Denon 2309 kéo kô nổi Jamo C407 ???

justbenice

Moderator
Ðề: Denon 2309 kéo kô nổi Jamo C407 ???

Loa thì ko phải là vấn đề đâu anh vì ghép bộ jamo này với mấy con loa trong bộ sony cũ của anh là 7.1 rồi còn gì :)) Con AVR-2309 thừa sức đánh 7.1
Nếu sợ ko hợp trở kháng nếu đấu trực tiếp con loa của bộ Sony vào AVR-2309 thì anh đấu 2 kênh back rear của AVR 2309 vào Line in của cái dàn Sony sau đó cho dàn Sony đẩy ra 2 loa Sony là cũng được 7.1 ngay. Cấu hình khéo nữa có khi lên 9.1 ấy chứ

Vấn đề chính là làm sao đẩy được âm thanh HD Audio thực sự vào Recevier. Em nghĩ hiện tại với PC chỉ có thể qua ổ Blue-ray đc thôi.
Nếu anh vẫn xài HD rip thì hiện tại chưa có loại Sound Card đẩy ra được. Nên anh vẫn tạm nghe 5.1-7.1 thường vậy.

Hihi, thôi phòng ốc còn đang chật chội cứ để thế cũng được, khi nào chuyển nhà rồi tính đến .. 7.1 :D .

À tiện đây bác Thế Anh cho hỏi loa thì nên đặt cách tường bao nhiêu cm thì hợp lý và cho âm thanh hay nhất ạ?

PS : Em đã search trên google và đặt lại vị trí, âm thanh đã cải thiện và có độ rộng độ thoáng hơn rồi ạ. Hóa ra là nãy em đặt sát vào tường :D . Chán mấy ông kĩ thuật của trung tâm điện máy quá, đến đặt loa mà dí sát vào tường nó kô thông hơi cái lỗ phía sau được :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Thế Anh

Hihi, thôi phòng ốc còn đang chật chội cứ để thế cũng được, khi nào chuyển nhà rồi tính đến .. 7.1 :D .

À tiện đây bác Thế Anh cho hỏi loa thì nên đặt cách tường bao nhiêu cm thì hợp lý và cho âm thanh hay nhất ạ?

Oái. Cái này em nói hóa ra múa rìu qua mắt thợ. Anh em trên HDVN cũng cãi nhau ỏm tỏi về vụ này rồi. Anh cứ Search lại thì biết.

Nên em ko dám phán để rồi lại tranh luận. Em chỉ trả lời chung chung là loa để thế nào để anh thấy đầy đủ các hiệu ứng của 5.1 là được.

Em nhớ là trong quyển Manual của Denon. Mấy phần cuối nó có nói về cách đặt loa cho phù hợp đó anh. Tham khảo cái đó là chuẩn nhất

redarcher

Member

Em đang dùng AVR Denon 1910 đánh C407 ầm ầm đây đấy chứ.

Bên trên