Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

imagic

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Bác nói chuyện rất hay cứ như bác là "người trong cuộc". Đúng hay sai thì nhìn vô bít liền, giải thích thế nào thì sự thật vẫn là sự thật.
"Nhìn vô biết liền", vậy có khác gì bức hình bên dưới đâu?

Đề nghị là phải dựa vào bằng chứng. Tôi nói hay vì tôi google và nghe 2 phía ý kiến, và chọn những cái có "bằng chứng". Phần lớn game VNG là TQ, đồng ý, nhưng VNG mua 1 mặt thu lợi nhuận, 1 mặt làm bàn đạp để tự sản xuất game và xuất khẩu, sự thật đó sao k0 thấy bác đề cập đến ? Cũng như 1 mớ cái khác... Hài.

PhongLA

"Nhìn vô biết liền", vậy có khác gì bức hình bên dưới đâu?

Đề nghị là phải dựa vào bằng chứng. Tôi nói hay vì tôi google và nghe 2 phía ý kiến, và chọn những cái có "bằng chứng". Phần lớn game VNG là TQ, đồng ý, nhưng VNG mua 1 mặt thu lợi nhuận, 1 mặt làm bàn đạp để tự sản xuất game và xuất khẩu, sự thật đó sao k0 thấy bác đề cập đến ? Cũng như 1 mớ cái khác... Hài.

Quả thật là có nhiều chuyện hài

- Hài tập 1: Lời chuyên gia thì éo nghe, còn lời đồn, đá xéo thì tin sái cổ. 30% cổ phần mà bảo đã nuốt đc VNG, ngu vãi. Báo lá cải SGTT dùng từ "mua chuộc" thì tin ngay là "xác nhận VNG là tàu", hãi thật.

- Hài tập 2: VNG là cty sau 1 thời gian dài mua game, đã có thể xuất khẩu game tự làm sang Tàu và Nhật. Mấy cty khác làm đc k0 ? Vậy mà đòi đóng cửa?

- Hài tập 3: Éo biết về thương mại, mù báo cáo tài chính, chưa bao giờ hiểu nỗi khổ xin việc, mà hở 1 chút là đòi đóng cửa VNG với 2k nhân viên

- Hài tập 4: Đòi nhập game Tây, nhập game về thì game chết một đống, chỉ có game kiếm hiệp từ Tàu và Hàn thì sống. Sao k0 tẩy chay bạn bè đi?

- Hài tập 5: VTC, FPT... cũng hút máu kìa. Mà ai biểu ham tranh đua chi? Có ai ép nạp card à?

- Hài tập 6: VNG làm nhiều hoạt động ủng hộ TS-HS, hoạt động vì trẻ em... mấy năm nay thì éo tin, còn bản thân k0 biết đóng góp đc vài ngàn bạc lẻ chưa mà tự hào

...

"Bằng chứng của người khác" thì bác bảo là Lá Cải. Còn cái "bằng chứng gu gồ" của bác thì là "lá gì?"

Mình có khoảng vài trăm tài khoản của Zing, hồi trước chơi game võ lâm tạo để cày acc, mà mấy cái tài khoản này thì có quái thông tin gì mà bọn TQ cần nhỉ. Toàn lo bò trắng răng, cái chính thì không lo

http://www.hdvietnam.com/diendan/198-phat-bieu-cam-nghi/412227-canh-giac-cao-do-voi-trung.html
Chỉ để phòng thôi mà bác, mình đọc thì mới té ra họ hơi bị thâm đó...

imagic

Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

"Bằng chứng của người khác" thì bác bảo là Lá Cải. Còn cái "bằng chứng gu gồ" của bác thì là "lá gì?"

Vậy là bác chưa phân biệt đc lời nói suông và lời nói dựa vào bằng chứng à.
Thế này nhé:
- Một người thì hô hào là VNG bị thâu tóm, Tencent hiện chiếm 70%, ông Minh chỉ giữ 1%... Bác chắc cũng đọc mấy bài như vậy. Thế bác có thấy là họ k0 trưng ra bất kỳ bằng chứng nào không?
- Người khác sau đó tìm tòi và đưa ra bảng báo cáo tài chính của Tencent, từ bảng báo cáo đó thấy rõ là Tencent chỉ chiếm 31% cổ phần. Và không có ai phản bác về bảng báo cáo này.

Hay ví dụ thứ 2:
- Một người hô hào zing mp3 là tàu khựa. Tui hỏi mãi mà chẳng thấy đưa ra bất kỳ bằng chứng nào. Chỉ toàn là phán kiểu như: zing nghe giống như tiếng tàu, giao diện giống fb, vng bị tencent mua...

