Đâu là chỗ ngồi lý tưởng nhất ở trong rạp?

anhthu2002

Member
Ðề: Đâu là chỗ ngồi lý tưởng nhất ở trong rạp?

Trước khi mua vé xem phim tại rạp chiếu, các bạn để nghị nhân viên bán vé cho xem sơ đồ ghế tại phòng chiếu mà phim mình định xem rồi chọn vị trí như bạn chủ "thớt" đã nêu là chuẩn .Các vị trí VIP như trên có thể giá vé sẽ cao hơn 1 chút ( các rạp đều có sơ đồ ghế điện tử hoặc in ra giấy, các phòng chiếu thì hầu như như ko giống nhau về số ghế, có phòng chiếu nhỏ, phòng chiếu lớn, phòng chiếu 3D, 4D...). Cách đánh số ghế hiện nay thường sử dụng là hàng A là đầu tiên. Các rạp bán vé trước khoảng 2-3 ngày ( mua vé sát ngày, sát giờ quá thì khó kiếm được vị trí xem tốt, trừ trường hợp phim ko hay hoặc đã chiếu sang tuần thứ 2, thứ 3).

To: Hải Đăng: Bác cũng là MOD mà lo gì.Hehe

6tr USD. Cái giá khủng. 2 ông bà chủ nhân kia tài sản chắc cũng cỡ trăm triệu chắc mới dám chơi dàn này.

bọn em đi xem phim toàn đặt trước để lấy đc chỗ đẹp như của bác bác ạ =))

TR0JAN

Sự lựa chọn đúng nhất nhưng ...
Nếu đi cùng với bạn gái thì vị trí "lý tưởng" nhất lại là hàng ghế cuối cùng bởi khi đó bạn và bạn gái của bạn vừa xem phim lại có thể "đóng phim" luôn nếu 2 bạn có "năng khiếu" :D

/Mua vé vào rạp chiếu phim là để giải trí. Hãy phát huy tối đa công năng của việc giải trí khi vào rạp là sự lựa chọn hoàn hảo :)

kiss123

Active Member

Em toàn phải mua vé trước 1-2 ngày mới mua được chỗ đẹp như bác chủ thớt đề nghị. Lúc nào vợ chồng em coi phim đột xuất thì đành chịu.

emloveyou92

Well-Known Member

Đi xem phim 10 lần thì cố lắm cũng chỉ có 2 3 lần đc cái chỗ VIP như thế :))
6 triệu obama là viển vông chứ ko gọi là mơ ước nữa rồi :((

dqthanh

khi xem phim mình thuog` chon hàng F,ghế 9,10.mih` ngi~ vi tri' do' là dep nhat' oy:D

woodhouse

Mình thì thường chọn chỗ khuất,ít ai nhòm ngó nhất ....

vodanhdaisu

Active Member
đúng là mấy chỗ mình hay ngồi, dù chả biết tí lý thuyết gì, chỉ là do cảm nhận ngồi chỗ đó nó vừa tầm nhất :D

my_love_tech

haizz....nhiều khi phim hot mua có vé là mừng rồi làm gì có cơ hội lựa chọn chỗ ngồi :(

anhthu2002

Member
Ðề: Re: Đâu là chỗ ngồi lý tưởng nhất ở trong rạp?

Sự lựa chọn đúng nhất nhưng ...
Nếu đi cùng với bạn gái thì vị trí "lý tưởng" nhất lại là hàng ghế cuối cùng bởi khi đó bạn và bạn gái của bạn vừa xem phim lại có thể "đóng phim" luôn nếu 2 bạn có "năng khiếu" :D

/Mua vé vào rạp chiếu phim là để giải trí. Hãy phát huy tối đa công năng của việc giải trí khi vào rạp là sự lựa chọn hoàn hảo :)

AE ở cụm rạp bên mình thông báo hiện tượng này là có thật nhé, thỉnh thoảng NV quét dọn gặp cả vật chứng đã qua sử dụng=> khiếp hồn=)) . Hàng ghế cuối bao giờ cũng hot với các cặp tình nhân nhất là khi xem phim kinh dị.

bài viết rất hay có ích thanhk

Angus_Bert

Film critic

Đi xem phim toàn lăm le 5 hàng ghế đầu, vì đơn giản với em nội dung và hình ảnh của bộ phim là quan trọng hơn cái tai.

loha999

Member

Xem rạp quốc gia toàn xem vé vip :))

loverain2

em đi xem rạp cũng nhiều, lúc đầu thì ngu ngơ ko đế ý nhiều đến chỗ ngồi ( những năm 2004, 2005 thì đâu có chuẩn TXH ở rạp Vn đâu mà nhòm ngó) nhưng cũng toàn nhè hàng giữa trung tâm mà an tọa (lắm lúc mua cả của phe vé, rạp chiếu phim quốc gia) sau thì có các rạp vincom, plantium, lotte.. mở ra rầm rộ + trào lưu 3D nên em càng để ý chỗ ngồi như ý để xem 3D cho đã nhất, bộ phim đầu tiên áp dụng là avtar ở vincom.. hiệu ứng 3D + âm thanh thể hiện tốt nhất ở góc 2/3 từ man chiếu lên.. giờ mà đi xem phim nào thì em toàn đặt vé trc, đc hàng ghế như ý thì 2 vc đi xem :)

Em vào rạp không để xem phim nên chỗ đó không phải lý tưởng nhất :))

Bên trên