Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

loiduongmat

Well-Known Member
Ðề: Re: Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

chết mịa ku sung ,toi mất 1 tỉ đô roii,
thôi hãy nghiên cứu và tự làm đi con đừng có ăn cơm hớt nữa
1 tỉ tuy rất to ,nhưng với anh sung vẫn vô tư ,mai mốt ku apple đặt sản xuất linh kiện chém nó lại haaa
apple bá đạo quá ,phen này ifa^n ,ý lộn ifan được nở mày nở mặt rồi (đi đường nhớ nhìn xuống chân coi chừng đạp mìn)
@@@ bản thân không thích ss ,nó ra nhiều sản phẩm quá ,xài cái nào cũng na na nhau nản ,chất lượng sản phẩm chưa được chăm chút kĩ lắm ,ngại nhất vụ pin .
apple đúng là đẹp nhưng đắt quá khg có tiền mua

Bác này mới là thật là bá đạo. Comment hơi bị có cá tính :))

dtvu1310

Member
Ðề: Re: Ðề: Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

1. Bạn cho mình xin cái hình điện thoại O2 nào giống với iPhone với. ( Cảm ứng không phím nhé)

2. Cái prototype mà bạn nói là của APPLE chứ không phải của Sony - đó là mẫu iPhone đầu tiên, trước cả iPhone 2G. Nhiều người cứ hiểu lầm là mẫu đó của SONY. Bạn nên tìm hiểu kĩ càng trước khi bình luận.

3. Apple không kiện SS vì làm sản xuất dt hình chữ nhật bo tròn 4 góc. Sony, HTC, LG... đều có dt hình chữ nhật bo tròn 4 góc mà Apple có kiện đâu. Vì sao?

Muốn bo tròn 4 góc thì phải có R của đường tròn và VỊ TRÍ đặt TÂM đường tròn. Các hãng khác mặc dù cũng bo tròn nhưng thông số do họ tính toán còn SS copy nguyên 2 thông số này của APPLE nên họ kiện là phải, oan ức gì.

Những cmt kiểu như bây giờ phải sx điện thoại tam giác hay hình tròn chỉ là ngụy biện của những kẻ lười biếng sáng tạo thôi, chẳng có cái gì là tốt nhất hay đúng nhất. Cái đẹp nhất, tốt nhất luôn ở phía trước, nơi mà con người không bao giờ tới được.

P/S: Đừng bảo mình là fan Apple hay gì nhé, tính mình thích làm chủ, ko thích lệ thuộc ai. Atheism :D

Dạ thưa anh em xin mạn phép trả lời
1/ đây là mẫu thiết kế năm 2006 của Sony
View attachment 69114 View attachment 69115 View attachment 69116 View attachment 69117 View attachment 69118 View attachment 69119
2/ đây là O2 tuổi đời đã gần chục năm, ko có phím vật lý nhưng đương nhiên phải có phím chức năng anh ạh, còn "hình chữ nhật, bo tròn cạnh" luôn đấy
View attachment 69120

View attachment 69121

Anh coi xem rồi ném đá từ từ cũng đc :))

loiduongmat

Well-Known Member
Ðề: Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

Tranh luận của các bác giống như topic này, không có hồi kết. Mỗi người có quan điểm riêng và cách nhìn nhận vấn để khác nhau. Vì vậy topic sẽ sống đến khi bị bác mod khóa.:))

noob

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

Dạ thưa anh em xin mạn phép trả lời
1/ đây là mẫu thiết kế năm 2006 của Sony
View attachment 69114 View attachment 69115 View attachment 69116 View attachment 69117 View attachment 69118 View attachment 69119
2/ đây là O2 tuổi đời đã gần chục năm, ko có phím vật lý nhưng đương nhiên phải có phím chức năng anh ạh, còn "hình chữ nhật, bo tròn cạnh" luôn đấy
View attachment 69120
View attachment 69121

Anh coi xem rồi ném đá từ từ cũng đc :))

Ai nói bạn cái prototype đó của SONY vậy? Nó có chữ SONY đằng sau là vì Jonathan Ive có lần hỏi Nisibori: Anh tưởng tượng xem nếu SONY mà sản xuất iPhone thì nó sẽ như thế nào. Mẫu này do Shin Nisibori - nhân viên thiết kế của Apple vẽ, không liên quan gì đến SONY cả.

