Chúng ta sẽ được 'trên tay' một chiếc đĩa quang 1TB vào năm 2015?

healthing

Member
Ðề: Chúng ta sẽ được 'trên tay' một chiếc đĩa quang 1TB vào năm 2015?

Dung lượng càng lớn thì chỉ phục vụ việc lưu trữ phim thôi. Định đạng phim càng ngày càng cao cấp, dung lượng càng ngày càng lớn mà :)

Đĩa quang như thế này chắc phải dùng Caddy chứa giống như đĩa mềm hồi xưa, khỏi trầy xước.

megabear

Bây giờ bluray disc và đầu ghi mua còn hok nổi, con này ra thì sao, ghi tốc độ thế nào cho lấp nổi cái dung lượng trên, ghi CD, DVD thường cái đĩa đã nóng hầm hập, con này ghi xong chắc phải để nguôi mới dám lấy ra, ko nó quóe lun quá, liệu có re-write được hay ko?....HDD muôn năm...

kyoshjro90

giá bèo thì mới có người mua được chứ cái đĩa như vậy mà giá cao hơn HDD thì thà mua HDD cho rồi vì đĩa rất dễ bị hư

thienthanxanh

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Chúng ta sẽ được 'trên tay' một chiếc đĩa quang 1TB vào năm 2015?

không chết nhưng sẽ ngắc ngoải nếu em này ra và giá thành rẻ hơn hdd ....

Giá thành rẻ hơn chỉ là một chuyện thôi bác ạ. Nếu nói về sự tiện lợi như sao chép và lưu trữ (kể cả chống xước và mốc) thì HDD và SSD vấn là tốt nhất!!!!!

quanghaith2

Well-Known Member

Em có hơn 500 cái DVD này =)) bám bụi 2 năm nay òi, vì trầy phát là đứng hình ngay :(

Chung cuộc thì HDD cho chắc các bác à :s

bác nói chuẩn.... Tương lai là SSD chứ ko phải đĩa quang, lý do trầy 1 phát tèo dữ liêu thì ai dám mua dùng nữa chứ. Nếu được sản xuất công nghệ chống trầy thì chúng ta vẫn ko yên tâm mà lưu offline đống data quan trọng của chúng ta.

bltrong

Dung lượng thật khủng, nhưng mình chỉ sợ là giá của nó còn khủng hơn.

Cái gì cũng có cái lợi cái hại của nó, quan trọng là mình phải biết phát huy cái lợi, và kiểm soát cái hại.

kyoshjro90

Re: Ðề: Chúng ta sẽ được 'trên tay' một chiếc đĩa quang 1TB vào năm 2015?

bác nói chuẩn.... Tương lai là SSD chứ ko phải đĩa quang, lý do trầy 1 phát tèo dữ liêu thì ai dám mua dùng nữa chứ. Nếu được sản xuất công nghệ chống trầy thì chúng ta vẫn ko yên tâm mà lưu offline đống data quan trọng của chúng ta.

làm gì có công nghệ chống trầy hở bác? =))
mà em vẫn kết nhất cái SDD :))

quanghaith2

Well-Known Member

làm gì có công nghệ chống trầy hở bác? =))
mà em vẫn kết nhất cái SDD :))

Ý em là đang nói đến mấy cái đĩa siêu bền, mặt nó chống xước đó bác ... Giá hơi đắt nhưng mà ít bị xước hơn đĩa bình thường

Hic hic, sợ nhỉ, 1 TB nghĩ đến mà bủn rủn chân tay rồi, nghĩ đến cái ổ cứng 320 của Mình mà chạnh lòng.

Ý em là đang nói đến mấy cái đĩa siêu bền, mặt nó chống xước đó bác ... Giá hơi đắt nhưng mà ít bị xước hơn đĩa bình thường
Hic, Bác ơi, đến đĩa trong ổ cứng, được bao bọc cẩn thận còn bị xước nữa là đĩa này. Đĩa này tuy khó xước hơn nhưng vẫn bị xước, ko thể bảo quản ko xước được.

quanghaith2

Well-Known Member

Hic, Bác ơi, đến đĩa trong ổ cứng, được bao bọc cẩn thận còn bị xước nữa là đĩa này. Đĩa này tuy khó xước hơn nhưng vẫn bị xước, ko thể bảo quản ko xước được.

Cái gì cũng thế thôi, không thể tốt 100%, hoàn hảo 100% được. Bền hơn loại bình thường là tốt rồi.
Nhưng mà khi ra mắt đĩa này, làm bé lại như đĩa mini bây giờ thì xem ra nó vẫn không hữu dụng bằng cái usb dung lượng cao.

Bên trên