Em muốn gắn dàn loa creative voi tivi LG nhung...

cinvia au

Các bác giúp em với....
Em mới mua 1 cái tivi 42inch cua LG model 42PQ10R mà loa của nó nhỏ quá nên em muốn gắn dàn loa vi tính Creative vào mà ko biết gắn làm sao hết.em nhờ các bác và diển đàn giúp mình với.......[-(
..................thank!...................

Low-end Cafe

Ðề: Em muốn gắn dàn loa creative voi tivi LG nhung...

Bạn phải coi loa Creative là loại nào nữa chứ, loại 2.0 hoặc 2.1 thì nối còn dễ chứ còn loại 5.1 thì hơi khó.
Nếu loa 2.0 hoặc 2.1 thì bạn nối jack RCA từ audio-out sau TV với đường In của loa là đc (nếu có cổng Headphone thì chỉ cần dây 3,5mm 2 đầu).
Còn nếu loại 5.1 thì phải coi model nào và xem có hỗ trợ đường stereo để giả lập kô...

cinvia au

loa của mình là create inspire 4.1 4400 mình đã test rồi nhưng mà ko sao dc.mình cũng ko tìm ra dc cỗng out từ tivi<ko biết tivi có ko nữa>.bạn hường dẫn thêm dùm mình nhé.chi tiết xíu nhé ban vì minh rất hạn chế về phần này.thank....

Low-end Cafe

Creative Inspire 4400 thì chỉ có 2 đường In cho Front & Rear (kô có nút giả lập nên có kết nối đc cũng chỉ ra 2 loa trước hoặc sau thôi chứ kô đủ 4 loa).

LG 42PQ10R kô có đường audio-out, headphone. Nên bây h bạn kô thể đưa tiếng từ TV ra Loa đc./.

cinvia au

cảm ơn bạn rất nhiều vì bạn đã nói rất chính xác.với dòng tivi 42inch LG 42PQ10R bạn và diễn đàn có thể tư vấn cho mình làm thế nào để gắn 1 dàn loa khác ko? nếu được thì loa nào thích hợp nhất và chi phí nhất<nhưng tivi ko audio_out thì phải thế nào> bạn và diễn đàn tư vấn chi tiết cho mình nha.thank tất cả..........

vietrung

Active Member

trước mình cũng dùng 1 bộ loa creative 2.1 gắn vào LCD SONY, xem phim truyền hình cáp âm thanh oánh cũng ầm ầm khi thua gì bộ giàn!!!

vinagoh

Well-Known Member

trước mình cũng dùng 1 bộ loa creative 2.1 gắn vào LCD SONY, xem phim truyền hình cáp âm thanh oánh cũng ầm ầm khi thua gì bộ giàn!!!

Thế bác lên dàn dân dụng làm gì cho tốn $!!! :))

Low-end Cafe

TV mà có ngõ Audio-Out thì nói làm gì nữa bạn... mà loa 2.1 chỉ có 1 đường tiếng nên kết nối cũng đơn giản :).

cảm ơn bạn rất nhiều vì bạn đã nói rất chính xác.với dòng tivi 42inch LG 42PQ10R bạn và diễn đàn có thể tư vấn cho mình làm thế nào để gắn 1 dàn loa khác ko? nếu được thì loa nào thích hợp nhất và chi phí nhất<nhưng tivi ko audio_out thì phải thế nào> bạn và diễn đàn tư vấn chi tiết cho mình nha.thank tất cả..........
Vẫn có cách đưa âm thanh của nó ra ngoài, nhưng vấn đề là bạn có dám làm kô ;)).
Nếu muốn thì mod thôi: bạn ra chổ sửa chữa Điện tử, bảo họ khoét phía sau 2 lỗ và lắp vào đó bộ jack Composite Video và phía trong hàn dây từ loa trái với cổng L, loa phải với cổng R (tất nhiên phải lắp thêm 1 công tắc để lúc nghe dàn thì tắt loa trong còn để nghe = loa TV thì bật 8-}).
Xong mua sợi cáp RCA to 3,5mm để nối từ TV → Creative 4400 :-bd.

* Sample (chỉ cần lấy 2 chân Audio L+R thôi):

Bên trên