CERN phát đi thông điệp mới nhất về "Hạt Chúa trời"

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: CERN phát đi thông điệp mới nhất về "Hạt Chúa trời"

Có nhiều vụ biểu tình, cũng như một số tòa án đòi CERN ngừng mọi hoạt động, vì trên lý thuyết, các thí nghiệm va chạm hạt của họ có tạo ra các hố đen. Và nhỡ may các hố đen đó không thể kiểm soát được, nó sẽ làm thịt cả trái đất, thậm chí cả hệ mặt trời. Đó là trên suy đoán lý thuyết, thực tế các hố đen nhân tạo có tồn tại, song năng lượng của nó quá thấp để có thể tồn tại trong... phần triệu giây, chưa nói đến việc tác oai tác quái gì :D

Nhiều khi tự hỏi, người ta đang nghiên cứu đến những cái đó, những cái mà không phải ai cũng hiểu. Trong khi mình thì còn đang loay hoay dùng ròng ròng cứu hỏa vì không có thang vươn lên trên tầng 10. "Anh hùng, cần cù, thông minh, thân thiện, tiến bộ...", nhưng còn đang cố đủ ăn!

earl_grey

Well-Known Member

Xin lỗi, em post trùng...

thanhtung90

Active Member

Lấy cái máy ảnh chụp được phần ngàn tỉ giây gắn vào để theo dõi là tiện nhất.
Em dám cá với bác rằng người ta nghĩ mọi cách có thể ở thời điểm hiện tại rồi - thậm chí có thể nghĩ đến những cái bác không nghĩ đến, bác không cần nghĩ thế đâu, chỉ là ngồi đợi họ thôi.

maximus

Dân đen chỉ quan tâm tới ứng dụng của nó, không quan trọng bằng nó là cái gì. Mình thắc mắc là nếu chứng mình hạt Higgs tồn tại thì sẽ "thay đổi toàn bộ ngành vật lí hiện đại" như thế nào.

ktq

Member

Em dám cá với bác rằng người ta nghĩ mọi cách có thể ở thời điểm hiện tại rồi - thậm chí có thể nghĩ đến những cái bác không nghĩ đến, bác không cần nghĩ thế đâu, chỉ là ngồi đợi họ thôi.

Nhiều bạn suy nghĩ chín chắn ghê, bái phục.

Cứ nghĩ là người khác giỏi hơn mình thì mình không cần phải suy nghĩ gì à ? Tư duy chỉ biết an phận thôi sao, cho dù là những ý tưởng điên rồ nhất cũng cần phải xem xét.

Em lói chơi thôi.

Bên trên