Giúp em về đầu panasonic

Theo Em dc biết thì
cổng optical in của Pana chỉ giải mã được âm thanh Dolby Digital hoặc LPCM màkhoong giải mã dc DTS từ nguồn ngoài vào

Vậy bây h Em có thể mua 1 cái cạc sound có cổng optical để cac sound giải mã DTS rồi xuât qua optical in của đầu panasonic PT870 dc không ạ.

conan2901

Active Member
Ðề: Giúp em về đầu panasonic

Theo Em dc biết thì
cổng optical in của Pana chỉ giải mã được âm thanh Dolby Digital hoặc LPCM màkhoong giải mã dc DTS từ nguồn ngoài vào

Vậy bây h Em có thể mua 1 cái cạc sound có cổng optical để cac sound giải mã DTS rồi xuât qua optical in của đầu panasonic PT870 dc không ạ.

nếu lỡ mua dàn pana rồi thì muốn chơi DTS thì dùng card sound để giải mã DTS rồi xuất ra qua optical là ok bác ạ

lehoang40

Theo Em dc biết thì

Hình như mấy cái AIO của panasonic, cổng quang của nó cho cho phép âm thanh domix thành stereo qua thôi bác ạ, nghĩa là dù bác có cho sound carde decode DTS rồi đẩy qua cổng quang của Pana bác cũng chỉ nghe được stereo thôi

manhthang

Huyền Thoại

Bạn dùng AC3filter hoặc ffdshow encode dts thành AC3 rồi xuất qua optical sang PT870 ngon lành.
Chỉ cần mainboard hoặc có 1 card sound có cổng optical out là được.

Em cài cái AC3filter rồi nhưng để encode dts thành AC3 thì tích vào đâu ạ

manhthang

Huyền Thoại

Em cài cái AC3filter rồi nhưng để encode dts thành AC3 thì tích vào đâu ạ

Đánh dấu vào Use AC3 encoder trong mục SPDIF options:

Em làm được rồi...nhưng mà sao tiếng thuyết minh ở loa centre sao mà nó bé tí vậy ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Center bé thì bạn vào mixer của AC3 filter mà boost nó lên nhé, nếu muốn lớn nhiều thì nên cho các kênh khác nhỏ xuống vì boost nhiều sẽ bị vỡ tiếng.

ac...Em làm theo bác nói rồi để chế độ Stansda nó chỉ ra 2 kênh thôi chứ không ra 5.1 dc ạ.

Bên trên