Dịch vụ ZTV của VTC

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em nghĩ ZTV này chỉ thích hợp với những người thế hệ 7x trở lên kết hợp với thời gian nghiên cứu chứ không như cái đầu dvb chỉ cần mở là xem :D

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em nghĩ ZTV này chỉ thích hợp với những người thế hệ 7x trở lên kết hợp với thời gian nghiên cứu chứ không như cái đầu dvb chỉ cần mở là xem :D
Không đồng ý với bác này. ZTV phù hợp với đa số các đối tượng KH; với lại thế hệ 8x, 9x bây giờ hơn 7x nhiều lắm; lắm khi bọn em phải học hỏi nhiều đấy (VD như em - xưng em nếu bác này cùng 7x)

hoagvc3

Không biết các đại lý chỗ các bác thế nào chứ đại lý chỗ bác Binhansi ở Nam Định về 50 cái từ ngày 30.8. C Class báo sóng tín hiệu DVBS rất thấp nhưng xem vẫn ổn định. Live TV, Karaoke, VOD... chạy mượt mà, có mấy bác hôm qua test thử kêu phải lắp luôn. Chảo ZTV màu xanh lá rất đẹp.

Ơ. Rứa ztv có cái chảo rồi hả bác. Chảo màu xanh? Răng em ko nghe nói nhỉ.?

hoagvc3

Không đồng ý với bác này. ZTV phù hợp với đa số các đối tượng KH; với lại thế hệ 8x, 9x bây giờ hơn 7x nhiều lắm; lắm khi bọn em phải học hỏi nhiều đấy (VD như em - xưng em nếu bác này cùng 7x)
Cái đầu thu được đổi mới bác lê vinh chạy ok chưa?

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ơ. Rứa ztv có cái chảo rồi hả bác. Chảo màu xanh? Răng em ko nghe nói nhỉ.?

Chảo em nó đây ...

1.
2CA4B184-673F-48D8-91E8-B542ED25C3CA-60046-00000638491847DC_zps9decb407.jpg

2.
D18B519B-5F71-4D72-BA65-B3CD79E26443-60046-000006385A8C3F33_zpsf178b75f.jpg

3.
9E659A99-0FD3-4B4E-909A-B2933597F920-61931-0000066B82B359CA_zps730c468a.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

Đôrêmi

Moderator

Chảo xanh lá thì đúng rồi nhưng số điện thoại là số đường dây nóng của ZTV, hic bác lại kiếm đâu cái ảnh quảng cáo cho thegioiandroid vậy?

btbaotambt

Well-Known Member

Chảo xanh lá thì đúng rồi nhưng số điện thoại là số đường dây nóng của ZTV, hic bác lại kiếm đâu cái ảnh quảng cáo cho thegioiandroid vậy?

Chảo chỉ thấy màu bạc,xám,đỏ,xanh đậm, bác nói chảo xanh lá thấy lạ nên tìm post cho anh em xem .

Ps:Quê bác Đôrêmi ở đâu vậy ?

Ztv

Không biết các đại lý chỗ các bác thế nào chứ đại lý chỗ bác Binhansi ở Nam Định về 50 cái từ ngày 30.8. C Class báo sóng tín hiệu DVBS rất thấp nhưng xem vẫn ổn định. Live TV, Karaoke, VOD... chạy mượt mà, có mấy bác hôm qua test thử kêu phải lắp luôn. Chảo ZTV màu xanh lá rất đẹp.

Lô ztv C đầu tiên chỉ đủ cho một số tỉnh nên Tổng đại lý nhiều khu vực chưa có hàng. Sau 8-9 số lượng đầu C mới phủ khắp cả nước. Lô đầu tiên về do chuyển máy bay nên không có pin trong điều khiển mong các đại lý thông cảm Ztv sẽ bù sau. Các bác nào dùng C xin cứ chém nhiệt tình. Rom C và E-1-2 bọn em nâng cấp công nghệ nên rất ổn . E 2 đẹp lắm không biết bác nào trên diễn đàn có chưa? E 2 cũng đã có ở một số tỉnh miền Bắc sau 2-9 mới đi cả nước được.

