HCM Các bạn cho hỏi

bonongcodien

Tôi tính mua loa klipsch B2 làm loa surround có được không có bạn nào chơi chư cho mình xin ý kiến với

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: HCM Các bạn cho hỏi

tốt bác ah, lúc trước e đánh 7.1 nguyên bộ Klipsch thì B3 làm surr S2 làm Surrback, còn bây h đánh bi-amp thì S2 làm Surr. Mà hình như B2 ko có hàng đâu bác chỉ toàn B3 thôi, B2 công suất nhỏ hơn B3. Đặc tính Klipsch mạnh về khoản leng keng vì có công nghệ Tracktrix horn nên làm Surr tốt. Nhìn dưới sign mình vẫn còn Cen và Surr của Klipsch đấy, lúc đầu tính bán Cen + Surr Klipsch đổi bộ Cen + Surr C60 Jamo nhưng giờ nghĩ lại cái khoảng leng keng Jamo ko = Klipsch nên giữ lại luôn.

loveBasso

Member

Tôi tính mua loa klipsch B2 làm loa surround có được không có bạn nào chơi chư cho mình xin ý kiến với

Klipsch làm SR rất tốt nhờ tép còi chi tiết, em xài cặp F2 làm SR nghe rất nét, em từng thử B&W 603s3, Mission 34i làm SR nhưng không thể đọ được với F2.

Chỉnh sửa lần cuối:

bonongcodien

Mình mới mua center klipsch nghe rất hay, tiếng củng lớn nửa mình rất ưng ý còn về phần surround mình đang phân vân giửa con B2 và S2 mình thích loa đứng của B2 hoặc B3 làm surround như không biết tiếng hay không các bạn cho mình thêm ý kiến đi, mình củng cảm ơn các bạn đả cho ý kiến rồi.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Con Klipsch B2 hay B3 là bookshelf mà các bác đâu phải floorstanding đâu, còn F2 hay F3 mới là floorstanding bác lovebasso lấy F2 làm surr cơ ah, lấy loa cột mà làm surr thì phòng bác chắc phải rộng lắm, chứ ko chịu ko nổi đâu. Theo các bác e có nên bán bộ Cen C2 + Surr S2 Klipsch để mua bộ C60 cen+surr Jamo cho đồng bộ với cặp front C605 Jamo ko ah?

loveBasso

Member

Con Klipsch B2 hay B3 là bookshelf mà các bác đâu phải floorstanding đâu, còn F2 hay F3 mới là floorstanding bác lovebasso lấy F2 làm surr cơ ah, lấy loa cột mà làm surr thì phòng bác chắc phải rộng lắm, chứ ko chịu ko nổi đâu. Theo các bác e có nên bán bộ Cen C2 + Surr S2 Klipsch để mua bộ C60 cen+surr Jamo cho đồng bộ với cặp front C605 Jamo ko ah?

Nếu bác thích hình thức và sự đồng bộ thì cứ đổi nhưng em e rằng chất lượng âm thanh sẽ kém đi.
Vụ bán Klipsch mua Jamo c60 em xin can bác.
Cao âm và trung âm Klipsch mạnh hơn jamo, còn dải trầm đã có loa siêu trầm đảm nhiệm. Theo em, bác bán luôn font của jamo, mua Klipsch (cố lên dòng RF) vừa xem phim, vừa nghe nhạc đều tốt.

lehoang40

Nếu bác thích hình thức và sự đồng bộ thì cứ đổi nhưng em e rằng chất lượng âm thanh sẽ kém đi.
Vụ bán Klipsch mua Jamo c60 em xin can bác.
Cao âm và trung âm Klipsch mạnh hơn jamo, còn dải trầm đã có loa siêu trầm đảm nhiệm. Theo em, bác bán luôn font của jamo, mua Klipsch (cố lên dòng RF) vừa xem phim, vừa nghe nhạc đều tốt.

Bác chủ vừa bán cặp font Klipsh để mua front Jamo, giờ lại kêu bán Jamo mua lại Klipsh, chắc bác ấy ....Thắt cổ quá........^#(^^#(^^#(^

Nghia_PMT

Well-Known Member

cái khoảng leng keng khi xem film C60 đâu có = C2 + S2 mà bác

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc, e vừa bán cặp F2 đi lấy Jamo C605 mà h bán kêu e lại quay lại Klipsch sao Đc bác? Biết là dòng RF sẽ hơn dòng F nhưng cái âm trầm Klipsch dỡ ẹc, e chỉ khoái âm mid và treble Klipsch thôi

lehoang40

Thế mạnh của Klipsh là leng keng, bác Nghia giữ cặp surround lại, thay Center bằng BW hoặc con Warfedale Diamond 9CM chổ bác le_hung là ngon. Không cần phải dồng bộ đâu, thiết kế sao cho vừa lổ tai mình là OK, nói thật: mình nghe cen-sur của Jamo không có ấn tượng tí nào cả.

