Ấn tượng với hệ thống đường cao tốc thông minh của Hà Lan

saslynguyen

Member
Ðề: Ấn tượng với hệ thống đường cao tốc thông minh của Hà Lan

Tôi nghĩ một số bạn khi đọc xong chỉ biết đến chỉ trích, so sánh. Chúng ta nên dùng hành động thay cho lời nói, mỗi người đóng góp 1 chút sức lực thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp - tất nhiên là sẽ dần dần tốt đẹp lên chứ không thể đòi hỏi tốt đẹp ngay được. Có 1 câu nói rất hay của Adam Smith (nhà kinh tế chính trị học nổi tiếng của Anh Quốc) là "Người ta bây giờ cứ ôm khư khư túi tiền của mình và nhìn sang hàng xóm với ánh mắt ghen tỵ"

healthing

Member

Đúng là một con đường trong mơ :) Vừa đẹp vừa hiện đại, lại thân thiện với môi trường. Mong rằng mình sẽ sớm được chạy trên con đường đó :)

blackswan

Member

có gì đâu chỉ cần tăng đủ các loại thuế lên ! tăng thuế thu nhập cá nhân thành 3tr là phải nộp chẳng mấy chốc chúng ta cũng có đường giống như trên thôi!

Thu đến thế thì chỉ có người dân càng nghèo đi thôi, đường xá và mọi thứ vẫn thế, một nhóm người sẽ giầu lên

ttran304

Ko hiểu lắm. Khi nhiệt độ xuống thấp thì 1 nước như Hà Lan sẽ bị tuyết ngập. Mình ko biết mấy cái phát quang ấy sẽ hoạt động thế nào. Chưa kể tiền sửa chữa đường cho highway sau mùa đông đâu có rẻ, nhà nước dư tiền tài trợ cho cái này cũng hay thiệt =.=

terabyte

Banned
Ðề: Re: Ấn tượng với hệ thống đường cao tốc thông minh của Hà Lan

Ko hiểu lắm. Khi nhiệt độ xuống thấp thì 1 nước như Hà Lan sẽ bị tuyết ngập. Mình ko biết mấy cái phát quang ấy sẽ hoạt động thế nào. Chưa kể tiền sửa chữa đường cho highway sau mùa đông đâu có rẻ, nhà nước dư tiền tài trợ cho cái này cũng hay thiệt =.=
Tuyết rơi thì người lái xe nhìn là thấy rồi. Cái này chỉ đề phòng khi nhiệt độ hạ thấp (nhưng không có tuyết) khiến mặt đường đóng băng gây trơn trợt mà người lái khó nhận ra thôi!

fairplay_man

Re: Ðề: Ấn tượng với hệ thống đường cao tốc thông minh của Hà Lan

Mơ thì không mất tiền, các bác cứ mơ cho hoành tráng vào. Mơ tới khi nào toàn bộ chính sách hoàn toàn vị dân sinh thì giấc mơ sẽ dần dần trở thành hiện thực.

vote cùng với di chúc của cụ TNT và quan điểm của bác :">

ttran304

Re: Ðề: Re: Ấn tượng với hệ thống đường cao tốc thông minh của Hà Lan

Tuyết rơi thì người lái xe nhìn là thấy rồi. Cái này chỉ đề phòng khi nhiệt độ hạ thấp (nhưng không có tuyết) khiến mặt đường đóng băng gây trơn trợt mà người lái khó nhận ra thôi!

Thứ 1 tuyết rơi dày thì đường sẽ hết "phát sáng."
Thứ 2 mùa đông người ta rải muối trên các tuyến đường lớn để ko bị đóng băng. Dẫn tới tình trạng sau đông đường sá sẽ bị hư hại xuất hiện ổ voi ổ gà. Trơn trợt chỉ xảy ra ở các tuyến đường nhỏ và trên vỉa hè khi ng` ta ko cào tuyết và ko có xe cào tuyết chạy ngang qua. (địa hình đồi núi mình ko rõ, nhg ở tp mình đang ở là vậy)

anh_va_em

các bác chưa rõ chứ, em di xe đóng thuế đường cao vãi , xe xăng nặng dưới 1350kg đóng thuế 600eu/ năm, trong khi đó bên đức cũng xe như em co 160eu/ năm ah. nhưng phải nói là đường êm như trải thảm, mưa nó ngấm xuống thoát ra 2 bên vệ đường không bắn về phía sau cho dù mưa như trút nước. ghét mỗi cái nó cho đi chậm lắm có 120km/h ah. tuy có luật mới nhưng ít đoạn cho đi 130km/h lắm. dân đức nó kêu là mấy con rùa bò trên đường. qua đức em quất 180 mà chẳng xi nhê gì. vẫn hít khói như chơi. vù 1 cái là chẳng thấy tăm hơi nó đâu hết bởi nhiều thằng nó quất trên 200km/h không.

suong0105

Member

KHông cần hệ thống đó vì đường ở Việt Nam xe có chạy được tốc độ cao đâu mà lo, với lại toàn ổ gà thì chỉ cần dùng cây cắm vào ổ gà là ok

cuongdoanvan

Well-Known Member

ở vn chỉ mơ thôi

suonggiomuadong

Active Member

Vấn đề công nghệ thì hãy thuần túy xét về công nghệ thôi bác ơi. Còn tình hình chính trị mình thấp cổ bé họng theo em tốt nhất không nên nghĩ những việc của bề trên lo

cái này ảnh hưởng do cả nền kinh tế chứ ko phải riêng gì vấn đề chính trị

bác hãy xem những gì mà chúng ta đang làm
đường xá thì thế nào
quản lý nhà nước ở đâu để rồi những con đường đó lại như thế
...

mas_onlinestore

Việt Nam 50 năm nữa chắc cũng không biết thế nào nhỉ, Hà Lan có đường cao tốc còn Việt Nam có đường ổ gà ổ vịt =))

osiric

Well-Known Member

Tầm nhìn của các trí tệ đỉnh cao nhà ta tới năm 4k or 5k gì đó sẽ ................ hok biết lúc đó mình ở đâu;))

giandon123

công nhận nước ngoài sáng tạo quá, ở mình cũng sạng tạo nhưng theo cách khác ^^..

tunglinh9589

Mấy ông ở mình ăn ít ít của DÂN thôi thì VN sợ gì sau này không theo kịp người ta chứ. chứ làm đường 100 tỷ mà mấy ông làm có 50 tỷ thì còn ngồi mà mơ với mông như CUội thôi

anhtuanngoc

Well-Known Member

cái này ảnh hưởng do cả nền kinh tế chứ ko phải riêng gì vấn đề chính trị

bác hãy xem những gì mà chúng ta đang làm
đường xá thì thế nào
quản lý nhà nước ở đâu để rồi những con đường đó lại như thế
...
Nếu muốn một sự thay đổi trừ khi bác có ghế trong hàng ngũ lãnh đạo còn không chỉ là nói suông thôi

Bên trên