Có nhất thiết phải sử dụng dây loa lõi bạc cho 2 cọc trên của loa khi đánh Bi-amp ko?

Nghia_PMT

Well-Known Member
các bác ai đánh Bi-amp cho e hỏi các bác dùng dây gì cho dãi trên (2 cọc trên) của loa khi đánh bi-amp? Vì nghe các bác bên vnav nói trong hệ thống đánh bi-amp thì 2 cọc trên thể hiện trung và cao 2 cọc dưới thì âm bass và dùng dây đồng nguyên chất cho bass còn bạc cho treble và mid. Hiện tại loa e 2 cọc dưới e đang dùng dây Monster lõi đồng to đùng rồi thì đúng là hợp với bass còn 2 cọc trên đang dùng dây 15k/m, e tìm khắp nơi ko thấy dây lõi bạc nguyên chất, vậy có nhất thiết phải mua dây bạc ko ah? Nếu có thì các bác dùng dây hiệu gì và mua ở đâu ah?

lehoang40

Ðề: Có nhất thiết phải sử dụng dây loa lõi bạc cho 2 cọc trên của loa khi đánh Bi-amp ko?

Cái này thuộc về dạng tâm linh rồi bác ơi, bác tin nó hay là nó hay theo à, chứ về mặt dẩn điện, lổ tai bác phân biệt được sự khác nhau giữa bạc và đồng thì đúng là X men :))
Mình có người bạn, bác ấy chả hiểu đọc được ở đâu, mua sơi dây bạc về nối vào loa và nói với mình thế này: tờ dùng dây bạc nối vào loa, âm bass nó mạnh lên thấy rõ so với hồi xưa dùng dây đồng :)) :))

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Có nhất thiết phải sử dụng dây loa lõi bạc cho 2 cọc trên của loa khi đánh Bi-amp ko?

Hix, vậy thì cứ dây bình thường 1 bạc 1 đồng mà chơi hả bác? Có cần dây 1 bạc 1 đồng mà dây xịn ko nhĩ? Mua dây nào h bác?

lehoang40

Mình xài loại dây 30k/m bán ở Nhật Tảo, nó bọc lớp cao su đen bên ngoài trông nó đẹp hơn loại dây 10k/m

vodanh81

Member

Bác lehoang40 cho em hỏi bác dùng 1910 đánh C407 đấu Bi-amp đấy à? Phòng bác rộng bao nhiêu m2? Em hỏi vậy vì em đang dùng C407 đanh tính mua 1910 hay 2310 vì phòng em 28m2, lúc trước dùng 1908 thấy ăn volume lắm. Xem phim em toàn phải tầm -20 mới đã.

lehoang40

Bác lehoang40 cho em hỏi bác dùng 1910 đánh C407 đấu Bi-amp đấy à? Phòng bác rộng bao nhiêu m2? Em hỏi vậy vì em đang dùng C407 đanh tính mua 1910 hay 2310 vì phòng em 28m2, lúc trước dùng 1908 thấy ăn volume lắm. Xem phim em toàn phải tầm -20 mới đã.

Phòng mình chừng 18m2 thôi bác à, 28m2 thì ăn volume là phải rồi bác, bác muốn ít hao volume thì tăng db cho cặp front và sub lên, nhưng cũng chỉ cho yên tâm thôi, chứ công suất tiêu thụ điện cũng phải ứng với tầm db mà bác nghe thôi. Nếu bác ở SG thì ghé nhà mình nghe thử.

minhhaimdc

Well-Known Member

Bác chuyển qua 1910,2310 để lại cho em con Re đó

Nghia_PMT

Well-Known Member

Kinh nghiệm như thế này, mới sắm thì nên sắm 2310 còn đang xài 1910 rồi thì lên hẳn 3310 chứ lên 2310 chả giải quyết đc vấn đề gì đc hơn 10w/kênh, còn chất âm thì vẫn như 1910

onggia

Well-Known Member

Chả có gì là phải nhất thiết cả bác ơi,dùng dây nào mà chả được.