K0 hiểu bác đã hiểu cái gọi là "nói suông" và "nói có bằng chứng" chưa nhỉ?

Mà bác biết sử dụng google k0 vậy? Nếu k0 biết, mình có thể hướng dẫn mà.

http://www.hdvietnam.com/diendan/198-phat-bieu-cam-nghi/412227-canh-giac-cao-do-voi-trung.html
Chỉ để phòng thôi mà bác, mình đọc thì mới té ra họ hơi bị thâm đó...
Đúng, luôn phải đề phòng. Nhưng phải đề phòng một cách thông minh. Không phải đề phòng theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót. Nạn "cải cách ruộng đất" ngày xưa là ví dụ điển hình đó: cả địa chủ tốt tham gia cách mạng cũng bị bắt xử, vãi.

Quả thật, bọn Tàu rất khốn, lừa nông dân miền quê mấy vụ mua đĩa, bắt mèo, bắt ong...
Nhưng không chỉ bọn tàu không, làm ăn với bất kỳ ai cũng cẩn thận. Bài học kem colgate nuốt kem Dạ Lan chẳng hạn chẳng hạn, hay những vụ lừa kinh doanh bán hàng đa cấp chẳng hạn...

PhongLA

Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Vậy là bác chưa phân biệt đc lời nói suông và lời nói dựa vào bằng chứng à.
Thế này nhé:
- Một người thì hô hào là VNG bị thâu tóm, Tencent hiện chiếm 70%, ông Minh chỉ giữ 1%... Bác chắc cũng đọc mấy bài như vậy. Thế bác có thấy là họ k0 trưng ra bất kỳ bằng chứng nào không?
- Người khác sau đó tìm tòi và đưa ra bảng báo cáo tài chính của Tencent, từ bảng báo cáo đó thấy rõ là Tencent chỉ chiếm 31% cổ phần. Và không có ai phản bác về bảng báo cáo này.

Hay ví dụ thứ 2:
- Một người hô hào zing mp3 là tàu khựa. Tui hỏi mãi mà chẳng thấy đưa ra bất kỳ bằng chứng nào. Chỉ toàn là phán kiểu như: zing nghe giống như tiếng tàu, giao diện giống fb, vng bị tencent mua...

K0 hiểu bác đã hiểu cái gọi là "nói suông" và "nói có bằng chứng" chưa nhỉ?

Mà bác biết sử dụng google k0 vậy? Nếu k0 biết, mình có thể hướng dẫn mà.

Đúng, luôn phải đề phòng. Nhưng phải đề phòng một cách thông minh. Không phải đề phòng theo kiểu thà giết nhầm còn hơn bỏ sót. Nạn "cải cách ruộng đất" ngày xưa là ví dụ điển hình đó: cả địa chủ tốt tham gia cách mạng cũng bị bắt xử, vãi.

Quả thật, bọn Tàu rất khốn, lừa nông dân miền quê mấy vụ mua đĩa, bắt mèo, bắt ong...
Nhưng không chỉ bọn tàu không, làm ăn với bất kỳ ai cũng cẩn thận. Bài học kem colgate nuốt kem Dạ Lan chẳng hạn chẳng hạn, hay những vụ lừa kinh doanh bán hàng đa cấp chẳng hạn...

Vinagame bác bỏ tin đồn bị doanh nghiệp Trung Quốc thâu tóm - Kinh tế - Pháp Luật TPHCM Online
Bác vô xem 31% là ít hay nhiều.

Suy luận của bác em thấy hoàn toàn hợp lý, em chỉ xin hỏi bác 1 việc nhỏ thôi nha: Nếu thật sự bác là Tencent thì bác có "đăng đàn để nói với công luận rằng: Tôi, Tôi thật sự 1000% là chủ của VNG, ko tin àh? Đây tôi sẽ cung cấp đầy đủ "bằng chứng" cho xem nhá.......".
Em nghĩ chắc bác sẽ ko làm vậy đâu ha....

imagic

Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

31% là nhiều nhưng chưa đủ để thâu tóm.

