Forum.bkav.com.vn lại bị tin tặc tấn công?

Connor

Well-Known Member
Ðề: Forum.bkav.com.vn lại bị tin tặc tấn công?

ai mà chả biết cơ quan nhà nước nào cũng phải mua bkav (vd: UBND,...) nhưng không sử dụng... thế là bán được 1 mớ rồi

Mình chưa biết cái vụ này. Nhưng mà có thật đi chăng nữa thì cũng có làm sao? Bản thân mình dùng BKAV hơn 4 năm nay chẳng có vấn đề gì về virus cũng như phải cài lại win lần nào vì virus cả. Chẳng nhẽ mọi người cứ muốn tiền của trong nước đổ ra cho những phần mềm nước ngoài? Bạn nào học về kinh tế sẽ hiểu tại sao. Cái gì VN mình làm được tốt thì đừng nên dùng của nước ngoài.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:13:13 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 03:11:16 PM ----------

bạn này chắc là Sứ giả thiện chí của Bi Kịch AntiVirut Việt! :D

Mình chỉ là người dùng BKAV thôi và thấy phần mềm này rất tốt và ổn định. Chỉ có điều không hiểu là tại sao mọi người ném đá nhiều thế. Chắc là do tâm lí sính ngoại thấm sâu vào máu nhiều người rồi.

lovelysong89

Em k am hiểu về IT. Em cũng k rõ ngọn ngành như nào, nhưng thấy các bác phê bình thì phải. Em đang dùng bkav. Hic hic. Em thấy nó cũng không có gì đặc biệt mấy. :) Nhưng cũng dùng tạm được.

Penumbra

Active Member

Tôi không dùng BkAv vì không muốn thông tin cá nhân bị lộ.

Bạn thử google trên mạng coi bao nhiêu phần trăm ngươi thích và ghét thì biết. :D

[video=youtube;12z93-k0MaY]http://www.youtube.com/watch?v=12z93-k0MaY&feature=related[/video]

MyRom

Active Member

Công bằng mà nói thì khả năng BKAV LÀ CẤP FƯỜNG XÃ, anh Quãng nhà mình bơm hơi vá ép lên tận cấp quốc tế cho nên mọi người mới bảo là anh ý nổ. Tạo dựng được công ty to bự với vài trăm nhân viên, tạo được mối quan hệ với chính quyền trong việc cung ứng sản phẩm IT đó cũng là thành công của anh Quãng. Những cách anh Quang bơm hơi còn gê gúm hơn thế. Túm lại anh Quãng có biệt danh nổ là vì luon nói quá nói vượt những gì mình có thể. :D:D

gaoi

Active Member

Mình chưa biết cái vụ này. Nhưng mà có thật đi chăng nữa thì cũng có làm sao? Bản thân mình dùng BKAV hơn 4 năm nay chẳng có vấn đề gì về virus cũng như phải cài lại win lần nào vì virus cả. Chẳng nhẽ mọi người cứ muốn tiền của trong nước đổ ra cho những phần mềm nước ngoài? Bạn nào học về kinh tế sẽ hiểu tại sao. Cái gì VN mình làm được tốt thì đừng nên dùng của nước ngoài.

---------- Bài dưới được thêm vào lúc 03:13:13 PM ---------- Bài trên gởi vào lúc 03:11:16 PM ----------

Mình chỉ là người dùng BKAV thôi và thấy phần mềm này rất tốt và ổn định. Chỉ có điều không hiểu là tại sao mọi người ném đá nhiều thế. Chắc là do tâm lí sính ngoại thấm sâu vào máu nhiều người rồi.
câu nói đó của bạn chỉ đúng cách đây vài năm thôi! người tiêu dùng bây giờ có tiêu trí là ngon bổ rẻ. chứ không còn là đồ nội hay đồ ngoại đâu bạn à. BKAV tốt thì nhiều 4rum của IT đã không phũ phàng đến vậy đâu

love_yejin

Huyền Thoại

bạn xài BKAV là bạn "giỏi" hơn 90% mọi người ở diễn dàn này rồi, ngưỡng mộ quá :))

