help hlep.. z5500

junyvu231990

. tình hình là em mới rước bộ z5500 ở bên song tấn về sáng nay. và dùng acer 5920G để fat. em ko dùng dây mini sotink optical. mà dùng dây cắm bình thường ( 2 đầu là 3,5) để đấu với em nó wa bên lỗ cắm music ở cái control của 5500. nhưng sao e thấy nó nghe nhỏ wa. đâu có giống như các bác đồn thổi là mở mức 30% là thấy rung cửa đâu. em mở vô lim hết mức . sub + surroud+ cen. nhưng sao cảm giác nghe nhỏ lắm... hay tại cái dây của em. phải dùng dây optical thì mới fat huy hết sức mạnh của z5500... các pác giải thix cho em với. hay tại em config sai... đừng nói là z5500 em mua là hàng giả nhé. vì kiểm tra kỹ lắm rồi (bảo hành 2 năm+ 220v+ 2 thùng và cty song tấn là phân phối chính thức logitech mà)

à tiện thể cho em hõi .. em muốn mua dây mini stolink (3,5<>optical) thì chỗ nào bán là tốt nhất hả bác.. em ơ tphcm..

quang81191

Ðề: help hlep.. z5500

Mời các chuyên gia vào đây trả lời, mình chưa xài Z5500 bao giờ nên không biết !!!

westerner

Active Member
Ðề: help hlep.. z5500

Khi mua loa bác phải hỏi kỹ chổ bán coi laptop của bác vậy phát ra dts được chưa. Mình cũng phát bằng laptop như bạn, mình mua cái USB sound card Creative (75USD) + dây Optical 200k coi phim âm thanh hay tuyệt vời, coi giải cứu Bryan mở vollum 50 tiếng bom nổ tức ngực muốn chết (máy mình để trong phòng 25m2).
Bạn có thể ghé quán cafe HD Saigon chép phim rồi mua dây cộ luôn, mình mua ở đó hết : Dây HDMI, dây Optical, Kiếng 3D; có nhiều loại để chọn, giá chấp nhận được. Còn rẻ không thì không biết, vì mình không có tham khảo bên ngoài, hihi.
Chúc vui!

Bên trên