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em hiện đang dùng đầu ZTV E1-1, em xin có mấy lời:
Về câu 1: Bác mua đầu ZTV E 1 - giá đó chưa có chảo + dây tín hiệu từ chảo đến đầu ZTV + công lắp đặt (k cần nếu bác tự lắp đặt đc). Khi đã có chảo lắp theo hướng vệ tinh vinasat 1 và dây tín hiệu, bác kết nối với đầu ZTV thì đc xem 70 kênh truyền hình miễn phí mà k mất gì thêm (chỉ mất tiền điện..)
Về câu 2: bác nhét HDD (cổng SATA) vào ZTV theo khe bên cạnh, xem phim HD trong ổ HDD của bác bình thường vì ZTV có cổng ra HDMI và cổng quang, bác kết nối cổng này vào bộ giàn âm thanh 5.1 thì định dạng phim của bác là gì thì nó xuất ra thế (VD: hình ảnh HD, âm thanh DTS hay AC3,...)
(Nếu em nói nhầm chỗ nào thì các bác đại xá)
PS: nếu bác mua đầu ZTV C 1-1 hiện đang khuyến mại hỗ trợ đổi đầu thu cũ đc giảm giá 600k, còn 1690k (C1-1 giẻ hơn vì không có khe lắp ổ HDD), bác dùng ổ cứng gắn ngoài kết nối với ZTV qua cổng USB thì cũng vậy à. Nhưng em nghĩ phương án này chỉ dành cho bác nào đã có doc gắn ổ HDD ngoài thôi, còn nếu mua doc mới thì giá tiền thì cũng vậy

Cảm ơn bác đã tư vấn như vậy là:
1. Em đầu tư 2.990, sẽ có 1 đầu thu ZTV E1-1 mà chưa có chảo, dây tín hiệu, công lắp đặt, vậy để có đầy đủ 3 hạng mục còn thiếu này thì tổng thiệt hại sẽ là bn?
2. Em dùng HDD gắn ngoài chứ không phải ổ cứng để cắm vào đầu thu ZTV, vậy ZTV có thể kết nối với ổ HDD của em qua đường USB hay ko? Có add súp vịt nếu xem qua đầu thu ZTV đc ko?
3. Em ở Long Biên, Hà Nội, có bác nào ở khu vực này phân phối đầu thu ZTV và lắp đặt luôn ko?
Cảm ơn các bác nhiều

Le Vinh

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cảm ơn bác đã tư vấn như vậy là:
1. Em đầu tư 2.990, sẽ có 1 đầu thu ZTV E1-1 mà chưa có chảo, dây tín hiệu, công lắp đặt, vậy để có đầy đủ 3 hạng mục còn thiếu này thì tổng thiệt hại sẽ là bn?
2. Em dùng HDD gắn ngoài chứ không phải ổ cứng để cắm vào đầu thu ZTV, vậy ZTV có thể kết nối với ổ HDD của em qua đường USB hay ko? Có add súp vịt nếu xem qua đầu thu ZTV đc ko?
3. Em ở Long Biên, Hà Nội, có bác nào ở khu vực này phân phối đầu thu ZTV và lắp đặt luôn ko?
Cảm ơn các bác nhiều
Giá thành chảo, dây dẫn và công lắp theo em thì tủy từng nơi, cái này nó k có cố định
Nếu bác k gắn ổ SATA vào ZTV theo khe của nó thì có thể gắn ổ ngoài theo đường USB vô tư, phim HD kèm Sub việt xem bình thường (em ngoài HDD gắn theo khe của ZTV còn tận dụng được cái ổ gắn ngoài theo đường USB, ổ này em dùng để tải phim từ laptop rồi chép vào SATA)
Mà bác ở Long Biên HN thì tiện quá rồi còn gì. Tụi em ở tỉnh lẻ mới hay gặp khó khăn

Đôrêmi

Moderator

Chảo chỉ thấy màu bạc,xám,đỏ,xanh đậm, bác nói chảo xanh lá thấy lạ nên tìm post cho anh em xem .

Ps:Quê bác Đôrêmi ở đâu vậy ?

Đã thế bác lại kiếm cái hình LNB không chính xác, LNB đó là loại 11300 nên không thể nào thu được Vinasat.

Le Vinh

Đã thế bác lại kiếm cái hình LNB không chính xác, LNB đó là loại 11300 nên không thể nào thu được Vinasat.
Bác Đồrêmi cho em hỏi chút, em đang định thay cái LNB của chảo VTC HD 02 hiện có 1 cổng bằng loại có 2 cổng để dùng 1 chảo 2 đầu thu thì mua loại nào thu đc vệ tinh vinasat vậy, bác cho em biết 1 số loại và giá để em tham khảo đc k, thanks bác

Bên trên