FanClub Manchester United

Hải Đăng

Em vui quá, cái thớt này đông vui thật
Nhưng em công nhận MU có phong cách của...rùa tai đỏ đấy :))

hang_gom

Well-Known Member
Em vui quá, cái thớt này đông vui thật
Nhưng em công nhận MU có phong cách của...rùa tai đỏ đấy :))

MU cũng đang dần chuyển giao thế hệ nên có phần trục trặc.Nhưng rùa mãi thì cũng k đúng,vì MU k phải Fullham hay WestBrom
Mà nếu trận với Liver nói TT bắt thiên vị thì chắc TT đó đi nghĩ mát rồi.Mình chỉ 3 tình huống đáng tranh cãi : thẻ đỏ thì TT xét yếu tố hành vi nhiều hơn,Evan thì cố phá bóng còn cu kia thì cạp 2 giò; tình huống 2 thì Evan có chạm vào chận của Suarez nhưng chân phải đá phá bóng đi,không duỗi thẳng,Suarez đã ngoài tầm khống chế,chân trái cố tình co lại đẩy vao chân phải Evan và té ngã,TT soi rất kỹ thằng Suarez này vì nó quá lộ,Evan thì cũng có kinh nghiệm nên k non để dính mấy quả này đâu,nếu xem nhiều trận sẽ thấy Ferdinand cũng có nhiều tình huống tranh bóng tương tự mà k bị phạt đền;tình huống thứ 3 thì quá rõ.
Còn trận trước đó,Wellbeck được hưởng phạt đền,thì rõ ràng Wellbeck cố tình gài bẫy thủ môn,nhưng phải nói là TM quá ngây thơ,lao cả 2 chân vào thì 11m là quá rõ

CuQuang9x

Active Member
Ðề: FanClub Manchester United

Cụm từ "Fan phong trào" mà một số bạn gán cho những người hâm mộ MU xem ra có phần hơi cay cú :D Chúng ta đều biết chu kì thành công cua MU đã qua đi vài năm rồi, bây giờ đang là lúc thay máu.Bên cạnh đó thì từ lúc truyền hình của VN có phát TT bóng Anh từ năm 1998-1999, gắn liền với đó là cú ăn 3 của MU....người hâm mộ VN dành nhiều tình cảm cho MU kể từ đó, phần lớn là thế hệ già rồi đến 7x, 8x chứ 9x yêu MU thì hơi hiếm, hồi đó có câu : đá như man chét tơ =)) Bóng TBN thì toàn vào khung giờ muộn, vậy nên Fan thực thụ của Barca hay Real có lẽ cũng ít, trờ thành Fan sau khi đọc báo mạng sáng hôm sau có lẽ nhiều hơn :)) Nhiều người nói yêu Barca từ hồi những năm 90...có lẽ phải xem xét lại vì hồi đó họ xem = gì, trừ phi ở nước ngoài hoặc cực xa xỉ là có parabol xem qua vệ tinh( quá ít người thuộc dạng này) Vậy nên Fan Barca chủ yếu yêu thích CLB từ năm 2008-2009 trở về đây là nhiều.....:)) Giải ngoại hạng Anh là giải đấu có tính cạnh tranh cao, nhưng có lẽ nó nổi trội hơn vì nhiều nguyên nhân nằm ngoài chuyên môn bóng đá. Mình thích MU và bóng Anh nhưng vẫn phải công nhận giải VĐ TBN mới là tinh hoa của bóng đá ( ghét cái tội đá muộn, 4h bóng lăn xem xong đi ăn sáng là vừa=)) )

Yêu bóng đá thực thụ là dành tình cảm và cổ vũ cho đội mình yêu thích, kể cả là thiên vị ( nói thể thao mà không thiên vị là nói phét) Nhưng không nên châm chọc và đả kích đối thủ bằng những lời lẽ công kích mang tính bôi nhọ và xúc phạm :( ( Điều này quá nhiều bạn mắc phải)
ps: Mình có cái nick cuquang9x nhưng thực ra là dân 7x, giờ đã ngoài "băm" rồi :))

bemtigon

Active Member
Ðề: Re: Ðề: FanClub Manchester United

mừng quá xem được rồi. cảm ơn Bác nhiều. em làm 1 fan trung thành của MU nhưng có trận cũng hay bị sopcast làm cho không xem được...buồn thúi ruột. Khi nào MU đá Bác vào thớt cổ vũ MU với em nha.( sẵn tiện bác có tài nên tìm link cho anh em coi). THansk Bác nhiều lắm :)

khoahq

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: FanClub Manchester United

mừng quá xem được rồi. cảm ơn Bác nhiều. em làm 1 fan trung thành của MU nhưng có trận cũng hay bị sopcast làm cho không xem được...buồn thúi ruột. Khi nào MU đá Bác vào thớt cổ vũ MU với em nha.( sẵn tiện bác có tài nên tìm link cho anh em coi). THansk Bác nhiều lắm :)

Bác vào đây chơi nhé MUSVN - Manchester United Supporters Club in Vietnam - Manchester United Supporters, Manchester United Vietnam > Home anh em hay chia sẽ link MU đá nên yên tâm là luôn luôn có link :D

bemtigon

Active Member

Các cẩu thủ trẻ của MU chơi khá hay.. đầy nhiệt huyết. Roney trở lại và lợi hại hơn xưa.công nhận roney co chuyền chính xác vào mở bóng cho đồng đội thoáng ghê. :)

bemtigon

Active Member

goal 1-0 andeson chơi hay quá..sức mạnh và chính xác.

wow cuối cùng là 2 - 1 cho MU.MU đá khá hay.

Chỉnh sửa lần cuối:

hang_gom

Well-Known Member
Với đội hình 2 này MU vững bước vào vòng tiếp theo League Cup ,phong độ đang dần\:D/\:D/\:D/:x:x:x:x hồi phục
Manchester United: De Gea; Vermijl, M Keane, Wootton, Buttner; Fletcher, Cleverley, Anderson; Rooney, Welbeck, Hernandez

Vừa bóc thăm xong,đụng Chelsea tại vòng 4, cưa tay thằng náo bóc đi,tay thúi

Chỉnh sửa lần cuối:

thangba81

Well-Known Member

Cụm từ "Fan phong trào" mà một số bạn gán cho những người hâm mộ MU xem ra có phần hơi cay cú :D Chúng ta đều biết chu kì thành công cua MU đã qua đi vài năm rồi, bây giờ đang là lúc thay máu.Bên cạnh đó thì từ lúc truyền hình của VN có phát TT bóng Anh từ năm 1998-1999, gắn liền với đó là cú ăn 3 của MU....người hâm mộ VN dành nhiều tình cảm cho MU kể từ đó, phần lớn là thế hệ già rồi đến 7x, 8x chứ 9x yêu MU thì hơi hiếm, hồi đó có câu : đá như man chét tơ =)) Bóng TBN thì toàn vào khung giờ muộn, vậy nên Fan thực thụ của Barca hay Real có lẽ cũng ít, trờ thành Fan sau khi đọc báo mạng sáng hôm sau có lẽ nhiều hơn :)) Nhiều người nói yêu Barca từ hồi những năm 90...có lẽ phải xem xét lại vì hồi đó họ xem = gì, trừ phi ở nước ngoài hoặc cực xa xỉ là có parabol xem qua vệ tinh( quá ít người thuộc dạng này) Vậy nên Fan Barca chủ yếu yêu thích CLB từ năm 2008-2009 trở về đây là nhiều.....:)) Giải ngoại hạng Anh là giải đấu có tính cạnh tranh cao, nhưng có lẽ nó nổi trội hơn vì nhiều nguyên nhân nằm ngoài chuyên môn bóng đá. Mình thích MU và bóng Anh nhưng vẫn phải công nhận giải VĐ TBN mới là tinh hoa của bóng đá ( ghét cái tội đá muộn, 4h bóng lăn xem xong đi ăn sáng là vừa=)) )

Yêu bóng đá thực thụ là dành tình cảm và cổ vũ cho đội mình yêu thích, kể cả là thiên vị ( nói thể thao mà không thiên vị là nói phét) Nhưng không nên châm chọc và đả kích đối thủ bằng những lời lẽ công kích mang tính bôi nhọ và xúc phạm :( ( Điều này quá nhiều bạn mắc phải)
ps: Mình có cái nick cuquang9x nhưng thực ra là dân 7x, giờ đã ngoài "băm" rồi :))
câu fan phong trào hay quá bác ạ. Em cũng tuổi băm rồi nhưng hông dám nói xem bóng đá hay thích đội nào từ năm 90 hehe... mà anh em trong nay có ai nói thế đâu.cùng lắm là ôm bình sữa đá bóng nhựa từ hồi 2 tuổi... hihi... quan điểm bác về ngoại hạng chuẩn quá...

thangba81

Well-Known Member

Chắc man sân âu tra phốt vô địch cup này rồi. mà cup này là cup j ý nhỉ...

Cu_oc

Member

cuối tuần này,với tinh thần đang lên sau 2 chiến thắng.Mu sẽ càng tự tin trước Tot.Sẽ là 1 chiến thắng nữa cho Mu:X

Bên trên