Cho e hỏi về cách kết nối loa 5.1 với tivi ?

Em mới lắp đầu KTS HD vào tivi LCD nhưng bây giờ em muốn nghe ra loa 5.1(vì có 3 rắc cắm) nhưng không biết cắm vào đâu cả vì tivi em không có cổng cắm 5.1. Các bác có biết thiết bị nào chuyển đổi ra 5.1 cho tivi không ? Thank các bác nhiều.

satan85

Well-Known Member
Ðề: Cho e hỏi về cách kết nối loa 5.1 với tivi ?

Em mới lắp đầu KTS HD vào tivi LCD nhưng bây giờ em muốn nghe ra loa 5.1(vì có 3 rắc cắm) nhưng không biết cắm vào đâu cả vì tivi em không có cổng cắm 5.1. Các bác có biết thiết bị nào chuyển đổi ra 5.1 cho tivi không ? Thank các bác nhiều.

bác lắp vtc hd thì âm thanh nó ra từ cái đầu đó chứ làm sao ra ở tivi, nếu bác đấu ngược cái dây loa đó lên tivi thì nó ra 2,0, còn nếu muốn ra 5.1 thì bạn mua cái avr và mua đủ loa , dùng cái dây đó đấu từ cái vtc hd vào avr thì nó ra 5.1 thôi

UK đúng rồi tiếng sẽ ra từ VTC HD.thank bác đã giúp đỡ nhưng cho mình hỏi avr là gì, có phải là thiết bị chuyển đổi âm thanh ko hả bác,vì mình mới tìm hiểu về âm thanh thôi.Mong bác giúp ! ^:)^

Lại Văn Sâm

UK đúng rồi tiếng sẽ ra từ VTC HD.thank bác đã giúp đỡ nhưng cho mình hỏi avr là gì, có phải là thiết bị chuyển đổi âm thanh ko hả bác,vì mình mới tìm hiểu về âm thanh thôi.Mong bác giúp ! ^:)^

AVR hình như nó là cái âm pờ li bác ạ :))
Mà mua âm pờ li muốn nghe 5.1 phải mua loại kỹ thuật số nhé, mua nhầm loại stereo hay karaoke là phải mua tới 3 cái đó thì mới ra 5.1 được :))
Tiếp theo để nghe được 5.1 ngoài âm pờ li phải có thêm 6 cái loa nữa \:D/
Mà túm lại hình như VTC HD nó không phát 5.1 thì phải, vậy thì mua làm chi :))
Xin cảm ơn bác đã nghe em nói \:D/

Thank bác nha. Vậy là bộ dàn 5.1 mình mua bây giờ lại phải mua thêm cái AVR này nữa rồi.Mình biết VTC HD ko hỗ trợ 5.1 nên mình muốn giả lập 5.1 thôi vì mình cũng có máy tính hỗ trợ 5.1 mà

conan2901

Active Member

Thank bác nha. Vậy là bộ dàn 5.1 mình mua bây giờ lại phải mua thêm cái AVR này nữa rồi.Mình biết VTC HD ko hỗ trợ 5.1 nên mình muốn giả lập 5.1 thôi vì mình cũng có máy tính hỗ trợ 5.1 mà

sặc, nếu bác có dàn 5.1 AIO rồi thì cần gì AVR nữa ( cái AIO là AVR rồi :D)
còn VTC nó phát là 2.0 ( may lắm thì có 2.0, hình như thỉnh thoảng còn mono L :p)
bác mà muốn giả 5.1 thì cắm jack hoa sen ( 2 giắc) từ đầu VTC sang cái dàn 5.1 kia, trên dàn chọn chế độ giả lập là ok ( dư mà nghe chán phèo à :D)

Chắc thôi vậy. Con 5.1 mình lại dùng cho máy tính thôi, chỉ để xem fim cũng được.
Còn VTC HD của mình là ra 2.0 lên để đánh con Pioneer CS-A99 nghe cũng ok rồi. ^^

Bên trên