Suy luận của bác em thấy hoàn toàn hợp lý, em chỉ xin hỏi bác 1 việc nhỏ thôi nha: Nếu thật sự bác là Tencent thì bác có "đăng đàn để nói với công luận rằng: Tôi, Tôi thật sự 1000% là chủ của VNG, ko tin àh? Đây tôi sẽ cung cấp đầy đủ "bằng chứng" cho xem nhá.......".
Tencent là một công ty đại chúng (cổ phần niêm yết), bị buộc phải minh bạch, bị kiểm soát từ cty kiểm toán độc lập, sàn chứng khoán và cơ quan nhà nước
Nên nếu nó báo cáo là nó chỉ chiếm 31% thì chắc chắn nó chỉ chiếm 31%.
Như vậy, rõ ràng là sự nghi ngờ của bạn k0 hợp lý.

imagic

Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

31% là nhiều nhưng chưa đủ để thâu tóm.

Tencent là một công ty đại chúng (cổ phần niêm yết), bị buộc phải minh bạch, bị kiểm soát từ cty kiểm toán độc lập, sàn chứng khoán và cơ quan nhà nước

PhongLA

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

31% là nhiều nhưng chưa đủ để thâu tóm

ông Lê Hồng Minh đang là Chủ Tịch Hội Đồng Quản Trị với 19% cổ phần, trong khi Tencent Trung Quốc 31% cổ phần. Thế mà bác bảo là: chưa đủ để thâu tóm thì em củng potay với bác.
Mà bác bảo: rõ ràng là sự nghi ngờ của em ko hợp lý.%-(

Chỉnh sửa lần cuối:

vophonghieu

Re: Ðề: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Quả thật là có nhiều chuyện hài

- Hài tập 1: Lời chuyên gia thì éo nghe, còn lời đồn, đá xéo thì tin sái cổ. 30% cổ phần mà bảo đã nuốt đc VNG, ngu vãi. Báo lá cải SGTT dùng từ "mua chuộc" thì tin ngay là "xác nhận VNG là tàu", hãi thật.

- Hài tập 2: VNG là cty sau 1 thời gian dài mua game, đã có thể xuất khẩu game tự làm sang Tàu và Nhật. Mấy cty khác làm đc k0 ? Vậy mà đòi đóng cửa?

- Hài tập 3: Éo biết về thương mại, mù báo cáo tài chính, chưa bao giờ hiểu nỗi khổ xin việc, mà hở 1 chút là đòi đóng cửa VNG với 2k nhân viên

- Hài tập 4: Đòi nhập game Tây, nhập game về thì game chết một đống, chỉ có game kiếm hiệp từ Tàu và Hàn thì sống. Sao k0 tẩy chay bạn bè đi?

- Hài tập 5: VTC, FPT... cũng hút máu kìa. Mà ai biểu ham tranh đua chi? Có ai ép nạp card à?

- Hài tập 6: VNG làm nhiều hoạt động ủng hộ TS-HS, hoạt động vì trẻ em... mấy năm nay thì éo tin, còn bản thân k0 biết đóng góp đc vài ngàn bạc lẻ chưa mà tự hào

...

fuck chó tàu và chó 3 tàu

Alabama

Đang tự hỏi tại sao imagic rống gân cổ và mất nhiều sức lực chỉ để biện minh cho GVN :-?

Vấn đề nó bị thâu tóm hay không thâu tóm thì kệ cha nó, chỉ cần nghe đến việc liên quan tàu khựa là tẩy chay nó, ta sức nhỏ ta đoàn kết gây thiệt hại kinh tế cho nó dù ít hay nhiều cũng tốt. Coi như đòn cảnh báo đến các công ty Việt, đừng nên chơi với bọn thâm độc nếu không muốn bị tẩy chay.

anh0424

Active Member
Ðề: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

các bác đăng kí cái dịch vụ "Zing File" sẽ thấy nó yêu cầu nhiều thông tin nhạy cảm như nào.

Vote cắt tờ rym bọn tàu khựa vứt xuống biển cho cá mập ăn.

imagic

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

ông Lê Hồng Minh đang là Chủ Tịch Hội Đồng Quản Trị với 19% cổ phần, trong khi Tencent Trung Quốc 31% cổ phần. Thế mà bác bảo là: chưa đủ để thâu tóm thì em củng potay với bác.
Mà bác bảo: rõ ràng là sự nghi ngờ của em ko hợp lý.%-(

31% cổ phần của Tencent chắc lớn hơn 69% cổ phần à ? 31% mà đòi thâu tóm à ? Cá bé đòi nuốt cá lớn à ?

Bạn so sánh cổ phần cá nhân với cổ phần nhóm (cổ phần Tencent là tổng của nhiều người) à ? Bạn k0 tính đến số cổ phần của vây cánh à ?

