Dịch vụ ZTV của VTC

tranthuthanh

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Có bác nào thạo bày cho mình cái này với: Mình có một laptop và một đầu ZTV dùng chung một mạng wifi, bây giờ muốn dùng ztv để xem phim trong lap thì làm như thế nào? Mình google mãi mà chẳng ra được. Cảm ơn mọi người trước.
Bác share ổ của con laptop trên android box bác cài ES File EXployer. Trong es file bác chọn mục Lan nó sẽ list ra các máy trong cùng mạng bác chọn đúng máy của bác thôi. Mình vẫn dùng điện thoại để truy cập các ổ của máy chủ công ty vì thi thoảng hay để mấy film HD trên đó.

vuthecong78

Well-Known Member

Có bác nào thạo bày cho mình cái này với: Mình có một laptop và một đầu ZTV dùng chung một mạng wifi, bây giờ muốn dùng ztv để xem phim trong lap thì làm như thế nào? Mình google mãi mà chẳng ra được. Cảm ơn mọi người trước.

Dùng chức năng Network sẵn có của ZTV cũng được. Nhưng chỉ xem phim mà không thể copy file từ máy tính qua như Estrong file manager.

unitel

Hi các bác
có bác nào biết chỉ em cách cài IPTV (cài chi tiết ấy) em làm theo hướng dẫn ở trang 395 mà chẳng được. copy cũng không được. hihi
tks các bác nhiều ạ

trieuquang2013

Hi các bác
có bác nào biết chỉ em cách cài IPTV (cài chi tiết ấy) em làm theo hướng dẫn ở trang 395 mà chẳng được. copy cũng không được. hihi
tks các bác nhiều ạ
bác ơi .em cài iptv rồi mà .chỉ mở ra là xem thôi .bác lại khôi phục cài đặt gốc à

trungluoc

Member

Con ZTV của mình mấy hôm nay dở chứng, toàn bị treo phần TV và bật wifi. Mình toàn phải rút nguồn ra khởi động lại. Không biết bản Rom 2.0 có vấn đề gì không nhỉ?

trieuquang2013

không? mình chỉ nâng cấp room gì đó thôi, tối về xem có còn không? thấy quảng cáo cái đó chẳng biết có hay không nữa

thế mấy cái ứng dụng. nhạc của tôi. iptv. với zingmp3. hdviet. mytvnet. còn nữa kô. rởm đấy ra rom mới nhất rồi . bác up rom lại làm gì nữa.nếu mấy cái đó kô có bác lại phải cài apk ngoài rồi

vulinh68

Member

Bác share ổ của con laptop trên android box bác cài ES File EXployer. Trong es file bác chọn mục Lan nó sẽ list ra các máy trong cùng mạng bác chọn đúng máy của bác thôi. Mình vẫn dùng điện thoại để truy cập các ổ của máy chủ công ty vì thi thoảng hay để mấy film HD trên đó.
Cảm ơn bác, để tối mình thử xem sao. Nhưng sợ là ZTV không cài được ES File bác ạ.
@Vuthecong78: Mình đọc cách bác hướng dẫn rồi nhưng ra đến đoạn nhập ID thì chịu.

tranthuthanh

Cảm ơn bác, để tối mình thử xem sao. Nhưng sợ là ZTV không cài được ES File bác ạ.
@Vuthecong78: Mình đọc cách bác hướng dẫn rồi nhưng ra đến đoạn nhập ID thì chịu.
Chỉ cần vào mục LAN và chọn Scan sẽ list cho bạn những máy đang cùng mạng hiển thị dưới dạng IP bạn click vô là Ok

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ztv xin lỗi về sự chậm trễ này. Nhân viên cskh có lẽ đã bỏ sót địa chỉ em mail lại . Em sẽ kiểm tra lại ngay.
Đã kiểm tra chưa bác, em đang sốt ruột đây, ức chế k chịu đc vì cứ phải khởi động mấy lần mới xong.................

