Dùng HD box hay HT AIO để phát nhạc?

bingboong

Member
Em có thiết bị nghe nhìn như sau:

- Dàn HT AIO loại LG HT503TH
- Đầu HD box Kaiboer K200 nối âm thanh với dàn bằng cổng optical

Ngoài xem phim thì em cũng hay nghe nhạc từ mp3 hoặc lossless. Để phát thì em có 2 lựa chọn: 1. Bỏ đĩa vô đầu phát của dàn (với CD) hoặc cắm usb vào dàn (với mp3) và 2. Copy tất tật các thể loại vô ổ cứng của HD box. Em tai trâu nên không hình dung được nghe bằng cách nào thì chất lượng âm thanh chuẩn hơn?

onggia

Well-Known Member
Ðề: Dùng HD box hay HT AIO để phát nhạc?

Đương nhiên là cách nhét CD vào dàn rùi bạn,cắm USB chơi Mp3 với cả nghe nhạc từ HDbox chất lượng kém hơn nhiều chứ.

bingboong

Member

Hic, em ko có ý so mp3 với CD. Ý em ví dụ là nghe CD thì nên phát trực tiếp từ dàn hay chuyển qua lossless để nghe từ HD box, và mp3 thì phát từ dàn hay từ HD box chuẩn hơn?

onggia

Well-Known Member

Đương nhiên là cứ trực tiếp CD mà nghe là hay nhất rùi bác,có CD burn lossless làm gì cho khổ ra.

Tuonghap

Member

Em có thiết bị nghe nhìn như sau:

- Dàn HT AIO loại LG HT503TH
- Đầu HD box Kaiboer K200 nối âm thanh với dàn bằng cổng optical

Ngoài xem phim thì em cũng hay nghe nhạc từ mp3 hoặc lossless. Để phát thì em có 2 lựa chọn: 1. Bỏ đĩa vô đầu phát của dàn (với CD) hoặc cắm usb vào dàn (với mp3) và 2. Copy tất tật các thể loại vô ổ cứng của HD box. Em tai trâu nên không hình dung được nghe bằng cách nào thì chất lượng âm thanh chuẩn hơn?

Ko phân biệt được thì cách nào tiện hơn thì dùng.

phulongxuyen

bạn muốn chơi dóng mình thì hơi phí nhé nhưng rất chất lượng... nhạc mp3 thì cho vào dau dia amli qua ngõ usb trên dầu dvd hết ... còn HD box thì cho phim HD1080p nguyên góc còn những phim cd_dvd_avi bạn đừng có đưa vào làm hao bộ nhớ lắm

jimminam2000

mình thấy đã biết trang HDVN này thì nên dẹp hết mấy cái gọi là: mp3,dvd rip... đi ạ ~O)

lehoang40

Có CD thì play trực tiếp từ DVD player, CD mượn thì copy theo dạng lossless vào ổ cứng, rồi dùng HD box mà play.
Hehe... tại mình cũng đang mượn cả đống đĩa CD và đang cho nó vào ổ cứng nè :)

vietrung

Active Member

nếu dùng CD play trên đầu DVD rồi qua AVR oánh ra loa so với dùng HDplayer play loseless qua AVR oánh ra loa thì thằng nào best nhỉ!!!

lehoang40

Mấy em DVD AIO con DAC của nó không sánh được với DAC của AVR đâu bác, còn phải hỏi :)

Bên trên