Bạn có biết cổ phần của tất cả các vị chủ tịch của những cty nổi tiếng như Facebook, Microsoft... k0 ?
Tài chính - Tài sản khổng lồ của Mark Zuckerberg chỉ nằm trên giấy
--> zuckerberg chỉ có 28% cổ phần, nhưng vây cánh giúp ông có tổng cộng 51% cổ phần, đủ để ra quyết định

Hay bạn muốn lấy thêm ví dụ về Bill Gate, Warren Buffett ?

Bạn có cần học thêm kiến thức kinh doanh k0? Bạn có cần đọc thêm sách về các cty nổi tiếng k0?

Thật buồn cười.

Và tôi nói sự nghi ngờ của bạn là k0 hợp lý cho câu phát biểu:

Tôi viết và quote lại, bạn k0 đọc rõ à ?

imagic

Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Đang tự hỏi tại sao imagic rống gân cổ và mất nhiều sức lực chỉ để biện minh cho GVN :-?

Vấn đề nó bị thâu tóm hay không thâu tóm thì kệ cha nó, chỉ cần nghe đến việc liên quan tàu khựa là tẩy chay nó, ta sức nhỏ ta đoàn kết gây thiệt hại kinh tế cho nó dù ít hay nhiều cũng tốt. Coi như đòn cảnh báo đến các công ty Việt, đừng nên chơi với bọn thâm độc nếu không muốn bị tẩy chay.

Tui chỉ thấy hài nên buồn cười. Càng tranh cãi thì lại càng thấy buồn cười. Thế mà cũng đc 6 trang, toàn những câu chữ vớ vẩn rồi tung hô nhau.

...

Còn chuyển tẩy chay ? Xì, tôi có níu kéo hay khuyên chú tẩy chay hay k0 tẩy chay à ? Tôi có van nài hay khuyên răn gì à ?

Sự thật rằng, tôi cũng k0 thích việc Tàu có 31% cổ phần. Nhưng nếu nói 31% cổ phần mà thâu tóm đc, xin lỗi, tôi k0 mù quáng hô hào cho mấy thứ lý luận đó.

Alabama

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

31% cổ phần của Tencent chắc lớn hơn 69% cổ phần à ? 31% mà đòi thâu tóm à ? Cá bé đòi nuốt cá lớn à ?

Bạn so sánh cổ phần cá nhân với cổ phần nhóm (cổ phần Tencent là tổng của nhiều người) à ? Bạn k0 tính đến số cổ phần của vây cánh à ?

Bạn có biết cổ phần của tất cả các vị chủ tịch của những cty nổi tiếng như Facebook, Microsoft... k0 ?
Tài chính - Tài sản khổng lồ của Mark Zuckerberg chỉ nằm trên giấy
--> zuckerberg chỉ có 28% cổ phần, nhưng vây cánh giúp ông có tổng cộng 51% cổ phần, đủ để ra quyết định

Hay bạn muốn lấy thêm ví dụ về Bill Gate, Warren Buffett ?

Bạn có cần học thêm kiến thức kinh doanh k0? Bạn có cần đọc thêm sách về các cty nổi tiếng k0?

Thật buồn cười.

Bạn mới cần đọc lại sách kinh doanh nhé, 69% cổ phần còn lại tổng giám đốc chỉ có 19%, 50% chưa biết chắc của ai, mà khi đã cổ phần rồi bán ra công chúng không ít hơn 30%, số còn lại cho là của hội đồng quản trị công ty chưa chắc đã theo tổng giám đốc, do đó 31% của Tencent có thể làm mưa làm gió đè bẹp 19% của giám đốc, ý kiến nó ban ra đố tổng giám đốc dám phản đối, thâu tóm thì chưa nhưng cái này có thể gọi là thao túng không?

Kiến thức không bao nhiêu đừng đi chém gió để lòi đuôi ra.

imagic

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Bạn mới cần đọc lại sách kinh doanh nhé, 69% cổ phần còn lại tổng giám đốc chỉ có 19%, 50% chưa biết chắc của ai, mà khi đã cổ phần rồi bán ra công chúng không ít hơn 30%, số còn lại cho là của hội đồng quản trị công ty chưa chắc đã theo tổng giám đốc, do đó 31% của Tencent có thể làm mưa làm gió đè bẹp 19% của giám đốc, ý kiến nó ban ra đố tổng giám đốc dám phản đối, thâu tóm thì chưa nhưng cái này có thể gọi là thao túng không?

Kiến thức không bao nhiêu đừng đi chém gió để lòi đuôi ra.

