Cách mở port của Router Dlink DSL 500T !!!

hieunguyen

Em ko thể mở port trên con này được, search trên net thấy có mấy bài hướng dẫn nhưng làm theo hoài chưa được, em down torrent rẩt chậm và seed bị đứng, theo hướng dẫn của Admin hdvnbits qua đây hỏi các anh trong 4rum cách mở port cho utorrent của em
Em cấu hình như sau có sai sót gì các anh chỉ cho ạ.

khi điền vào đầy đủ rồi nhấn apply thì ko thấy nó chạy gì hết!!!Mong mọi người giúp đỡ !!!

sieucan

Active Member
Ðề: Cách mở port của Router Dlink DSL 500T !!!

Private IP đã đúng IP máy em chưa?
Port đã trùng với config trong utorrent chưa?
Kiểm tra xem firmware là bản mới nhất chưa?

Làm theo hướng dẫn ở đây( nhớ điền port và IP vào mấy ô web yêu cầu )
http://www.portforward.com/english/routers/port_forwarding/Dlink/DSL-500T/Utorrent.htm
Xem kết quả config như ở cuối trang và copy vào modem.

Nếu vẫn không được thì reset và để defaut rồi thiết lập lại.

locke1602

Well-Known Member

Thank Sieucan đã hướng dẫn cho anh em nhé, cái này mình k rành lắm, nên anh em hỏi chỉ biết nhờ các bạn.

cdv1010

Member

Bạn nên dùng IE để cấu hình mấy modem hay AP. Dùng FF nhiều khi hay bị vậy lắm. Còn nếu đã dùng IE rồi thì sau khi apply thử restart modem xem sao.

hieunguyen

thank các anh, em làm theo đã làm theo hướng dẫn và biết là config trên firefox thì ko được nhưng làm tren IE thì apply đc rồi, nhưng em vẫn chưa mở port được ạ,
Private IP đã đúng IP máy em chưa?==> dạ đúng rồi ạ
Port đã trùng với config trong utorrent chưa?==> port 27454 trong preferences
Kiểm tra xem firmware là bản mới nhất chưa? ==> V1.00B02T02.SG.20050304

Chỉnh sửa lần cuối:

ITMaster

Xem cái firewall của Windows có Enable không? Có thì tắt đi rồi thử, cố gắng mở port trên router mà firewall để enable thì cũng tịt.

hieunguyen

Cám ơn các anh nhiều, em đã mở đựoc port rồi ạ!!!

Checking port 27454 on 117.4.186.124...

OK! Port 27454 is open and accepting connections.

You will be able to receive incoming BitTorrent connections.

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenphong

Windows firewall tắt, chắc bạn đang xài chương trình khác làm firewall. Nếu bạn đang xài avira security thì cổng sẽ không mở được do bị chặn. ( muốn mở cổng được thì phải custom lại mức security). Hiện tại mình chỉ thử được nod32 ESS và AVG+windows firewall thì mở cổng được, còn các ct khác mình chưa thử nên không biết

namthieugia

Cho em hỏi làm sao để biết Private IP của mình là bao nhiêu và sử dụng protocol nào là phù hợp?

Em cũng dùng DSL 500T (mặc dù chưa mở port nhưng ban đêm có thể lên gần 200kB nên hi vọng mở được port sẽ cao hơn)

Cho em hỏi làm sao để biết Private IP của mình là bao nhiêu và sử dụng protocol nào là phù hợp?

Em cũng dùng DSL 500T (mặc dù chưa mở port nhưng ban đêm có thể lên gần 200kB nên hi vọng mở được port sẽ cao hơn)

Bạn vào Start --> Run--> Cmd rồi gõ vào ipconfig /all thì sẽ thấy ip private của mình
Còn protocol thì sử dụng Both là ok rồi. Chẳng qua lần đó mình ko mở port đc là do cái Firefox nên ko apply đc.

Bên trên