Connor

Well-Known Member

bạn xài BKAV là bạn "giỏi" hơn 90% mọi người ở diễn dàn này rồi, ngưỡng mộ quá :))

Mình là người Việt, mình ủng hộ hàng Việt và thực sự thấy BKAV khá tốt. Đó là sự thật mặc dù có rất nhiều định kiến về phần mềm này.

osiric

Well-Known Member

Kiểu PR rẻ tiền dở hơi
Những thằng NV bkav đều ủng hộ bkav nhưng máy chúng ko cài bkav

osiric

Well-Known Member

Kiểu PR rẻ tiền dở hơi

grassco

Active Member

:-SSTớ đang sài BKAV nè bác, vậy là giỏi hơn nhiều ng hả bác, mắc cười với cách nói "rẻ tiền" của bác wá đê ;)). Đồng ý bác Quảng "nổ" nhiều quá (cái này xác nhận, nổ wá trời mặc dù đang dùng nó) nhưng cái cách châm biếm của bác mình thấy mắc cười quá, bác làm hơn người ta đc k hay chỉ giỏi fê fán người này fê fán người khác ;)). Hài với những người như bác này ;))
Kiểu PR rẻ tiền dở hơi
;))Cái này thì bác nói đúng 1 fần à, cũng nhiều nhân viên BKAV dùng AV BKAV lắm vì....đc giảm giá(ví dụ mua 1 tặng 2 thì ngu gì k dùng vì chất lượng cũng...đc mà) ;)), như em dùng BKAV vì mua 1 tặng 1 chứ bán 1 bản 300k như thế thì có điên mới mua @@, mắc hơn KAS quá nhiều (cả về danh tiếng, còn chất lượng thì tùy nhé vì nhiều virút KAS diệt k đc còn BKAV thì diệt đc) trong khi KAS mua giá gốc (SLL thì chỉ có 70k/bản, bán ra người dùng thì 140-150k/ 1bản tùy chỗ). Nói chung bác Quảng bớt "nổ" hơn, nâng cao chất lượng của BKAV hơn thì sẽ ít bị mọi người "ném đá" hơn

today@tv

Mình cá với bạn tất cả những người kêu anh Quản là "nổ" chẳng có ai thành công được như anh ấy. Sở hữu cả một công ty hoạt động tốt với hàng nghìn nhân viên. Đừng để mình trở thành kẻ nhỏ nhen suốt ngày chê người khác trong khi bản thân chỉ là công nhân quèn đi làm công cho người khác.

Xin lỗi nếu không phải, mình e rằng có khi bạn là công nhân quèn, hay đại khái có quan hệ gì ấy ... với anh Quảng "nổ" thì phải? Bởi chỉ có "tớ" hay gì ấy... mới nhắm mắt, nhắm mũi, nghiến răng, nghiến lợi bảo vệ "chủ" như vậy thôi.

Đâu phải cứ người sở hữu công ty lớn, thành công thì cái gì họ làm cái gì, họ nói đều đúng, đấy là mình chưa kể các trường hợp dẫm, đạp lên người khác, dùng thủ đoạn ... để có thành công. Còn người không sở hữu công ty lớn, chưa thành công thì nói gì cũng không đúng, nói gì cũng đã bị cho ngay là "nhỏ nhen". Cách suy nghĩ như vậy phải chăng là có phần thiển cận quá chăng, đã thiển cận mà còn "ra vẻ" giáo huấn cho người khác nữa chứ.

Quá nhiều người biết, anh Quảng "nổ" không chỉ "nổ" một vài nhát, nếu mà chỉ "nổ" một vài nhát thì cũng chẳng ai nói làm gì, song công bằng mà nói, những gì bác Quảng nói và làm thực sự là "nổ" có hệ thống, mà thực ra bản chất của nó là chiêu pro rẻ tiền.

Thú thật, bạn có cho không mình BKAV có bản quyền, cái phần mềm "nhất nhì thế giới gì ấy" (chẳng biết mình nổ như vậy đã đủ độ theo cách anh Quảng hay chưa, song thôi đại khái là như vậy), thậm chí có các thêm tiền, tớ cũng chẳng dùng đâu.