K0 nhìn thấy ví dụ ở trên về zuckerberg à, chỉ có 28% cổ phần đó. Lấy con số cá nhân mà k0 nghĩ đến vây cánh à ? K0 biết chế độ bán cổ phần cho nhân viên nòng cốt để tạo vây cánh của FPT, VNG... à ? Thấy chú k0 có đến 1 dẫn chứng, và cũng k0 hình dung ra đc hướng xây dựng là biết ai kiến thức k0 bao nhiêu rồi.

Giờ mới đồng ý là bỏ chữ "thâu tóm", okie, thế là có tiến bộ.

Ý kiến nó đưa ra, nếu cùi mía thì lấy tổng cổ phần vây cánh ra dập, éo gì phải sợ 31%.

Trừ phi làm ăn thất bát như bọn Yahoo, vây cánh mới rời bỏ lòng trung thành và bán cổ phiếu và dễ khiến thâu tóm xảy ra. Các chú cố lên nhé, vãi.

hongai47

Chả biết vngame thuộc về ai, tôi thấy nội dung game toàn thấy đâm chém nhau, cứ gặp là chép. Nhìn vào khung cảnh của game online thấy toàn cảnh mờ ảo cứ như lên đồng. người chơi chỉ thấy có mỗi việc mở đăng nhập và online càng lâu thì level càng cao, cứ bật máy để cả ngày cũng được. tôi không biết chơi game kiểu đó thì có ích lợi gì. chỉ thấy hệ lụy nhiều người tốt tiền, tốn thời gian, một số thanh niên thì bị ảnh hưởng từ game rồi phạm tội ngoài đời thực, có một số trường hợp gây án mà chúng ta thấy thông tin đại chúng chỉ là bề nổi của một tảng băng chìm.
Việc tham gia chơi game mục đích là giải chí, tuy nhiên game online có quá nhiều loại có nội dung không lành mạnh mang tính chất bạo lực dẫn đến nhiều người đã chơi quá đà và nghiện lúc nào không hay kết quả là gây nhiều hệ lụy cho bản thân, gia đình và xã hội.

PhongLA

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

K0 nhìn thấy ví dụ ở trên về zuckerberg à, chỉ có 28% cổ phần đó. Lấy con số cá nhân mà k0 nghĩ đến vây cánh à ? K0 biết chế độ bán cổ phần cho nhân viên nòng cốt để tạo vây cánh của FPT, VNG... à ? Thấy chú k0 có đến 1 dẫn chứng, và cũng k0 hình dung ra đc hướng xây dựng là biết ai kiến thức k0 bao nhiêu rồi.

Ý kiến nó đưa ra, nếu cùi mía thì lấy tổng cổ phần vây cánh ra dập, éo gì phải sợ 31%.

Trừ phi làm ăn thất bát như bọn Yahoo, vây cánh mới rời bỏ lòng trung thành và bán cổ phiếu và dễ khiến thâu tóm xảy ra. Các chú cố lên nhé, vãi.

Em thấy bác hay dùng từ: hài, vãi với người khác mà sao bác ko nghĩ 2 từ đó dành cho bác thì em thấy nó hơi bị hợp lý.

Em nói bác nghe nha, bác đừng có cố mà uốn cái lưỡi ko xương mà cãi hoài.
Ông Lê Hồng Minh đang là Chủ Tịch Hội Đồng Quản Trị mà nắm có 19%.
Tencent Tàu Khựa nó nắm 31% cổ phần.

Bác ko còn gì để mà cãi, giờ bác "đẻ" ra cái vụ "vây cánh của phe ta". Dùng "vây cánh.... mềm" đập........ phe nó.
Sao bác bít cái "vây cánh" đó là của "phe ta" vậy hả. Bác bít hết tên, tuổi, họ, hàng của "vây cánh phe ta" luôn hả?????
Bác nói cho hay cho giỏi, nhưng khi nói xong rồi bác thấy mắc cở ko, thấy trong người mình nó bị gì mà cứ thấy kho chịu ko??? Nếu bác còn cảm thấy như vậy thì em xin chúc mừng bác củng như đại diện gia đình bác mừng cho bác.
Còn mà bác cứ thấy trơ trơ ra đó thì em củng chẳng mừng đâu bác àh!

