Các bác tư vấn sàn cho phòng nghe nhìn

toannd

Member
các bác tư vấn giùm em sàn làm bằng gỗ hay làm bằng gạch có chất lương âm thanh tốt hơn

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Các bác tư vấn sàn cho phòng nghe nhìn

Em vote 1 phiếu cho sàn bằng gỗ! Lỡ xem phim ngũ quên cũng ấm nữa. :D

Giá cả 2 loại này chênh lệch bao nhiêu bác chủ?

loveBasso

Member

Gỗ đi bác, giá cũng không chênh lệch nhiều so với gạch. Loại Newsky khá tốt khoảng 280K/m2

tethien

Active Member

Lót thảm là tốt nhất. Lót thảm rồi thì gạch hay gỗ không còn quan trọng.

loveBasso

Member

Thảm thì hay nhưng vụ vệ sinh cực lắm, vài hôm mà không hút bụi là biết tay nhau.
Gỗ sạch sẽ hơn, dễ vệ sinh. Làm sàn gỗ sau đó mua tấm thảm rời 2x3 về để lên là 10 điểm!

vinagoh

Well-Known Member

Giá thảm khoảng bao nhiêu 1m2 hả bác? Bán theo tấm hay theo yêu cầu của khách hàng?

luciano

Active Member

thảm nói chung giá tuỳ loại, nhưng theo em, hiện ở LTT có bán loại thảm bện từ các cọng chỉ dày, lông phủ k đều nên hiệu quả dành để tiêu âm phải nói tuyệt vời. Giá hơi chát tý 3tr cho 2m3x1m8

Các bác mua thảm về trải đừnng mua lại mỏng quá vì k đáp ứng tốt việc tiêu âm, mà càng lại phải lưu ý lông của nó nhé.

Đợt trước em mua cho bà chị,xài một thời gian thấy lông bay túa lưu.

manhthang

Huyền Thoại

Làm sàn gỗ là đẹp nhất, mua thêm 1 vài tấm thảm trải nhỏ về trải 1 số chỗ theo ý thích nữa là xong.

onggia

Well-Known Member

Gỗ công nghiệp bác cũng nên mua loại gỗ mặt sần 1 chút chứ đừng chơi cái loại nhẵn thín,trải thêm 1 tấm thảm dày trên khu vực bộ dàn của bác là ổn bác ạ.

lehoang40

Lúc trước, nhà cũ của mình cũng lót sàn gổ, được 3 năm bị mối nó ăn, bây giờ mà nghe tới sàn gổ là nổi da gà ngay :))
Nhà mình đang ở mới xây xong trước tết, toàn là sàn gạch thôi.

congphu88

Member

Lúc trước, nhà cũ của mình cũng lót sàn gổ, được 3 năm bị mối nó ăn, bây giờ mà nghe tới sàn gổ là nổi da gà ngay :))

thì 3 năm coi như là hết thời gian bảo hành mà bác, với lại bác cũng nên thay đi cho nó đổi mới căn nhà chứ, 3 năm rồi còn gì :D

vietrung

Active Member

3n khấu hao dc rồi bác oy :D

lehoang40

3n khấu hao dc rồi bác oy :D

Hic, chăc các bác chưa bị mối nó ăn sàn nên nói vậy. Vấn đề không phải là tiền mà là cuộc sống bị sáo trộn ghê lắm. Hơn nửa cái cảm giác khi nhìn thấy mặt dưới sàn là một ổ mối lớn nó giống coi phim kinh dị nhiều tập vậy bác ơi.

vietrung

Active Member

Hic, chăc các bác chưa bị mối nó ăn sàn nên nói vậy. Vấn đề không phải là tiền mà là cuộc sống bị sáo trộn ghê lắm. Hơn nửa cái cảm giác khi nhìn thấy mặt dưới sàn là một ổ mối lớn nó giống coi phim kinh dị nhiều tập vậy bác ơi.

nhà mình thì ko có sàn gỗ mà có cửa gỗ, cũng bị bọn mối nó nhăm nhi, đúng là ghớm kinh,... X_X nghe bác mô tả đêm đêm nằm coi phim kinh dị mà nghe chúng nó gặm rột rột chắc nổi gai ốc nhỉ :-SS

manhthang

Huyền Thoại

nhà mình thì ko có sàn gỗ mà có cửa gỗ, cũng bị bọn mối nó nhăm nhi, đúng là ghớm kinh,... X_X nghe bác mô tả đêm đêm nằm coi phim kinh dị mà nghe chúng nó gặm rột rột chắc nổi gai ốc nhỉ :-SS

Em bày cho 2 bác cách này :-"
Mua thạch tín về hòa với nước rồi ngâm gỗ cho thật kỹ đảm bảo bọn mối không dám xơi nữa đâu 8-X
Hoặc phát hiện chỗ nào có mối bác cứ đổ cả chai H2SO4 đậm đặc vào là chúng nó chết chắc :-":-":-"

vodanh81

Member

Phòng em hiện tại cũng đang lát gỗ mà mối nó xơi 4 xung quanh rồi, mới được có hơn 1 năm mà xem phải thuê thợ về xịt mối mấy lần. Em giờ thấy sợ sàn gỗ rồi.

Mua thạch tín về hòa với nước rồi ngâm gỗ cho thật kỹ đảm bảo bọn mối không dám xơi nữa đâu 8-X
Hoặc phát hiện chỗ nào có mối bác cứ đổ cả chai H2SO4 đậm đặc vào là chúng nó chết chắc :-":-":-"

Đổ 1 phát thấy sàn beton sủi bọt như tôi vôi, 2 tháng sau giao lưu tầng dưới vô tư, làm sợi dây kéo đồ ăn lên phòng rất tiện, đỡ leo thang. hihihi

onggia

Well-Known Member

Em có kiểu khác hay hơn là đếu nhà bị mối thì đập đi làm lại từ móng thế là xong =))

toannd

Member

cảm ơn các bác tư vấn cho minh có thêm nhiều kinh nghiệm về làm phòng nghe nhìn

vietrung

Active Member

Em có kiểu khác hay hơn là đếu nhà bị mối thì đập đi làm lại từ móng thế là xong =))

bác cao kiến quá, như mình thì bán quách cho rãnh nợ, mua nhà mới ở cho sướng =))

Bên trên