Chrome 32 beta ra mắt với nhiều tính năng "nhỏ mà có võ"

v_anh

Well-Known Member
Ðề: Chrome 32 beta ra mắt với nhiều tính năng "nhỏ mà có võ"

FF cũng sync được mà. Mình cũng kết thằng Chrome cái khoản này. Nhưng mà dạo gần đây mở Chrome lên tốn Ram lắm nên ghét. Gì mà ngốn vài trăm MB ram lận
Tài khoản là của Google thì đăng nhập riêng vào Firefox kiểu gì bác? Em chưa dùng nhưng thấy thằng bạn dùng ngó qua loa thì ko thấy có.

linhlee

chrome dạo này rất hay xung đột vs IDM và crash flash sửa hoài không được. Tuy nhiên công nhận là nó nhanh thiệt đấy. Mở 1 lúc mấy chục tab vẫn nogn ơ còn firefox là đứng hình lâu rồi

alo123l

Dạo này chrome mình xài hay lag và đơ. Để thử bản này xem thế nào!

The Budest

Cứ ngồi hóng công nghệ mới. hi

Re: Ðề: Chrome 32 beta ra mắt với nhiều tính năng "nhỏ mà có võ"

Mình dùng Chrome từ rất lâu rồi, từ khi nó mới có. Cảm nhận là thời gian đầu dùng nhanh, gọn, nhẹ rất thích. Nhưng càng về gần đây, Chrome nâng cấp nhiều tính năng lên giúp tiện cho việc duyệt Web rất nhiều, nhưng ôm rơm thì nặng bụng. Cùng với nhiều tính năng hơn cũng là việc ngốn RAM và chậm hơn. Giờ bật cái Chrome lên lại phải chờ nó Load mấy cái mấy cái tích hợp Gmail, App, Plus... của nó rồi mới dùng được, tuy không hẳn là lâu đến khó chịu nhưng so với trước thì thua xa.
Định tính chuyển sang Firefox từ lâu nhưng nó có 1 tính năng tiện mà không bỏ được là đồng bộ tài khoản Gmail vào trình duyệt để Sync Bookmark ở khắp mọi nơi. Sang trình duyệt khác thì lại không làm được thế.

Firefox giờ sync được dữ liệu rồi bác nhé, trước em có dùng Chrome, giờ chuyển hẳn sang FF tại nó cuộn trang mượt hơn, extension cũng ngon hơn, chrome chỉ có ra quán net không có với lại lười không down em mới dùng thôi. Nhưng công nhận là Chrome sync bá đạo, vèo phát là xong hết :D

Re: Ðề: Chrome 32 beta ra mắt với nhiều tính năng "nhỏ mà có võ"

Tài khoản là của Google thì đăng nhập riêng vào Firefox kiểu gì bác? Em chưa dùng nhưng thấy thằng bạn dùng ngó qua loa thì ko thấy có.

Bạn import hết bookmark từ chrome sang FF (Ctrl+Shift+B), sau tạo cái acc ở trong phần đồng bộ là oke. Có điều là pass thì chỉ có Chrome lấy được từ FF, còn FF không lấy được pass từ Chrome. ~X(

tfm

Well-Known Member

Nhất vẫn là đây :v

Bên trên