casper_anhia

Bác Hoàng cho em hỏi: Em thấy Bác mới sắm A1D và cấu hính HT2 :

My HT2: Receiver: Denon A1D/ Onkyo TX DR575. Main: Jamo S416. Center: Jamo S403. Sub: Jamo C200. Surround: Jamo S403

Vậy Bác dùng cả A1D & DR575 cho bộ loa thì cách bác đấu loa như thế nào? Bác chỉ bảo để em mở mang thêm với

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Bác Hoàng cho em hỏi: Em thấy Bác mới sắm A1D và cấu hính HT2 :

My HT2: Receiver: Denon A1D/ Onkyo TX DR575. Main: Jamo S416. Center: Jamo S403. Sub: Jamo C200. Surround: Jamo S403

Vậy Bác dùng cả A1D & DR575 cho cặp main S416 thì cách bác đấu loa như thế nào?

Không phải bác ơi, vì mình mới sắm con A1D nên ráp với bộ loa nghe thử thôi, dàn Onkyo + Jamo S416 chắc sắp về hưu non rồi, đang dành tiền để lên đời loa mà, ai lại ghép A1D với Jamo S416.

casper_anhia

Không phải bác ơi, vì mình mới sắm con A1D nên ráp với bộ loa nghe thử thôi, dàn Onkyo + Jamo S416 chắc sắp về hưu non rồi, đang dành tiền để lên đời loa mà, ai lại ghép A1D với Jamo S416.

Ok, chắc bác lại sắp lên BW. Chúc Bác sớm có bộ loa ngon.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác lehoang ghê thật đầu tư 1 cho 2 bộ dàn, hix cày bừa mệt nhĩ, mà 1 bộ để phòng khách 1 để phòng ngủ hay sao bác? E thi thích tiện thôi, làm nguyên bộ cho vô phòng ngủ và HD lúc nào mệt nằm xem cho sướng, phòng khách e để bộ AIO Pioneer thôi.

onggia

Well-Known Member

Em thì em nhét cả 2 bộ vào cùng 1 phòng luôn bác ạ :))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ah, các bác cho e hỏi có 1 chỗ ở SG nói e đổi 1910 lấy 3310 thì bù 12mil, ai ở SG thì search từ khóa hdmediashop trên đường CMT8 gần câu lạc bộ Lan Anh. E hỏi hàng gì thì họ bảo hàng chính hãng còn Sơn hà thì đòi e bù 20mil vậy là sao nhĩ? băn khoăn wá

Achilles

3310 khoang 26 > 29tr con em 1910 khoảng 13tr 2nd >>> 28 - 13 = 15tr ... nếu các thêm 12 thi đổi thôi

lehoang40

Thì e biết là giá rẽ rồi mà rẽ wá e cũng hơi ớn ớn, chỉ sợ hàng 2nd tân trang lại thì chết, chứ bên đó nó bán hàng new 33 cũng rẽ hơn nhiều nữa nè nó bán có 23 chai thôi, các bác xem link
http://www.vatgia.com/hdmediashop&module=product&view=listudv&record_id=861

Đổi đi bác, con 1910 của bác cũng là hàng xài rồi, bác không đổi là miình đổi à nha :)
Đùa với bác thôi, chứ bây giờ mình đi theo hướng khác rồi, đang kiếm 1 em Power về dùng con 1910 làm pre, nghe như vậy để trãi nghiệm luôn. :)
Trước mắt nếu ai có con monoblock nào thì giới thiệu mình, đem về đánh con center cái đã.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Ok, để e phone wá đó confirm lại xem lần cuối có fải hàng AD ko? có tem tiếc fiếu bảo hành gì ko e múc luôn, nhưng mà sao nó lại bán rẽ hơn nhiều wá các bác nhĩ? Hàng xách tay về ah?

Bên trên