attachment.php

Đính kèm

• Center_Warfedale_Diamond 9CM.jpg
    Center_Warfedale_Diamond 9CM.jpg
    27.7 KB · Xem: 45

loveBasso

Member

Nhân nói về dải trầm của Klipsch,em xin mạn đàm thêm đôi chút. Để đánh giá hết một cặp loa rất khó vì vấn đề nằm ở chỗ phối ghép (nguồn phát và amply gì). Nhiều bác chê dải trầm của Klipsch dở nhiều khi do phối ghép với thiết bị chưa hợp. Em thử cặp F1, F2 với amply Marantz 7200 (5 triệu) thì thấy dải trầm rất khá, tiếng mềm mại và êm nhưng cũng khá có lực. So với cặp Mission 34i thì cặp F1 nghe hay hơn. Khi phối với amply Luxman 550AII (40 triệu), cặp F2 trình diễn rất tốt, (tất nhiên chỉ là thử nghiệm chứ ko thể chơi cặp loa rẻ tiền phối amply mắc hơn nhiều lần tiền). Còn nếu ghép loa với 1 Rec xem phim rồi đánh giá chất lượng nghe nhạc thì em e rằng khó mà đầy đủ được.
Có gì các bác bóng bàn thêm.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Thế mạnh của Klipsh là leng keng, bác Nghia giữ cặp surround lại, thay Center bằng BW hoặc con Warfedale Diamond 9CM chổ bác le_hung là ngon. Không cần phải dồng bộ đâu, thiết kế sao cho vừa lổ tai mình là OK, nói thật: mình nghe cen-sur của Jamo không có ấn tượng tí nào cả.

attachment.php

con này là con gì thế bác hoang? giá bao nhiêu ở đâu bán vậy bác?

lehoang40

Nhân nói về dải trầm của Klipsch,em xin mạn đàm thêm đôi chút. Để đánh giá hết một cặp loa rất khó vì vấn đề nằm ở chỗ phối ghép (nguồn phát và amply gì). Nhiều bác chê dải trầm của Klipsch dở nhiều khi do phối ghép với thiết bị chưa hợp. Em thử cặp F1, F2 với amply Marantz 7200 (5 triệu) thì thấy dải trầm rất khá, tiếng mềm mại và êm nhưng cũng khá có lực. So với cặp Mission 34i thì cặp F1 nghe hay hơn. Khi phối với amply Luxman 550AII (40 triệu), cặp F2 trình diễn rất tốt, (tất nhiên chỉ là thử nghiệm chứ ko thể chơi cặp loa rẻ tiền phối amply mắc hơn nhiều lần tiền). Còn nếu ghép loa với 1 Rec xem phim rồi đánh giá chất lượng nghe nhạc thì em e rằng khó mà đầy đủ được.
Có gì các bác bóng bàn thêm.

Bác hết so sánh rồi mà sao lôi con Mission 34i ra mà so bass với Klipsh, Dòng Mission (các dòng loa anh nói chung) bass nó nghe nhỏ và mềm, bác đem mission ra so với bất cứ bass của loa gì nó cũng thua hết bác ơi,

Nghia_PMT đã viết:
con này là con gì thế bác hoang? giá bao nhiêu ở đâu bán vậy bác?
Con center warfedale Diamond 9CM chổ bác Le_hung 214 vừa down giá đấy, bác qua hốt đi, nhìn dáng em nó hớp hồn ghê.

loveBasso

Member

Dòng Mission khó phối ghép, kén amply lắm. Em ghép với vài amply Nhật thấy không ổn, ghép thử với Rotel thấy khá, đánh ra được bass!

bonongcodien

Thế này bác chủ thớt phải cố nữa rồi B-) chơi S2 cho đúng chuyên môn em nó bác ạ :)

Tôi cám ơn anh cho lời khuyên đúng tôi mua klispch B3 về làm surround nghe thì được như nó mất rất nhiều tiếng chỉ nghe được tiếng súng nổ, máy bay bay những tiếng mạnh thì nghe được còn về những tiếng khác thì không nghe được tôi thất vọng quá mang ra đổi lại loa klipsch S2 về nghe nó khác hẳn liền nó cho tiếng đầy đủ hơn vd: tiếng côn trùng, tiếng mấy con khỉ nó kêu ở xa xa, tiếng suối chảy, tiếng những co dế kêu nói chung là nghe rỏ nhiều tiếng hơn B3, lấy B3 làm surround nghe tiếng nó không hay như S2, mình thử phim AVATA, nhưng lấy B3 gắn thử L,R thì nó cho ra tiếng rất sáng và chi tiết nghe rất hay (tôi mất ngũ về nó nủa rồi), đúng là thiết kế loa nào cho loại đó không thể lấp lẩn được, khi xem lại sách hướng dẩn thấy là họ đả phân ra từng loại rồi mà F:1,2,3 FLOORSTANDERS, B:2,3 BOOKSHELVES, C:1,2,3 CENTER CHANNELS, S:1,2,3, SURROUNDS muốn có hiệu quả tốt thì loa nào sử dụng theo chức năng đó. Tôi cám ơn anh đả cho ý kiến đúng nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc, bác chủ đã vừa ý khi đổi S2 Klipsch làm Surr rồi còn up làm gì nữa trời

Bên trên