Bạn nên nhớ "Sony" không sản xuất điện thoại, "Sony Ericsson" mới sản xuất điện thoại. HAI CÔNG TY NÀY KHÔNG DÍNH DÁNG GÌ ĐẾN NHAU !

Cái dt O2 mà bạn đưa ra KHÔNG phải full cảm ứng, có nhiều phím vật lí, và cũng không phải hình chữ nhật. Nó chỉ có "dạng" chữ nhật thôi. (Nên phân biệt rõ: 1 vật có dạng tròn và 1 vật có hình tròn khác nhau hoàn toàn) Bạn bảo nó giống iPhone thì mình cũng chịu, không biết nói gì hơn ^^
attachment.php

Mà chẳng ai tuyên bố Apple là hãng đầu tiên sản xuất điện thoại hình chữ nhật cả, bạn đừng tin vào mấy trang tin tức VN - thông tin sau khi dịch đã thay đổi khá nhiều, cố tình dịch thiếu bài, đó là chưa nói tới mục đích gây war để câu view của các diễn đàn và trang tin (điển hình như Tinhte.vn, kenh14...). Nếu muốn có được thông tin chính xác thì nên đọc ở các trang tin uy tín của nước ngoài như The Verge, All Things D...

Vấn đề "hình chữ nhật, bo tròn cạnh" mình đã nói ở post trước, vui lòng không cmt theo kiểu đó nữa. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

loiduongmat

Well-Known Member

Em đã từng đọc ở đâu đó, O2 là khởi đầu của dòng điện thoại cảm ứng và iphone đã phát triển tốt nhất từ khởi đầu đó. Hình như là báo PCWorl thì phải. Còn như bác dtvu1310 nói iphone học hỏi từ thiết kế của O2 là em chưa được đọc :D

dtvu1310

Member

Nếu như bác nói thì cái cục O2 ko phải cảm ứng thì nó dùng gì để thao tác ( thời đó màn hình TFT chưa nhạy nên dùng bút 'chấm" đấy bác ạh), Con O2 Atom nó
là hình gì đây bác
View attachment 69122
Còn ông Apple nổi tiếng "hung hãn" sao ko khởi kiện thằng SS tội vu khống đi để coi Sony nó nói gì, cái bác trích dẫn chỉ là lời nói thông thường thôi, ai làm thế chả đc

loiduongmat

Well-Known Member

Nếu như bác nói thì cái cục O2 ko phải cảm ứng thì nó dùng gì để thao tác ( thời đó màn hình TFT chưa nhạy nên dùng bút 'chấm" đấy bác ạh), Con O2 Atom nó
là hình gì đây bác
View attachment 69122
Còn ông Apple nổi tiếng "hung hãn" sao ko khởi kiện thằng SS tội vu khống đi để coi Sony nó nói gì, cái bác trích dẫn chỉ là lời nói thông thường thôi, ai làm thế chả đc

Bác này không hiểu hết vấn đề nhưng cãi rất hăng. Thôi em đi ngủ, tranh luận thế này đến sáng mất.

noob

Member
Re: Ðề: Apple vs. Samsung tại Mỹ-Apple thắng, Samsung phải đền hơn 1 tỷ đô la

là hình gì đây bác
View attachment 69122

Mạn phép dừng cuộc tranh luận ở đây vì mục đích tranh luận của chúng ta khác nhau. Thân.

dtvu1310

Member

Bác này không hiểu hết vấn đề nhưng cãi rất hăng. Thôi em đi ngủ, tranh luận thế này đến sáng mất.

xin bác chỉ giáo em ko hiểu vấn đề nào với ạ, em ko hăng nhưng thích nói chuyện có lý thôi

loiduongmat

Well-Known Member

xin bác chỉ giáo em ko hiểu vấn đề nào với ạ, em ko hăng nhưng thích nói chuyện có lý thôi

Bác noob có nói "Cái dt O2 mà bạn đưa ra KHÔNG phải full cảm ứng, có nhiều phím vật lí, và cũng không phải hình chữ nhật". Như vậy có nghĩa là bác noob công nhận O2 là đt cảm ứng nhưng nó là kiểu cảm ứng khác với iphone. Và câu trả lời của bạn là "Nếu như bác nói thì cái cục O2 ko phải cảm ứng thì nó dùng gì để thao tác ( thời đó màn hình TFT chưa nhạy nên dùng bút 'chấm" đấy bác ạh)". Còn các vấn đề khác mình không tranh luận, vì mình chưa biết chắc chắn về nó.

Chỉnh sửa lần cuối:

nqt0045

Member

đọc từ đầu đến cuối thì công nhận bác dtvu1310 đưa ra lý lẽ không thuyết phục và có phần cứng đầu, em nghĩ các bác chả nên tranh luận tiếp làm gì
Suy nghĩ của em về vụ Apple vs Samsung, này đơn giản là SS đúng là 1 thằng ăn theo, cảm giác của em khi nhìn thấy con galaxy s2 thì đã bật lên ngay là giống y hệt IP, và cũng từ đó mất cảm tình với SS luôn... bạn em hỏi mua dth gì em bảo cứ IP mà chơi, mẹ em hỏi mua đth gì thì mới trả lời nokia với SS. và chưa thấy ai chê hay phiền lòng vì đã nghe lời em cả

manhhuy8x

Active Member

Mất 1 tỉ để được mọi người biết đến cũng là 1 cách quảng cáo thương hiệu . ;))

haipvg

Well-Known Member

Bác noob có nói "Cái dt O2 mà bạn đưa ra KHÔNG phải full cảm ứng, có nhiều phím vật lí, và cũng không phải hình chữ nhật". Như vậy có nghĩa là bác noob công nhận O2 là đt cảm ứng nhưng nó là kiểu cảm ứng khác với iphone. Và câu trả lời của bạn là "Nếu như bác nói thì cái cục O2 ko phải cảm ứng thì nó dùng gì để thao tác ( thời đó màn hình TFT chưa nhạy nên dùng bút 'chấm" đấy bác ạh)". Còn các vấn đề khác mình không tranh luận, vì mình chưa biết chắc chắn về nó.

Chỗ chữ đỏ: Màn hình O2 không phải là dùng bút chấm vì chưa nhạy mà là do microsoft và các hãng SX ĐT chạy WM không nghĩ ra cách vuốt trượt như Apple. Bằng chứng là những ĐT đó sau này uprom lên 6.5 thì cũng vuốt trượt như thường.

dtvu1310

Member

Có vẻ bạn nói ko còn là cãi lý nữa mà chuyển sang cãi ngang " định nghĩa thế nào là cảm ứng và full cảm ứng ??? bao nhiêu phím chức năng thì cho là nhiều, và bị mang tiếng là có bàn phím vật lý??? và bác nói nó ko phải là hình chữ nhật, bo tròn cạnh thì em chẳng biết nói sao nữa :(( Ko cãi nữa, mất vui roy

loiduongmat

Well-Known Member

đọc từ đầu đến cuối thì công nhận bác dtvu1310 đưa ra lý lẽ không thuyết phục và có phần cứng đầu, em nghĩ các bác chả nên tranh luận tiếp làm gì
Suy nghĩ của em về vụ Apple vs Samsung, này đơn giản là SS đúng là 1 thằng ăn theo, cảm giác của em khi nhìn thấy con galaxy s2 thì đã bật lên ngay là giống y hệt IP, và cũng từ đó mất cảm tình với SS luôn... bạn em hỏi mua dth gì em bảo cứ IP mà chơi, mẹ em hỏi mua đth gì thì mới trả lời nokia với SS. và chưa thấy ai chê hay phiền lòng vì đã nghe lời em cả

Câu trả lời tôi dành cho bạn dtvu1310 là dòng chữ đỏ. Bạn đã về nhất ở topic này, xin chúc mừng :D

sám-sòn chuẩn bị ra windows phone

Hai hãng kiện nhau, thắng rồi lại thua, bồi thường lẫn nhau, chút chi phí kiện tụng có thể gọi là chi phí dành cho công tác quảng cáo, hiệu quả thì kinh khủng khiếp.

Bên trên