Chào bác, em thấy hình như bác ko xứng nói với em, mặc dù em thấy bác củng là người có ăn có học ( theo cảm giác của em là chẵng những có học mà bác còn học cao nữa kìa)

Bác cứ ngồi đó mà sướng với chính mình những gì bác nói đi nha. Mặc dù em hiểu là bác ko phải ko hiểu vấn đề đâu, nhưng vì lỳ do gì gì đó mà bác phải cứ nói như vậy. Uh em nghe đâu mới xuất hiện 1 căn bệnh mới hơi bị nguy hiểm, đó là bệnh: Thủ Dâm Tư Tưỡng đó bác

imagic

@PhongLA: Okie, tôi cũng chẳng việc gì phải tranh cãi với bác. Chừng nào bác tự trả lời về tình hình nắm giữ % cổ phần của các vị chủ tịch HĐBQT zuckerberg, bill gate, steve job... rồi nói tiếp. Bí có thể hỏi, có ai cấm hỏi à? Chỉ có bệnh dốt + tự ái mới "k0 biết vẫn k0 hỏi" thôi.

Chắc cho đến giờ vẫn có người cho rằng trong cty cổ phần thì chủ tịch phải nắm cỡ 50% cổ phần, há há, buồn cười quá, há há

Mà nếu tôi là Tencent, chẳng ngu gì thâu tóm, tạo tầm ảnh hưởng để kiếm lợi nhuận là đủ

Và tôi xác nhận lại rằng: tôi k0 thích con số 31%, nhưng quả thật là 31% k0 đủ để thâu tóm hay thao túng, chỉ đủ để có tính ảnh hưởng.

Thôi kệ các chú, chẳng liên quan gì đến tôi.

ngdhieu

Well-Known Member

@PhongLA: Okie, tôi cũng chẳng việc gì phải tranh cãi với bác. Chừng nào bác tự trả lời về tình hình nắm giữ % cổ phần của các vị chủ tịch HĐBQT zuckerberg, bill gate, steve job... rồi nói tiếp. Bí có thể hỏi, có ai cấm hỏi à? Chỉ có bệnh dốt + tự ái mới "k0 biết vẫn k0 hỏi" thôi.

Chắc cho đến giờ vẫn có người cho rằng trong cty cổ phần thì chủ tịch phải nắm cỡ 50% cổ phần, há há, buồn cười quá, há há

Mà nếu tôi là Tencent, chẳng ngu gì thâu tóm, tạo tầm ảnh hưởng để kiếm lợi nhuận là đủ

Và tôi xác nhận lại rằng: tôi k0 thích con số 31%, nhưng quả thật là 31% k0 đủ để thâu tóm hay thao túng, chỉ đủ để có tính ảnh hưởng.

Tranh cãi với người không hiểu biết làm gì để rồi sôi máu lên hả bác?

Alabama

Re: Ðề: Báo SGTT đã xác nhận Vinagame - VNG chính là của tàu khựa

Đem zuckerberg ra đây là mịa gì, chú mới ngu vãi hàng, nói thực tế cho chú nghe, VNG đã bán trên dưới 45% cổ phần ra công chúng, thời hoàng kim chứng khoán VN 2007, có lúc nó lên hơn 200k/1cp, hiện giờ giá trong khoảng 7k/1cp, nói chú nghe giá cả để chú thấy sự chú ý của người nắm cp còn nóng hay không? Chú có từng đi tham gia đại hội cổ đông nào gần đây chưa, biết chùa Bà Đanh ra sao không? Phe cánh thế nào khi người cần bán đã bán cp, người đang nắm chẳng buồn để ý (à, chỉ để ý khi đến ngày nhận cổ tức nhé), tóm lại con số còn lại thua xa 31% của khựa, thực tế cho thấy VNG đã thay đổi khá nhiều thứ theo hướng khựa, và chắc chắn danh sách-thông tin thành viên, cty khựa có quyền truy cập.

Tôi chưa từng nói chữ "thâu tóm". Nhiều bác ở đây hiểu nhầm ý của chữ thâu tóm, phải nói chính xác là thao túng, mà chỉ vì chữ "thâu tóm" chú vào đây chửi rủa thiên hạ ngu này, vãi nọ...người bình thường chẳng ai ngu mà nói kiểu này cho thiên hạ chửi, chú bà con gì tổng giám đốc hay thằng khựa biết tiếng Việt?

Chẳng liên quan thì shut-off từ đầu nhá, đừng phiền hội thọt huyết khựa làm việc.

Tranh cãi với người không hiểu biết làm gì để rồi sôi máu lên hả bác?
Không biết thì dựa cột mà nghe, đừng sủa bậy để ăn đá vào mõm.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên