng chỉ xem được kênh SD còn kênh HD không biết có bác nào giải quyết được chưa ?. Hay em X5 không thể xem kênh HD dạng này !

trunghaitv

có bác nào bị mau hết pin con chuột bay M1 ko , mình sạc đầy pin sau đó dùng trong 1 buổi tối là hôm sau hết pin (dùng rất ít ), đọc trên quảng cáo thấy sạc một lần là xài đc cả tháng ???

ra là tại cái ko bấm nút tắt

Chỉnh sửa lần cuối:

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

có bác nào bị mau hết pin con chuột bay M1 ko , mình sạc đầy pin sau đó dùng trong 1 buổi tối là hôm sau hết pin (dùng rất ít ), đọc trên quảng cáo thấy sạc một lần là xài đc cả tháng ???

ra là tại cái ko bấm nút tắt

M1 có nút tắt ở đáy đó. Dùng xong thì anh tắt đi sẽ tiết kiệm được PIN.
Ngoài ra, khi dùng mà thấy chuột loạn xạ, bác có thể căn chỉnh nó (calibrate) bằng cách nhấn đồng thời nút Trái - Phải, rồi đặt lên mặt phẳng, thì máy sẽ trả lại trạng thái ban đầu, chuột hết bị loạn nhé.

mimini

Cái X7 nó có firmware 008 với 010 gì đó, làm sao biết máy đang ở bản nào ?

Sau những thành công vang dội của sản phẩm Minix Neo X8-H , Đẳng Cấp Digital chính thức được Minix Hongkong chọn là đối tác chiến lược của hệ thống phân phối sản phẩm mới nhất của MINIX NEO X6 tại Việt Nam.

Chính vì lý do đó, khách hàng có thể hoàn toàn yên tâm khi mua sản phẩm Minix tại Đẳng Cấp Digital

Đại diện nhà phân phối sản phẩm Minix tại Việt Nam chia sẻ “Sản phẩm mới Minix Neo X6 hội tụ những xu hướng công nghệ mới nhất hiện nay như cấu hình lõi tứ sử dụng dòng chip mạnh mẽ mới nhât cuả Amlogic S805, ARM Cortex-A5, đi kèm Android ™ 4.4.2 KitKat, ram 1 Gb đa phân luồng, bộ nhớ trong 8Gb chuẩn eMMC, đồ họa lõi tám Mali-450, tích hợp Miracast, Airpin, phát phim Bluray...Mini Neo X6 là sản phẩm Tv box đầu tiên trên thế giới hỗ trợ phần cứng video 1080p H.265. So với các sản phẩm thế hệ trước H.264, Neo X6 đạt được hiệu ứng hình ảnh rõ ràng hơn trong khi sử dụng lưu lượng mạng ít hơn. Điều đó có nghĩa H.265 đòi hỏi ít thời gian đệm cho cùng một chất lượng video, và đặc biệt mức giá dành cho sản phẩm này là rất rẻ, ngay từ khi manh nha chuẩn bị ra mắt trên thị trường thì Neo X6 đã nhận được khá nhiều đơn đặt hàng cũng như sự quan tâm tìm hiểu của dân chơi công nghệ và các hộ gia đình“.

Tặng Tài khoản VIP xem phim HD bản quyền từ Đẳng Cấp HD Phim HD - Xem Phim HD - Xem Tivi Online Chất Lượng Tốt Nhất VN
(Đẳng Cấp HD một sản phẩm của Đẳng Cấp Digital, Server Vip tốc độ cực nhanh, xem phim không quảng cáo, đã xây dựng ứng dụng riêng dành cho Minix ) và nhiều phần quà giá trị khác , Đặt hàng ngay hôm nay để có giá ưu đãi nhất và khuyến mãi tốt nhất ! xem chi tiết tại đây:

ĐIỂM MẠNH TRONG SẢN PHẨM MỚI CỦA MINIX NEO X6 LÀ CẤU HÌNH KHỦNG GIÁ RẺ.

CẤU HÌNH CHUẨN NHƯ SAU MINIX NEO X6 :
- Amlogic S805 Quad-Core, Cortex A5 1.5GHz
- 1GB RAM + 8GB ROM
- Android 4.4
- Support 2.4GHz WiFi, Bluetooth 4.0, XBMC, Dolby and DTS

Bảng so sánh Minix Neo X6 và Minix Neo X7mini, Minix Neo X8 :

Hình sảnh về sản phẩm Minix NEO X6

Mặt sau Minix Neo X6

gồm khe cắm nguồn 5V, khe cắm mạng Lan, Khe cắm HDMI , cuối cùng là ngõ âm thanh 3.5 ( sử dụng cho ampli thường )

Mặt trước Minix Neo X6

Mặt bên hông gồm nút nguồn, khe cắm thẻ nhớ và 2 ngõ USB

Nhận xét về sản phẩm:

Minix Neo X6 là sản phẩm truyền hình lõi tứ với lại hiệu suất cao nhưng giá thành thấp so với các sản phẩm sử dụng chip dual-core Mali-400 của AML8726-MX
hiệu suất đồ họa của X6 được cải thiện là 4x mà không phải tăng giá đáng kể.

Tiêu thụ điện năng thấp và giải quyết vấn đề nóng
Minix Neo X6 hoạt động với một bộ xử lý Cortex-A5 quad-core ARM, 1.5GHz cho mỗi lõi. CPU của X6 chắc chắn đáp ứng nhu cầu thông thường hàng ngày.
Cortex-A5 khả năng tản nhiệt tốt , người sử dụng có thể yên tâm sử dụng thời gian dài mà không lo thiết bị nóng.

Các bạn có thể xem Hình ảnh thực tế Minix NEO X6 tại đây

Cái X7 nó có firmware 008 với 010 gì đó, làm sao biết máy đang ở bản nào ?

bạn vào setting -->... about devices là có thể xem được nó la 008 hay 010. nếu là 008 muốn úp lên 010 thì bạn làm theo hướng dẫn như link này nhé Tin Tức Khuyến Mãi Giới thiệu Minix Thương Hiệu Tv Box Nổi Tiếng Toàn Cầu
1. tải phần mềm 010 minix neo x7 Download, Hướng dẫn Update firmware Minix Neo x7, Minix Neo x7mini, Minix Neo x5, Minix Neo x5mini, Minix Neo G4
2. Copy vào thẻ nhớ đổi tên file thành update.zip
3. Đợi máy khởi động và tự update . thế là hoàn tất

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Lúc mua thì bên chỗ bán nói sài bản họ cài đặt thì mới full màn hình, còn tải trên Chplay thì sẽ bị thu nhỏ màn hình. Bạn có thể cho mình file Apk Zing mp3 cho Android TV được ko?

Do dòng rockchip đó bác, X7-X5mini gì cũng bị. Mỗi khi Zing MP3 nó update là xảy ra 1 lỗi không tương thích với dòng chip này. Nó chỉ chạy ngon lành trên Amlogic/Allwinner thôi ạ.
bản ZIng MP3 - Android Box bác có thể tải trên CH Play nhưng em nói trước là nó cũng lỗi với dòng rockchip (X5,X7) nhé, khi mở video music thì đứng im, phải bấm "mồi" tua tới 5s thì mới chạy, mở nhạc cũng bị nửa bài là nhảy.
Chắc bác là khách bên em rồi. Đúng là bản Zing Mp3 thường mới nhất trên CH Play nó không full màn hình với dòng rockchip bác ạ, nên em mới cài bản cũ cho bác để full video music luôn. Bác xóa đi cài bản không full mới nhất trên CH Play để nghe nhạc thì ok (coi clip bị không full).

