Chỉ vì đưa phim lên torrent, một uploader bị phạt hơn nửa triệu USD

Ðề: Chỉ vì đưa phim lên torrent, một uploader bị phạt hơn nửa triệu USD

các bác đọc kỹ đi, thằng này up lậu trước khi chiếu chính thức, phạt như thế là đúng rồi, có khi còn hơi ít.
Phim người ta làm tốn bao nhiêu công sức, tiền của, dù là phim dở đi, thì cũng phải chiếu chính thức rồi up cũng đâu muộn. Các bác cứ nghĩ đồ m làm rồi bị người khác ăn cắp, đem cho lung tung có điên không.

Di Oi Gi

các bác đọc kỹ đi, thằng này up lậu trước khi chiếu chính thức, phạt như thế là đúng rồi, có khi còn hơi ít.
Phim người ta làm tốn bao nhiêu công sức, tiền của, dù là phim dở đi, thì cũng phải chiếu chính thức rồi up cũng đâu muộn. Các bác cứ nghĩ đồ m làm rồi bị người khác ăn cắp, đem cho lung tung có điên không.

cùng quan điểm với bác

tay đó chắc là spy của đối thủ nào đó nên mới chơi vậy đó, bác thấy có lý ko ?

không ủng hộ bản quyền. nó mà nghiêm thì ae hát đê thì chỉ có móm [-O<

cùng quan điểm với bác

tay đó chắc là spy của đối thủ nào đó nên mới chơi vậy đó, bác thấy có lý ko ?
spy thì m nghĩ chắc kg chơi nhau đến vậy, đặc biệt nếu cảnh sát điều tra ra có khi chết liền. Thằng này là mod của trang torrent, chắc có khả năng là làm việc cho hãng phim hay bạn bè làm cho hãng, bực bội với hãng nên up phim lên để phá hoại.

vodanhdaisu

Active Member

vậy thì các mod của The P-Bay, Kickass, public thì sẽ bị phạt bao nhiêu nhỉ :D

Di Oi Gi

spy thì m nghĩ chắc kg chơi nhau đến vậy, đặc biệt nếu cảnh sát điều tra ra có khi chết liền. Thằng này là mod của trang torrent, chắc có khả năng là làm việc cho hãng phim hay bạn bè làm cho hãng, bực bội với hãng nên up phim lên để phá hoại.

xác định 100%

tuy nhiên topic này làm rất nhiều người hoang mang, cứ tưởng upload lên là có tội , phải làm sao để mọi người phân biệt được upload có tội và upload vô tội nhỉ , bác có cách nào phân tích kỹ hơn để mọi người cùng hiểu ko ?

Bên trên