Chất lượng nghe nhạc của dàn AIO (đặc biệt là LG ?)

ntuandat

Member
Chào các bác,
Hiện em cũng đang lăn tăn quá cái vụ nghe nhạc của AIO này, không biết "đã" đến đâu, vì trình độ "tai trâu" của em không phân biệt rõ hic hic.
Túm lại là như vầy
1. Em đang có dàn LG 964TZ, để dành xem phim HD. Lúc đầu em có mua đĩa chép 5k ngoài đường về nghe nhạc thì thấy nó không phê. Tầm thường quá.
2. Sau đó em tính ráp dàn 2 kênh, nhưng kinh phí eo hẹp nên tạm thời em dzớt dàn mini nội địa: Onkyo FR-X7. Thêm vào đó em đi mua đĩa chép nhưng chép sang hơn (TDK) tới 20k đĩa. Về thì em thấy hài lòng với dàn Onkyo này. Chỉ mỗi tội là tiếng bass nghe không chắc (khuyết điểm của các dàn mini).
3. Nếu chỉ dừng lại ở đó thôi thì không có gì phải bàn cãi. Nhưng sau đó em táy máy, bỏ cái đĩa TDK kia vào dàn LG. Nghe tiếng bass chắc hơn, và đặc biệt nghe "người lớn" hơn dàn mini Onkyo. Trước giờ em cứ nghĩ dàn mini nội địa này phải nổi trội hơn LG chứ. Giờ bị rối tung quá.
4. Do đó nhờ các bác có kinh nghiệm nghe nhạc = AIO và = dàn mini xin cho em 1 vài lời nhận xét CÁ NHÂN. AIO nghe nhạc khi so sánh với dàn mini thì nó như thế nào ạ? Và AIO nghe nhạc khi so sánh với dàn 2 kênh tầm 7 triệu thì cách biệt nó như thế nào
À ghi chú thêm là trong lúc so sánh thì các bác chú ý giúp em về tầm tiền của đối chứng. Cách biệt xa quá về giá trị thì không công bằng.
Các bác giúp em với. Vì nếu dàn mini mà không nổi trội lắm so với AIO thì em tống em nó đi, góp lúa làm dàn 2 kênh cho thỏa mãn :D Hoặc là tống cả 2, làm dàn rời 5.1 kiêm luôn 2 kênh
Thanks

lehoang40

Ðề: Chất lượng nghe nhạc của dàn AIO (đặc biệt là LG ?)

Bác cũng thấy dàn LG có con sub to đùng phải không? cái này mà bass không kêu mới lạ. Dàn mini Onkyo thực chất cũng là một dàn AIO nhưng của rất nhiều năm về trước, bác so với dàn AIO đời mới sao đặng

ntuandat

Member
Ðề: Chất lượng nghe nhạc của dàn AIO (đặc biệt là LG ?)

Thế thì em phải tống tiễn em nó đi, và chuẩn bị lúa cho phương án thay thế thôi.
Thanks bác lehoang40

Bên trên