tremocoivo

Well-Known Member

Do dòng rockchip đó bác, X7-X5mini gì cũng bị. Mỗi khi Zing MP3 nó update là xảy ra 1 lỗi không tương thích với dòng chip này. Nó chỉ chạy ngon lành trên Amlogic/Allwinner thôi ạ.
bản ZIng MP3 - Android Box bác có thể tải trên CH Play nhưng em nói trước là nó cũng lỗi với dòng rockchip (X5,X7) nhé, khi mở video music thì đứng im, phải bấm "mồi" tua tới 5s thì mới chạy, mở nhạc cũng bị nửa bài là nhảy.
Chắc bác là khách bên em rồi. Đúng là bản Zing Mp3 thường mới nhất trên CH Play nó không full màn hình với dòng rockchip bác ạ, nên em mới cài bản cũ cho bác để full video music luôn. Bác xóa đi cài bản không full mới nhất trên CH Play để nghe nhạc thì ok (coi clip bị không full).

Bản Zing MP3 cài lúc mua khi nghe nhạc thì hay bị nhảy bài giữa chừng. em up lên bản mới từ CHPlay thì ok con tê tê rồi.

eolohd

Active Member

Bản Zing MP3 cài lúc mua khi nghe nhạc thì hay bị nhảy bài giữa chừng. em up lên bản mới từ CHPlay thì ok con tê tê rồi.

bản mới trên CH Play lúc trước em cài test thì bị lỗi khi xem clip không full màn hình. Không biết giờ đã ok chưa? Em cũng chưa test lại. Nếu bác không xem clip thì cũng không ảnh hưởng.

ndldien

Member

Mình mới tậu em X8-H, có một số thắc mắc:
- XBMC không chạy được iso (trong khi các ver mới của XBMC đều chạy được)?
- DangcapHD không dùng được trình chiếu video của phần mềm, phải xài của thiết bị (MXplayer).
- Thỉnh thoàng đang chạy chương trình ứng dụng thì bị văng ra ngoài màn hình home.
- Thoát ra chương trình XBMC thì màn hình tự dưng xuất hiện logo Minix (giống như restart lại box)?
Mong các bạn cho ý kiến.
Cám ơn

itvplus

Active Member

Mình mới tậu em X8-H, có một số thắc mắc:
- XBMC không chạy được iso (trong khi các ver mới của XBMC đều chạy được)?
- DangcapHD không dùng được trình chiếu video của phần mềm, phải xài của thiết bị (MXplayer).
- Thỉnh thoàng đang chạy chương trình ứng dụng thì bị văng ra ngoài màn hình home.
- Thoát ra chương trình XBMC thì màn hình tự dưng xuất hiện logo Minix (giống như restart lại box)?
Mong các bạn cho ý kiến.
Cám ơn

bác mua X8h ở đâu vậy ah?
X8h chơi đc ISO trên bản XBMC mặc định của nó hoặc bác có thể xoa đi cài Kodi 14 đc mà.
Với chíp S802 Amlogic thì đều k xem đc trình trình video trên DangcapHD, do lỗi phần mềm k tương thích bác ah.
hiện tại chỉ thấy có ITV1600E và rockchip thì k bị lỗi.
MINIX X8h chạy thấy khá ổn định mà.

tremocoivo

Well-Known Member

Con Mini X5 Neo của mình có mấy lỗi thế này:

1. Xem phim online bằng HayhayTV và Vietsub thì có 1 số phim không có âm thanh.
2. Đọc file ISO qua HDrepo trên XBMC 13.2 thì chỉ có hình mà không có âm thanh.
3. Khi xem phim online đang bình thường mà bấm Pause, một lúc sau play tiếp và bấm tua tới thì bị hiện tượng hình đi trước âm thanh.

Setting âm thanh của mình để SPDIF passthrough, xuất âm thanh từ Optical của box qua receiver. Không biết lỗi này là do đâu nhỉ?

Cho mình xin fw của Minix X7 bản mới nhất được không, mấy ngày nay mình không thể kết nối vào server của Minix được.

thaovjp89

Well-Known Member

Cho mình xin fw của Minix X7 bản mới nhất được không, mấy ngày nay mình không thể kết nối vào server của Minix được.

X7 vẫn update OTA bình thường, còn muốn nâng cấp off thì tải rom về up qua thẻ nhớ

Bên trên