Chất lượng hàng sám-sùng nè ặc..ặc..

anhnh

Ðề: Chất lượng hàng sám-sùng nè ặc..ặc..

em cũng nghĩ thế, lần này mà bảo hành rùi vè không khéo không dám mở tivi cũng nên khổ thân :(

bhviet89

Member

Chả biết các bạn "hên xui" thế nào chứ t cũng đã mua 1 chiếc LCD, 1 HDD, 1 SSD của Samsung dùng dc 1 năm thì bị hỏng LCD với HDD phải đi bảo hành còn SSD thì rất kén đĩa và 1 số đĩa ko đọc được. Về sau mới biết là hàng Samsung đắt là do giá thuê gia công cao chứ ko phải do chất lượng nên lần sau cạch đến già ko bao giờ mua hàng của bọn Samsung nữa. Giờ thì có ác cảm với bọn SS rồi :-L

nguyenvantrung2410

Active Member

các bác sợ thế à, em chỉ sợ đt của samsung thôi, vì 1 lần đã xài con D900 được tặng ( FPT tặng), khi mua con LCD samsung, sau đó thì con D900 này đã lên đường thỉnh kinh rồi vì bị nhúng nước 1 lần, còn con TV LCD samsung em vẫn dùng ngon lành cho tới bây giờ, khoảng 3 năm rồi, vừa rồi lại mới mua 1 con LCD của samsung nữa được khoảng nửa năm, vẫn ok, cái desktop của em dùng màn LCD samsung 4 năm nay rồi, có bị tí vấn đề nào đâu, các bác bị sao ấy chứ:-?

motmot12

mua samsung thì mua hàng tàu dùng còn sướng hơn

thaipsp

lúc trước khi mới mua máy tính có mua 1 màng hình sam sung. khoảng 1 năm mà nó hư đến 2 lần. đem đi bảo hành thôi đã đủ mệt. từ đó trở về sau em chạy mặt đồ sam sung luôn.

usami

Member

tóm lại dùng hàng Liên Xô vẫn là nhất :-B

anh7otosaigon

Active Member

chắc hên xui thôi mấy bác, màn hình máy tính để bàn SS crt em dùng 7 năm vẫn ngon lành đậu nành nè

vaio18

em thấy hàng Nhật vẫn tốt nhất! sony sony

cub7968

đang mê hàng công nghệ quá cũng khổ

đang mê hàng công nghệ quá cũng khổ
Nhà em đang dùng 1 CRT 753 Samsung rất ngon, tin tưởng lên 5s mua 1 em y chang về -> bị lừa -> choáng.
Cong ty em cũng dùng nguyên 1 dàn LCD Samsung, trong đó con 732N plus sắp sửa ra chợ Nhật Tảo ?!
Tóm lại hàng Samsung tỉ lệ lỗi của Samsung cao quá -> k yên tâm -> k chọn

duyanh112

bài viết có vẻ đả kích Samsung quá ta mà cũng thông cảm thôi mua xui thì bức xúc mà...tớ là fan Samsung đây...nhà tớ toàn dùng đồ Samsung đây từ máy giặt,tủ lạnh,tivi...(điện thoại thì BB) có thấy hư gì âu...chưa bảo hành dù chỉ 1 lần(dóc chết liền)...Bác nào nói ổ cứng Samsung mau hư thì nhìn lại xem ổ cứng Seagate có hư ko(đang dùng ổ cứng samsung và mới mua e 1.5T của Seagate đc 2 tháng 11 ngày đã bị bad sector đây vừa bảo hành xong).Hàng điện tử mà xui thì sửa lên sửa xuống dù bất kỳ hãng nào danh tiếng đến mấy cũng vậy thôi còn hên thì mua đúng lô hàng tốt thì dùng chả bao giờ phải sửa
-->> kết luận chỉ 2 từ "hên xui" Samsung nếu nó tệ đến thế thì giờ này chả tồn tại để các bác mua và chê bai mà đã phá sản từ lâu rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

xtdv

Member

Hàng điện tử hỏng mau hay nhanh theo em còn do cách của người sử dụng nữa...

Đôi khi mua cái TV mới về cưng quá, đắp mền cho nó sợ bị bụit => Nó nóng quá cháy mất (thời tiết Việt Nam nóng ẩm), đôi khi sạch không phải lối...

nghe&nhin

Member

"hên-xui"!?
bác nào đang ở thái cực "hên" thì có thể nhẹ nhàng phán câu này, còn ngược lại thì sao, của đau con xót, ko chửi #$@>?&^$ mới lạ, chưa kể bọn BH nhiều chỗ nó hành cho rã xác, ko chạy mất dép mới lạ:-&

please_helpme

Active Member

em thấy SS được khâu BH
hay quê em nghèo nó ưu tiên

chớ đồ SS thì giá sao bằng SONY
nhưng thử chơi loại đắt tiền nó xem
cũng cắt ra miếng đoá bác

hãng nào cũng vậy thôi
cũng có % tỉ lệ lỗi của sp

khó biết, khó biết lắm các pác ơi! đang xài LCD SS, có thấy gì đâu, cũng hơn 1 năm rồi, trước đó xài cái nắp trượt SS còn D500 đời cổ, nay cho bà chị xài, vẫn chạy tốt, ngoài việc thay cáp màn hình. Kết luận, SS cũng hên xui do sản phẩm thôi.
Còn như Sony thì cũng chắc gì hơn đâu, như vừa rồi tớ xài cái bluetooth tai nghe DS-980, bảo hành 6 tháng, thế mà vừa qua bảo hành 1 tháng, đem đi sửa chữa mà bọn nó bảo là không sửa được, lại bảo là mua cái mới khác, giảm 10%, hoặc thay hẳn cái ruột cũ của thằng khác với giá 500k, tức đếch chịu được! ghét, không xài sony nữa

Bên trên