Các bác tư vấn sàn cho phòng nghe nhìn

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Các bác tư vấn sàn cho phòng nghe nhìn

Em có kiểu khác hay hơn là đếu nhà bị mối thì đập đi làm lại từ móng thế là xong =))

bác cao kiến quá, như mình thì bán quách cho rãnh nợ, mua nhà mới ở cho sướng =))

Cần gì phải dùng đến biện pháp thô bạo thế.
Em không biết H2SO4 nó là cái gì, chỉ biết là mua ở mấy tiệm hóa chất, và em cũng chưa từng thấy bọn mối nào còn sống khi bị rưới H2SO4 hoặc HCL cả, nên cứ theo cách của em mà làm đi :-"

vietrung

Active Member

Cần gì phải dùng đến biện pháp thô bạo thế.
Em không biết H2SO4 nó là cái gì, chỉ biết là mua ở mấy tiệm hóa chất, và em cũng chưa từng thấy bọn mối nào còn sống khi bị rưới H2SO4 hoặc HCL cả, nên cứ theo cách của em mà làm đi :-"

theo kiểu bác chắc gỗ nó cũng như bọn mối luôn nhỉ X_X

loveBasso

Member

Các bác nói đến mối em đâm lo.
Em đã đặt sàn gỗ CN, bảo hành 10 năm bao gồm chống mối mọt.
Tuy nhiên em vẫn phải thuê Cty xử lý mối đến làm trước, nhưng tụi này chỉ bảo hành có 5 năm.
Ghét bọn mối mọt thật!

vietrung

Active Member

Tuy nhiên em vẫn phải thuê Cty xử lý mối đến làm trước, nhưng tụi này chỉ bảo hành có 5 năm.
Ghét bọn mối mọt thật!

bác dùng sàn bằng gỗ gì, khung cửa nhà mình làm bằng gỗ thông, bọn nó xơi tái, cũng hên cái cửa gỗ thì chưa X_X

manhthang

Huyền Thoại

Ghét bọn mối mọt thật!

Giỡn tí cho vui thôi, bác làm gỗ công nghiệp thì không phải lo lắng lắm về chuyện mối mọt đâu, đơn giản vì không hợp khẩu vị bọn nó. Em cũng dùng sàn gỗ công nghiệp mấy năm nay chả sao cả. Hoặc không bác chơi hẳn gỗ Pơ mu hoặc Giáng Hương đi, mối mọt ruồi muỗi nó không thích mùi vì của 2 loại gỗ này đâu.

vietrung

Active Member

Giỡn tí cho vui thôi, bác làm gỗ công nghiệp thì không phải lo lắng lắm về chuyện mối mọt đâu, đơn giản vì không hợp khẩu vị bọn nó. Em cũng dùng sàn gỗ công nghiệp mấy năm nay chả sao cả. Hoặc không bác chơi hẳn gỗ Pơ mu hoặc Giáng Hương đi, mối mọt ruồi muỗi nó không thích mùi vì của 2 loại gỗ này đâu.

bác giỡn ác quá, xém tí nữa xách xe ra Kim Biên mua mấy lít roài [-(

onggia

Well-Known Member

Chơi loại này em làm gỗ công nghiệp với cho thêm xèng vào bộ giàn hợp lý hơn bác ạ.

manhthang

Huyền Thoại

Chơi loại này em làm gỗ công nghiệp với cho thêm xèng vào bộ giàn hợp lý hơn bác ạ.

Hơ hơ, phòng của em sắp xong rồi, cơ mà tự nhiên tốn mấy chục mà chả vào cái thiết bị nghe nhìn nào mới ác 8-}

lehoang40

Bạn bè của mình chơi sàn gổ cùng thời với mình giờ tháo sạch rồi, gổ công nghiệp hay gổ tự nhiên chúng nó xơi tái hết. Nhà bác có gổ tốt mà không liền kề thì có thể bền lâu hơn, nếu gặp nhà phố, kế bên nhà mình chơi gổ công nghiệp, bọn mối nó tấn công trước, dể gì nó tha cho nhà bác.
Ở chổ khác thì mình không rành, ở SG bác nào muốn chơi sàn gổ, tốt nhất mỗi năm gỏ cửa công ty diệt mối một lần, mời mấy anh ấy về nhà mà phun thuốc.

luciano

Active Member

nghe bác HOàng nói làm em hết muốn lót lại sàn

Bên trên