ESPN sẽ phát sóng World Cup 2010 bằng công nghệ 3D

demonhunt

Ðề: ESPN sẽ phát sóng World Cup 2010 bằng công nghệ 3D

Ủa, vậy xem cái này có phải dùng kính 3D không mọi người ?

StundentHD

Thế thì còn gì bằng, ngồi ở nhà để tận hưởng cảm giác WC thôi.

Kinh3D

nếu phát sóng bằng hình ảnh 3D thì TV ở nhà mình phải coi được 3D chứ hả? vậy thua rồi, TV nhà em loại đén chiếu,, híc

Bạn yên chí là đến lúc nào phát sóng bằng hình ảnh 3D thì TV 3D lúc đó cũng dễ dàng tiếp cận với người sử dụng như màn LCD bây giờ rồi nên mọi người có thể trang bị cho mình được.

súng

Việt Nam mình có xuất xem không nhỉ :D

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Cho em hỏi thế muốn xem truyền hình 3D thì phải đeo kính 3D xem trên tivi 3D, như vậy phải đeo kính liên tục à, đến lúc mỏi mắt bỏ kính ra, nhìn vào tivi 3D thì hình ảnh có như tivi bình thường không

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Cho em hỏi thế muốn xem truyền hình 3D thì phải đeo kính 3D xem trên tivi 3D, như vậy phải đeo kính liên tục à, đến lúc mỏi mắt bỏ kính ra, nhìn vào tivi 3D thì hình ảnh có như tivi bình thường không

TV sử dụng công nghệ 3D nào thì sẽ người dùng sẽ dùng kính theo công nghệ đó. Một số TV 3D không cần dùng kính thì đương nhiên người dùng cũng không phải đeo kính 3D khi xem.

Có 1 điều chắc chắn là thế hệ TV 3D sắp ra đời sẽ chủ yếu là dùng kính shutter. Kính màu anaglyph như hiện nay chỉ để nghịch cho vui thôi, chứ nó không phải là một công nghệ thương mại có tiềm năng phát triển.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Hôm nay em đến siêu thị pico ở 76 Nguyễn Trãi Thanh Xuân, hãng sony đã trưng bày mẫu tivi sony 3D để khách hàng thử nghiệm, em có đeo thử kính cũng của hãng sony, mà em đeo vào thấy hình ảnh thì nét, nhưng mắt kính đen nên nhìn màn hình tivi tối và còn một lý do nữa là sao hình ảnh nó không nổi như mình đang đứng trước cảnh vật, em xem thấy nó cứ như tivi bình thường đeo kính râm vậy, hay là do nó mở DVD bằng đầu điện tử PS3 slim không có công nghệ 3D nên nó như vậy, các bác ở ngoài Hà nội đến để xem và chứng kiến tận mắt và cho em lời nhận xét

gaulazy88

Banned

thế này khi sút bóng tưởng bay vào mặt :))

haipvg

Well-Known Member

ESPN = espana ---> chết cười

tvtruc

Member

Chắc bác chủ thớt nghĩ là ESPN có gì đó liên quan đến Espanol:)

yoyo_nikkent

haha...Nhìn qua cũng giống thật.^^

truyenfpt_pro

Năm nay xem đá bóng sướng rồi, mừng wa

nguyenquockiet

Mấy hôm nay ko ngủ dc cứ trằn trọc worldcup ..... heeeeê

Bên trên