Dây balance nào cho dàn 2 kênh?

soncskh

Member
Bộ dàn 2 kênh nhà e như sau:
Cdp Teac 25xs
pre 1090- pow 1080
loa B&w 683
Dây loa hiệu pliccnics 2nd e mua 1tr.
Mong các Bác tư vấn dây balance từ cdp vào pre và pre vào pow nên chọn hiệu nào?
nhạc e thích nghe nhất là Vocal, trữ tình như Quang Lê, Thu Phưong...
Cám ơn các Bác nhiều!

loveBasso

Member
Ðề: Dây balance nào cho dàn 2 kênh?

Bộ dàn 2 kênh nhà e như sau:
Cdp Teac 25xs
pre 1090- pow 1080
loa B&w 683
Dây loa hiệu pliccnics 2nd e mua 1tr.
Mong các Bác tư vấn dây balance từ cdp vào pre và pre vào pow nên chọn hiệu nào?
nhạc e thích nghe nhất là Vocal, trữ tình như Quang Lê, Thu Phưong...
Cám ơn các Bác nhiều!

Đa số các thiết bị bác đang dùng đều khá sáng tiếng nên em nghĩ chất liệu dây đồng sẽ hợp lý hơn. Bác nghiên cứu dây của hãng Taralabs. Tham khảo dòng Taralabs RSC Generationz, tiếng ấm áp và dầy dặn!

soncskh

Member

Cám ơn Bác loveBasso nhiều! Bác có thể cho mình biết loại dây đó mua ở đâu thì đc ạ? Nhất là chổ nào bán hàng xài lướt. Thanks again!

loveBasso

Member

Cám ơn Bác loveBasso nhiều! Bác có thể cho mình biết loại dây đó mua ở đâu thì đc ạ? Nhất là chổ nào bán hàng xài lướt. Thanks again!

Bác có thể lướt qua các shop trên mạng vnav, em thấy có khá nhiều loại dây xài lướt. Chúc bác sớm tìm được dây ưng ý!

soncskh

Member

Ngày nào e cũng vào các shop mà vẫn chưa tìm đc! hic hic!

onggia

Well-Known Member

bác định đầu tư bao nhiêu xèng nhỉ??Dây balance thì nhiều loại lắm.Bộ bác tìm thử kimber hero em nghĩ là sẽ đạt hiệu quả.

soncskh

Member

mình dành khoảng 7tr cho 1 cặp dây loa và 2 cặp dây balance( từ cdp->pre và pre->power).
Chắc mình tìm dây có chất liệu đồng như taralabs để khắc phục chất thiên sáng của bộ dàn.

onggia

Well-Known Member

đâu phải cứ thiên sáng cho dây đồng vào nó khắc phục được đâu bác,dây tín hiệu hay dây loa gì thì tiếng càng cân bằng sẽ càng tốt.Ngoài dây loa dây tín hiệu bác có thể thay dây nguồn cũng tạo ra được sự khác biệt bác ạ.

Bên trên