Cấn các bác tư vấn mua & cài đặt loa máy tính để xem phim HD

hoangphuongqt27

Chào các bác! mình mới mua màn hình sony bravia full HD, đang định xem phim HD qua máy vi tính, trên card màn hình có một ngõ DVI được chuyển qua cầu nối HDMI nối với LCD.
MÌnh đang dự định mua loa vi tính soundmax b30 để xem phim HD, các bác chỉ dùm nếu muốn có chất lượng âm thanh DTS trueHD thì có cách nào làm được không? MÌnh còn gà mong cao nhân chỉ giúp#-o

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Cấn các bác tư vấn mua & cài đặt loa máy tính để xem phim HD

Muốn nghe được DTS-HD & TRUE-HD đúng nghĩa thì không đơn giản đâu bạn!
Trường hợp của bạn phải mua thêm cái sourdcar ASUS Sona gì đó nữa (khoảng 4 củ).

hoangphuongqt27

Muốn nghe được DTS-HD & TRUE-HD đúng nghĩa thì không đơn giản đâu bạn!
Trường hợp của bạn phải mua thêm cái sourdcar ASUS Sona gì đó nữa (khoảng 4 củ).

trong những topic khác mình đọc thì có bạn hướng dẫn, co 1 bộ loa 5.1, sound on bo co 6 lỗ cấm. Roi dùng phần mềm gì đó là có DTS, để tối nay về thử xem sao. mà nói thiệt mình nghe chứ không biết HD nó như thế nào :-SS

camry2006

Member

Chào các bác! mình mới mua màn hình sony bravia full HD, đang định xem phim HD qua máy vi tính, trên card màn hình có một ngõ DVI được chuyển qua cầu nối HDMI nối với LCD.
MÌnh đang dự định mua loa vi tính soundmax b30 để xem phim HD, các bác chỉ dùm nếu muốn có chất lượng âm thanh DTS trueHD thì có cách nào làm được không? MÌnh còn gà mong cao nhân chỉ giúp#-o

Muốn có chất lượng âm thanh DTS trueHD, và thưởng thức được nó thì phải nghe nhiều và $$$ nhiều đó bạn. Theo mình bạn cứ nghe và thường thức hình ảnh FullHD đi đã, sau này rồi đầu tư tiếp.
Thân.

hoangphuongqt27

Muốn có chất lượng âm thanh DTS trueHD, và thưởng thức được nó thì phải nghe nhiều và $$$ nhiều đó bạn. Theo mình bạn cứ nghe và thường thức hình ảnh FullHD đi đã, sau này rồi đầu tư tiếp.
Thân.

Cám ơn máy pro đã chỉ giáo, thân.

Achilles

trong những topic khác mình đọc thì có bạn hướng dẫn, co 1 bộ loa 5.1, sound on bo co 6 lỗ cấm. Roi dùng phần mềm gì đó là có DTS, để tối nay về thử xem sao. mà nói thiệt mình nghe chứ không biết HD nó như thế nào :-SS

đấy la DTS thôi ... muốn True HD hoac DTS-HD thềm con sound nua la ok Asus Xona Slim la kinh tế nhất

BBerryXS

Sound onboard mà down phần mềm gì gì đó đó mà có DTS chỉ là giả lập DTS chứ card onboard không thể làm được.Bạn muốn tận hưởng đầu tiên là DTS thì nên mua card rời như ví dụ Asus ở trên và 1 dàn loa vi tính vừa phải.

ntuandat

Member

Với cái card sound onboard thì bác không thể có dts thật được. Cùng lắm là Dolby Digital. Và phải chú ý là sound onboard của bác phải ra 5.1 nhé
Còn nếu mua thêm cái Asus Xonar, mặc dù ra dts MA đấy, nhưng với bộ loa soundmax của bác thì mình khuyên đừng nên đầu tư làm gì.
Túm lại 1 điều, bác cứ tận hưởng Dolby Digital 5.1 trước đi đã, tùm hiểu kỹ càng sau này muốn nâng cấp lên thì phải gom lúa từ từ.

Sound onboard mà down phần mềm gì gì đó đó mà có DTS chỉ là giả lập DTS chứ card onboard không thể làm được
Nhầm rồi bác ạ. Phần mềm ở đây có chức năng giải mã âm thanh rồi đưa tín hiệu analog ra jack cắm 3.5 ở sound card. Nếu cắm đúng jack thì có thể thưởng thức DTS thật 100%. Chỉ có cái với sound onboar thì không được hay lắm thôi. Nếu chưa có xèng bác chủ thớt cứ dùng tạm như vậy cũng được

camry2006

Member

Cám ơn máy pro đã chỉ giáo, thân.

Hehehe, không có chi. Chúc may mắn trên con đường chông gai này. Cứ 5.1 thưởng thức trước đã bạn, khi nào thấy không ứng ý thì gom lúa dần dần rồi đi hỏi tiếp. Kinh nghiệm bản thân đấy. Xem chừng đầu tư nhiều nhưng lỗ tai nghe không tới cũng phí tiền lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên