Các bác xem xét hộ em rùi cho ý kiến :D

doc_khach

Active Member
Tình hình là em đang ở quê, mới dọn lại cái kho thấy còn bộ loa cổ S90 hàng Sô Viết mà thầy em vác về từ những năm 8X bỏ đến tận h ko dùng. Nay em mới lôi ra test thử thấy vẫn còn ngon gúm ko bít có bác nào xài qua loại này chưa? Cho em cảm nhận và đánh giá chi tiết chút ko ạ + kéo 2 chú này thì cần âm li loại nào thì đủ? Em đang thiếu bộ loa nghe nhạc và hát karaoke nữa. Đang định vác đi HN lun :D mỗi tội siu nặng. hix chắc phải nhờ xe tải nhà ông bác tha lên hộ hix.

lan806

Well-Known Member
Ðề: Các bác xem xét hộ em rùi cho ý kiến :D

Bác dùng hát Karaoke thì tốt quá rồi còn gì nữa, ngày xưa em dùng nó với Pioneer 7800II đánh tơi bời, nghe sandra, CC Cathe, model talking, ..... rồi thì Tuấn Vũ - Giao Linh, Chế Linh - Hương Lan, .... đủ mọi thể loại.
Nhưng
Bác mà nghe nó lâu thì sẽ say như say sóng, loa treble chói lắm lại hay cháy nữa

doc_khach

Active Member

Bác dùng hát Karaoke thì tốt quá rồi còn gì nữa, ngày xưa em dùng nó với Pioneer 7800II đánh tơi bời, nghe sandra, CC Cathe, model talking, ..... rồi thì Tuấn Vũ - Giao Linh, Chế Linh - Hương Lan, .... đủ mọi thể loại.
Nhưng
Bác mà nghe nó lâu thì sẽ say như say sóng, loa treble chói lắm lại hay cháy nữa

hix nghe bác nói xong em đấu lại vào cái âm li Cali thấy cũng ổn bật 30% đã rung hết rùi kéo lên tý nữa sợ vỡ cái tủ kính nên thôi còn treb thì chỉnh đc nên ko thấy say lắm ;)) hoặc tai em trâu chưa thấy gì :D
Đây là mấy thông số của em nó
img28

Chi tiết

Tình hình em này đã cũ rùi lại siu bẩn nữa. Bộ vỏ có chỗ góc đã bị bung ra nhưng vẫn còn chắc chắn lắm, em đang định làm lại bộ vỏ cho em ý. nhưng chưa bít nên làm bằng gỗ gì và việc làm lại vỏ có ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh ko a? bác nào bít cho em ý kiến nha :)

Chỉnh sửa lần cuối:

lan806

Well-Known Member

Ngày xưa hay thích chỉnh nhiều treble nên có lẽ chói. Em nghĩ nó không thể so sánh với loa xịn nhưng còn hơn khối loa liên doanh với trung quốc, đừng thay đổi gì cả cứ để mà dùng.

vtlam

Active Member

Vẫn còn nguyên giá 150 rúp, ôi thời Sô Viết...

doc_khach

Active Member

Vẫn còn nguyên giá 150 rúp, ôi thời Sô Viết...

hix giá cả thì em chịu nhưng đó là đồ cổ mà nghe từ sáng đến h thấy hay hay âm thanh rất trong bass rất ấm. có khi phải cò cưa xin xỏ thui. mỗi tội e đang là sinh viên ko bít lấy đây ra chỗ mà bày h bày đống kia đã đủ ngốt ùi phòng thì chật hix

Bên trên