Nếu... tặng thêm cho bạn lần này hẳn 3 bắc đẩu bội tinh, chứ không chỉ là 1 như lần trước nữa. Ban cố gắng phấn đấu thêm để có đủ bộ bắc đẩu bôi tinh để nổi tiếng nhé
~O)~O)

Chỉnh sửa lần cuối:

vì sao bạn cho rằng BKAV lấy thông tin của người dùng?
về vấn đề này minh có thể khẳng định với bạn, là có thật vì năm ngoái mình có sử dụng BKAVpro sau đó mình đã chuyển sang
dùng CT khác rồi hệ thống trục trặc và mình đã format ổ và cài lại win cộng 2-3lần lau ổ. cách đây vài ngày thấy có
CT bkavhome plus mình cài vào,khi vào phần cập nhật nó hiện đầy đủ thông tin mà lúc trước mình đẫ đăng ký và chỉ thiếu mỗi
dòng cd key, mình đang thắc mắc là không hiểu bkav lấy thông tin đó từ chỗ nào trên PC của mình.
còn khả năng ngăn chặn của bkav thì năm ngoái mình đã phải ghost win tới 4 lần (mình hay lang thang ở các trang nước ngoài).

dungdt2

về vấn đề này minh có thể khẳng định với bạn, là có thật vì năm ngoái mình có sử dụng BKAVpro sau đó mình đã chuyển sang
dùng CT khác rồi hệ thống trục trặc và mình đã format ổ và cài lại win cộng 2-3lần lau ổ. cách đây vài ngày thấy có
CT bkavhome plus mình cài vào,khi vào phần cập nhật nó hiện đầy đủ thông tin mà lúc trước mình đẫ đăng ký và chỉ thiếu mỗi
dòng cd key, mình đang thắc mắc là không hiểu bkav lấy thông tin đó từ chỗ nào trên PC của mình.
còn khả năng ngăn chặn của bkav thì năm ngoái mình đã phải ghost win tới 4 lần (mình hay lang thang ở các trang nước ngoài).
Cái này giờ em mới biết, cũng may em gà nên ko dùng thằng này, thực em ko yêu cũng k ghét,em toàn đóng băng hệ thống máy tính tải torrent nên cũng chẳng quan tâm lắm :D

tusontay

Huyền Thoại

Mời các bác tham khảo thêm:

BKAV chiếm hơn 85% thị phần bán lẻ phần mềm diệt virus?

ICTnews - Dù Bkav tuyên bố áp đảo thị trường bán lẻ khi chiếm đến 85% thị phần nhưng qua khảo sát tại các đại lý, siêu thị điện máy lớn, con số bán ra của Bkav Pro chỉ khoảng 55%-60%, còn tại các cửa hàng nhỏ lẻ, Kaspersky mới là phần mềm bán chạy nhất.

Trao đổi với phóng viên Báo Bưu điện Việt Nam, ông Vũ Ngọc Sơn, Giám đốc Bộ phận nghiên cứu và phát triển Bkav cho biết: Thời gian gần đây, Bkav đã tiến hành một đợt khảo sát mới về thị phần phần mềm diệt virus có bản quyền ở Việt Nam thông qua số lượng nhập hàng và kích hoạt của các đại lý, siêu thị lớn nhất trên toàn quốc, là đối tác của Bkav, đồng thời cũng là đại lý bán các phần mềm diệt virus khác... “Dù chưa thể tiết lộ chính xác kết quả nhưng con số này lớn hơn 85% mà Bkav đã khảo sát và công bố cuối năm 2009”, ông Sơn khẳng định.

Trong đó, lượng phần mềm Bkav bán ra hiện nay đang tập trung chủ yếu tại các siêu thị máy tính lớn như của Trần Anh (so với công ty máy tính đứng thứ 2, Trần Anh có quy mô bán máy gấp từ 5 đến 6 lần), phần nhỏ còn lại là ở các siêu thị điện máy như Pico, Nguyễn Kim… Phần mềm Bkav bán về các tỉnh khu vực miền Bắc chủ yếu là tập trung từ 2 công ty phân phối lớn là Gia Long và An Phát. Cũng theo ông Sơn, số lượng khách hàng mua của Bkav chủ yếu là đối tượng sinh viên, hộ gia đình, những người không có nhiều kiến thức về CNTT.

Trước đó, vào tháng 6/2011, theo thông tin từ Bkav, với điểm RAP 98.1/100, phần mềm diệt virus Bkav đã vươn lên vị trí thứ 3 trong tổng số 43 phần mềm trên toàn cầu tham gia kiểm định của Phòng thí nghiệm Virus Bulletin, vượt qua các tên tuổi như Kaspersky (94.3 điểm), AVG (94.4 điểm), Avira (93.7 điểm)…

Mới đây, ngày 23/11, trong khuôn khổ Ngày An toàn thông tin 2011, phần mềm diệt virus BKAV Pro 2011 đã được Hiệp hội An toàn thông tin (VNISA) trao danh hiệu “Sản phẩm An toàn thông tin được người dùng ưa chuộng nhất” (hạng mục Antivirus-Malware) với tỷ lệ bình chọn là 41%. Đứng thứ 2 và thứ 3 gồm Kaspersky Targeted Security, Symantec Protection Suit Enterprise Edition với lần lượt 33% và 12% phiếu bầu. Đây cũng là lần thứ 3, phần mềm Bkav Pro tiếp tục vượt qua các sản phẩm của nước ngoài để giữ vị trí quán quân.

Thị phần thực Bkav ở đại lý lớn chỉ chiếm khoảng từ 50-60%

Theo ông Nguyễn Anh Dũng, Phó Giám đốc Công ty Tin học An Phát, từ đầu năm 2011 đến nay, trung bình mỗi tháng, đơn vị này bán được khoảng từ 3000-4000 bản Kaspersky, lượng bán của Bkav cao hơn Kaspersky từ 10%-15%. Ngoài Hà Nội, An Phát còn phân phối phần mềm diệt virus ở 7 tỉnh thành ở miền Bắc, miền Trung như Hải Phòng, Nam Định, Nghệ An, Hà Tĩnh…nhưng số lượng bán ra ở những nơi này chỉ chiếm khoảng 20%. Những phần mềm khác như Norton, Avira…, An Phát cũng có bán nhưng chủ yếu theo yêu cầu của các dự án chứ không phải khách hàng cá nhân. “Nguyên nhân việc nhiều người sử dụng Bkav hơn một phần là do Bkav có sự truyền thông, khuyến mãi nhiều cho khách hàng hơn Kaspersky, vì dụ chương trình mua 2 tăng 2 trong thời gian gần đây”, ông Dũng cho biết thêm.

Còn ông Bùi Bá Quang, Trưởng nhóm phụ trách ngành hàng linh kiện, máy bộ của Siêu thị điện máy Trần Anh cho rằng: Mỗi ngày Trần Anh bán được khoảng 10-15 sản phẩm Bkav và từ 7-10 sản phẩm Kaspersky. Thị phần bán phần mềm diệt virus ở Trần Anh là Bkav chiếm 55%, Kaspersky là 43%, 2% còn lại thuộc về những phần mềm khác như Norton, Avira…

Đại diện một trang web bán hàng online cũng khẳng định, trong số 3 phần mềm diệt virus (Bkav, Kaspersky, Norton) thì Bkav có doanh số bán nhiều nhất nhưng không đến mức chiếm hơn 85% như đơn vị này công bố.

Bên cạnh đó, ông Dũng và ông Quang đều khẳng định, đối tượng người mua Bkav và Kaspersky cũng có những sự khác nhau nhất định, ví dụ, những người am hiểu kỹ thuật thường lựa chọn ngay sản phẩm Kaspersky, trong khi những sinh viên, hay hộ gia đình lại có xu hướng chọn sản phẩm Bkav Pro. Lý giải cho chuyện này, ông Dũng cho rằng, sở dĩ, những người không biết nhiều về CNTT hay chọn Bkav là do đội ngũ hỗ trợ kỹ thuật và chăm sóc khách hàng của Bkav rất tốt. “Sự chăm sóc khách hàng của Bkav tốt hơn hẳn so với Kaspersky, thậm chí có những người lần đầu tiên dùng sẽ không hài lòng vì sự chăm sóc khách hàng quá nhiệt tình của họ”, ông Dũng nhấn mạnh. Còn theo ông Quang, giao diện đơn giản, dễ sử dụng… cũng là những yếu tố khiến cho người sử dụng không chuyên về kỹ thuật lựa chọn Bkav. Với Kaspersky được những người kỹ thuật chọn, do họ đã có kinh nghiệm sử dụng, tiếp xúc máy tính lâu năm hơn nên đã từng sử dụng nhiều loại phần mềm khác nhau nên biết được ưu, nhược điểm của từng sản phẩm cũng như có thể tự khắc phục sự cố nên không cần đến quá nhiều sự hỗ trợ.
Nguồn

nta139

Member

pác active là nó lưu thông tin của pác ứng với ID của máy!
khi cài lại thì nó "lên đủ"!

còn chuyện cơ quan nhà nước... là "vào thế phải mua"... dùng hay không thì mặc kệ... thậm chí còn phải đi học mấy khóa huấn luyện vớ vẫn của bkav (vào đó chủ yếu là quảng cáo, với nổ bom)...

Connor

Well-Known Member

Xin lỗi nếu không phải, mình e rằng có khi bạn là công nhân quèn, hay đại khái có quan hệ gì ấy ... với anh Quảng "nổ" thì phải? Bởi chỉ có "tớ" hay gì ấy... mới nhắm mắt, nhắm mũi, nghiến răng, nghiến lợi bảo vệ "chủ" như vậy thôi.

Kiểu mỉa mai rẻ tiền. Như đã nói, mình là một người sử dụng BKAV và thật sự thấy rất an toàn và hiệu quả. Thế thôi. Những người không biết gì chỉ biết ném đá vô tội vạ thì cho dù là ai đi nữa cũng chỉ là những kẻ chỉ biết "dìm hàng" mà thôi.

today@tv

Kiểu mỉa mai rẻ tiền. Như đã nói, mình là một người sử dụng BKAV và thật sự thấy rất an toàn và hiệu quả. Thế thôi. Những người không biết gì chỉ biết ném đá vô tội vạ thì cho dù là ai đi nữa cũng chỉ là những kẻ chỉ biết "dìm hàng" mà thôi.

Chỉ cần cách nói này của bạn, mình biết trình độ văn hóa của bạn cao đến cỡ nào rồi.
Mình không mốn nói, bởi nói thì bạn bảo "dìm hàng", nhưng bạn nói vậy, mình cũng xin nói thật, tớ đã từng là nạn nhân của BKAV đấy, dữ liệu mất hết, hỏi mấy đồng chí BKAV thì ú a ú ớ, mình thì ngồi khóc bạn ạ.

Và với trình độ của bạn, mình cũng sẽ bỏ qua tất cả bình luận tiếp theo của bạn. Và vì thế mình cũng chẳng cần đôi co với bạn nữa.

À quên, tí nữa thì có lỗi với bạn, với .... nếu là ... mình tặng luôn cả bộ bắc đẩu bội tinh cho bạn, qua vụ này, có thể nói là bạn đã đủ nổi tiếng rồi đấy. "Connor - người nổi tiếng"

Mình nhớ câu chuyên của bà na môn, muốn nổi tiếng, có người bày cho họ cách để làm nổi tiếng, bạn biết cách nào không? Chịu khó suy nghĩ nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Thôi đi các bác, tự dưng lại cãi nhau về chuyện đâu đâu

gaoi

Active Member

hic! thưa bạn! người ta bảo có lửa mới có khói, không tự dưng mọi người dị ứng với BKAV như vậy, còn những người không biết gì mà bạn bảo ý là những người ở 4rum IT bao gồm: HVAonline, vn-zoom, voz, ddth.... bạn thử vào đó đọc những topic của họ xem ý kiên của họ về BKAV thế nào.
P/s: chắc chỉ có 4rum của BKAV là toàn người hiểu biết rộng8-}

Bên trên