(1/11/2010) MegaVNN tăng tốc độ, cước không đổi

huy_tung2910

Ðề: (1/11/2010) MegaVNN tăng tốc độ, cước không đổi

Vừa mới cắt Mega VNN xong không quan tâm đến cài này nữa:)) mới chuyển qua cáp quang CMCTI tốc độ như 1 chiếc máy bay chiến đấu,vãi hàng gói 24Mb mà dow trong nước 2.8Mb,dow quốc tế 1Mb hơn

24mb thì dow trong nc fai gần4m chứ bác

h_l_dang

theo kn khách quang của e thì cứ lấy tốc độ của gói cước /10 là dc tốc độ thực nên 24mb/10 ~ 2.8mb @_@

Platinum

Member

Kbps=Kilo bit per second chỉ về tốc độ đường truyền tải ADSL hay FTTH
KBps=Kilo Byte per second chỉ về trọng lượng 1 file nào đó muốn down
Công thức là như thế này 1 byte=8 bits

em xài trả theo lưu lượng có được tăng không các bác?

0joro0

Huyền Thoại

Chương trình tăng tốc độ sẽ bắt đầu từ ngày hôm nay, ngày 3/11 chứ đâu phải ngày 1/11?

unnamedsoul91

haha, gọi lên nghe câu ngọt thấy ghê, đang thử nghiệm, chỉ có một vài khu vực thôi, Gò Vấp mình ở thì lại k có :(

dotu

Member

Lúc trước cũng cái trò này mà nấ ná mãi ko chuyển sang FPT
Chuyện là thế này : VNPT ra lệnh như chủ thớt đưa tin, em gọi điện báo bưu điện chỗ em hỏi sao VNPT tăng tốc độ + giá cước ko đổi mà sao tốc độ em vẫn ko tăng, thì được phán rằng nếu tăng tốc độ thì mạng sẽ không ổn định và rớt (bình thường lúc chưa tăng vẫn rớt như mưa), cãi lộn qua lại tụi nó đuối lý đành phải tăng đúng cho em nhưng ngược lại tụi nó chặn cổng ko chơi game được + rớt nhìu hơn lúc chưa tăng tốc độX(
Lại gọi lên báo thì được phán tại anh đòi nâng tốc độ nên nó thế (nên nhớ bình thường nó rớt ngày 8 lần nay là 12 lần) cãi qua lại 1 hòi ----> quyết định chuyển sang FPT lun vì ko được bưu điện giải quyết vụ rớt mạng như mưa

lol, nếu rớt thế này lam sao mần ăn. Giờ chẳng lẽ chỉ FPT là chơi game room SG đc thôi?

sniper

Thế không tăng luôn mà chỉ tăng tới 31/12/2010 thôi à

nhoctom

Tưởng tăng toàn quốc, hỉ hửng, hóa ra chỉ HCM :D Mà nó tăng có 2 tháng chứ mấy :-j

hotboy9x

Hix. Tăng đâu chả thấy. Em dùng MegaVNN tốc độ lên Upstream Speed 637 kbps (Fast)
Downstream Speed 4095 kbps (Fast) từ lâu rùi. Mà tốc độ down MF chỉ tầm 300kb/s.

nhoctom

Hix. Tăng đâu chả thấy. Em dùng MegaVNN tốc độ lên Upstream Speed 637 kbps (Fast)
Downstream Speed 4095 kbps (Fast) từ lâu rùi. Mà tốc độ down MF chỉ tầm 300kb/s.

Đợi nó tăng chắc cũng hết tháng --> Hết KM :D

vinagoh

Well-Known Member

nhà mình xài MegaBasic vậy giờ lên MegaEasy (tốc độ: 3Mbps/512Kbps) phải không, nhưng sao trong modem nó lại là

Line Rate - Upstream (Kbps): 640
Line Rate - Downstream (Kbps): 1664

Downstream thì nó nhảy tùm lum, mà cái up mình đang là 640 không lẻ giờ xuống 512 à? VNPT làm ăn buồn cười thiệt.

Theo em con số Upstream, Downstream không có ý nghĩa đâu Bác à!

Chổ em thuê bao gói Family trọn gói trong modem nó ghi:

Downstream: 4096 Kbps.
Upstream: 640 Kbps.

Tốc dộ down kg bao giờ vượt qua 400 KB/s. :D

vietrung

Active Member

trước mình đang xài gói 3M, down max có khi lên đến 400-500Kbps đó bác, ko biết giờ lên gói 4M có lên thêm hơn ko nữa :D

kazihaha

Active Member

bạn lầm rồi, số downstream chính là banwidth của bạn đó, nó mà là khoảng 1200 kbps, đố bạn tải lớn hơn 1200/8 = 150 KB/s.

Của bạn là 4096 thì 4096/8 = 512 KB/s là max speed đó. Bạn tải trên 400 KB/s là chuyện bình thường.

Mình thắc mắc ở đây là gói của mình nếu được tăng thì sẽ là 3 Mbps mà sao con số của mình nó cứ nhảy theo thời tiết, theo mỗi lần restart modem, trong khi người khác thì số đó nằm yên, như bạn vậy đó.

kazihaha

Active Member

trước mình đang xài gói 3M, down max có khi lên đến 400-500Kbps đó bác, ko biết giờ lên gói 4M có lên thêm hơn ko nữa :D

nhiều người lẫn lộn giữa kbps và KB/s nên cứ post tùm lum.

gói 3M của bác chính là 3 Mbps muốn tính ra tốc độ max khi tải thì cứ chia cho 8 thì ra xxx KB/s

Do đó số của bác phải là 400-500 Kb/s chứ không phải kbps.

kazihaha

Active Member

4095 kbps chỉ là cái max speed thôi, trên tổng đài mấy ông kỹ thuật đã giới hạn tốc độ lại theo gói của bạn rồi. Bạn thích thì set cho bạn lên 10000 kbps luôn cũng được, trên đó giới hạn lại thì huề vốn.

vietrung

Active Member

nhiều người lẫn lộn giữa kbps và KB/s nên cứ post tùm lum.

gói 3M của bác chính là 3 Mbps muốn tính ra tốc độ max khi tải thì cứ chia cho 8 thì ra xxx KB/s

Do đó số của bác phải là 400-500 Kb/s chứ không phải kbps.

mình gõ nhầm thôi bác, b là bit, còn B là byte, tính theo kiểu bác là chuẩn!!!

nam2178

Well-Known Member

Nhà mình dùng gói basic, 150K nhưng down mf luôn ổn định ở 465Kbs, không mong chờ gì hơn nữa.:)):)):))

Bên trên