Các bác ơi, loa Paradigm thì nên ráp với ampli nào ạ

xicklo

Well-Known Member
Lúc đầu em định làm bộ 7500 hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=59639
nhưng có nhiều bác khuyên em không nên, mà làm dùng dàn ghép 2 kênh ( em nghe nhạc chủ yếu). Em xin nghe theo ạ. Sực nhớ em có 1 bộ loa Paradigm Monitor 9 ( nó có ghi serial là 288212 ) mà ông chú bên HongKong xài chán gửi về cho hơn năm trước.
Ảnh: muare1.vcmedia.vn/images/35/pa%20mo%207%20c2_1270186694.jpg
Em sang nhà hàng xóm mượn quả ampli đểu về nghe thử thì thấy tạm ổn. Vậy em nhờ các bác tư vấn lại giúp em. Ngoài ampli thì em còn phải mua thêm những gì nữa không ạ. Em có tầm 15tr. Nhưng em chỉ chọn ampli khoảng 5 -> 8 mil thôi. Còn lại em đầu tư bộ HDp và bộ 5.1 bình thường để phục vụ HD. Nhờ các bác. ( Em vẫn chưa được phép post link ảnh, mong các bác thông cảm )

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member
Ðề: Các bác ơi, loa Paradigm thì nên ráp với ampli nào ạ

Bác khoái nghe thể loại gì bác nhỉ.

xicklo

Well-Known Member

Loại gì em cũng nghe, nhưng chủ yếu nghe những loại vocal nhẹ nhàng, đi vào lòng người. Thỉnh thoảng làm chút hòa tấu

onggia

Well-Known Member

Làm con âm ly anh quốc kiểu như Quad,musical fidelity,cyrus là có vẻ ổn bác ạ.

xicklo

Well-Known Member

Các bác ơi giúp em đi. Loa của em đằng sau nó đề là Max 150W. Vậy em nên mua ampli gì ạ. Em muốn mua receiver để 1 thời gian nữa còn chơi HD ( bây h chưa có điều kiện nên mua receiver nghe nhạc trước đã )

lehoang40

Các bác ơi giúp em đi. Loa của em đằng sau nó đề là Max 150W. Vậy em nên mua ampli gì ạ. Em muốn mua receiver để 1 thời gian nữa còn chơi HD ( bây h chưa có điều kiện nên mua receiver nghe nhạc trước đã )

Nếu thời gian tích góp của bác chỉ là vài tuần hay tối đa 3 tháng thì bác mua con receiver Pioneer đi bác, vừa để nghe nhạc, sau này nâng cấp lên dàn HT cũng được.
Nhưng nếu thời gian tích góp lâu hơn thì bác kiếm 1 amply 2 kênh Harman Kardon second hand là được, mua re sớm mà không xài thì nó phí vì nó rớt giá cũng mau lắm.

Bên trên