btbaotambt

Well-Known Member

ZTV chạy ES ngon lành bác à , mình đã cài và chạy ổn định.

sonbeatHDVN

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ở trang chủ ZTV chưa thấy nói gì đến dòng A-Class cả..Mình ở Phúc Yên,Vĩnh Phúc có 1 chi nhánh ở đó,đến 2/9 không biết ở đó có hàng không. sáng sớm ra xúc luôn

longkien

Member

ZTV đâu rồi, mình đăng ký trên diễn đàn đổi đầu VTC hd01 lấy ZTV C1 , nhưng ko thấy mail trả lời gì cả, không biết có được ko?

Đôrêmi

Moderator

ZTV đâu rồi, mình đăng ký trên diễn đàn đổi đầu VTC hd01 lấy ZTV C1 , nhưng ko thấy mail trả lời gì cả, không biết có được ko?

Bác này hơi "lãng phí" đầu VTC HD01 của VTC nếu ngon giờ giá cũng khoảng 800k, vậy mà bác đổi lấy 600k.

hungdisc

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ở trang chủ ZTV chưa thấy nói gì đến dòng A-Class cả..Mình ở Phúc Yên,Vĩnh Phúc có 1 chi nhánh ở đó,đến 2/9 không biết ở đó có hàng không. sáng sớm ra xúc luôn
Dự là dòng A sẽ ra mắt thị trường chậm 1 chút, nhường sân khấu lại cho dòng C-Class với chiến dịch đổi đầu thu từ 2/9 - 10/10.

longkien

Member

Bác này hơi "lãng phí" đầu VTC HD01 của VTC nếu ngon giờ giá cũng khoảng 800k, vậy mà bác đổi lấy 600k.

Xin lỗi , nhầm đổi đầu vtc sd01, sắp tới sẽ lạc hậu nên muốn đổi lấy ZTV CLass, mặc dù đã có ZTV E1,muốn thêm 1 em nữa dặt trong phòng ngủ, Đô rê mi xem giúp nhé.

Đôrêmi

Moderator

Xin lỗi , nhầm đổi đầu vtc sd01, sắp tới sẽ lạc hậu nên muốn đổi lấy ZTV CLass, mặc dù đã có ZTV E1,muốn thêm 1 em nữa dặt trong phòng ngủ, Đô rê mi xem giúp nhé.

Hi hi, bác vẫn hơi "đại gia" VTC SD01 hết hạn thuê bao bác thêm 990k là có đầu thu SH9 kèm 1 năm thuê bao, bác cứ kiếm con Xsat hay K49 nào đó mà đổi là ngon, bổ, rẻ nhất. Hi, em nói vậy mấy bác ZTV lại "ghét" em mất.
Bác an tâm, mấy bác bên ZTV đã có chương trình đổi thì chắc chắn sẽ có cho anh em hdvietnam, chắc mấy hôm nay bận rộn về việc ra sản phẩm mới nên chưa trả lời thôi.

Le Vinh

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hi hi, bác vẫn hơi "đại gia" VTC SD01 hết hạn thuê bao bác thêm 990k là có đầu thu SH9 kèm 1 năm thuê bao, bác cứ kiếm con Xsat hay K49 nào đó mà đổi là ngon, bổ, rẻ nhất. Hi, em nói vậy mấy bác ZTV lại "ghét" em mất.
Bác an tâm, mấy bác bên ZTV đã có chương trình đổi thì chắc chắn sẽ có cho anh em hdvietnam, chắc mấy hôm nay bận rộn về việc ra sản phẩm mới nên chưa trả lời thôi.

Em cũng đang có đầu VTC HD 02, thuê bao đến tháng 3/2014; nhưng hơn 1 tháng nay xem toàn bị lỗi, gọi lên tổng đài được nghe "tư vấn, giải đáp" mà ức chế muốn đập điện thoại. bác nào có nhu cầu em để lại 1.000.000 bao phí chuyển,.....

Bên trên