(1/11/2010) MegaVNN tăng tốc độ, cước không đổi

hotboy9x

Từ ngày 1/11- 31/12/2010, khách hàng đang sử dụng các gói cước MegaVNN như: MegaBasic, MegaEasy, MegaFamily sẽ được tự động chuyển đổi lên gói có tốc độ cao hơn kế tiếp với giá cước không đổi.

Ví dụ: khách hàng đang dùng gói MegaEasy (tốc độ: 3Mbps/512Kbps, cước trọn gói 250.000đ/tháng) thì sẽ được tự động chuyển lên gói MegaFamily (tốc độ: 4Mbps/640Kbps, cước trọn gói 350.000đ/tháng). Khách hàng được sử dụng gói MegaFamily nhưng chỉ trả 250.000đ/tháng, được giảm100.000đ/tháng.

- Nếu khách hàng đang sử dụng gói MegaMaxi, MegaPro sẽ được tự động giảm 10% cước trọn gói/tháng.

Đây là chương trình chăm sóc khách hàng "MegaCare" của VNPT TP.Hồ Chí Minh dành cho thuê bao MegaVNN đang sử dụng hình thức tính cước trọn gói trên địa bàn TP.HCM. Mọi thông tin vui lòng gọi 38.244.244.

AXE

Ðề: MegaVNN tăng tốc độ, cước không đổi

cái này quá good, thanks

hotboy9x

Ðề: (1/11/2010) MegaVNN tăng tốc độ, cước không đổi

Upstream Speed 637 kbps (Fast) Downstream Speed 4095 kbps (Fast)

Như thế này là đã tăng chưa nhỉ các anh. Em đang dùng gói MegaEasy. Nhưng số liệu này có lâu rùi mà:|. Trước ngày 1/11/2010 mà. Em cũng đang ở tại TPHCM.

kazihaha

Active Member

nhà mình xài MegaBasic vậy giờ lên MegaEasy (tốc độ: 3Mbps/512Kbps) phải không, nhưng sao trong modem nó lại là

Line Rate - Upstream (Kbps): 640
Line Rate - Downstream (Kbps): 1664

Downstream thì nó nhảy tùm lum, mà cái up mình đang là 640 không lẻ giờ xuống 512 à? VNPT làm ăn buồn cười thiệt.

roiviec

Member

cái này có áp dụng cho Hà Nội không bác hotboy9x ơi?

hotboy9x

cái này có áp dụng cho Hà Nội không bác hotboy9x ơi?

Hình như không bác ơi. Ở Hà Nội, chi tiết anh xem tại http://www.vnpt-hanoi.com.vn Nhưng theo em thấy thì không có áp dụng cho Hà Nội. Em ở TPHCM đọc được thông báo này thế thôi chứ em thấy nó chưa tăng băng thông cho khách hàng( Cụ thể là em:(). Bác nào được tăng chưa?

kutely24

Banned

VNPT Hà Nội thì có gói Triple Play mà, dùng song song, Mega Eassy, MyTV Full Option HD, ĐTCD = chỉ vs 339k/tháng rùi còn gì,, rẻ thối , rẻ nát rùi còn gì nữa...:))..

yulawboy

Active Member

mình cũng ở tphcm mà chưa đc tăng,ai gọi hỏi nó thử xem

ProSkyR

Well-Known Member

Anh nào đổi lại tên thành MegaVNN HCM đi, làm anh em tưởng bở quá ;))

Đúng rùi, làm mình mừng hụt :-/

kieubangchu

Well-Known Member

cứ tưởng HN hoá ra HCM :((

leepham

Well-Known Member

FPT có vụ này thì cũng đỡ :D:D:D Mạng ì ạch suốt ngày nản..

hotboy9x

Hài lòng với chất lượng VNPT hiện tại. Nghe tăng băng thông nên hý hửng vào đây post bài thui. Nhưng sao chưa thấy nhà mạng tăng băng thông nhỉ. Down trong nước quốc tế gì cũng tầm 400kb/s. Chưa thấy tăng lên

osiric

Well-Known Member

Lúc trước cũng cái trò này mà nấ ná mãi ko chuyển sang FPT
Chuyện là thế này : VNPT ra lệnh như chủ thớt đưa tin, em gọi điện báo bưu điện chỗ em hỏi sao VNPT tăng tốc độ + giá cước ko đổi mà sao tốc độ em vẫn ko tăng, thì được phán rằng nếu tăng tốc độ thì mạng sẽ không ổn định và rớt (bình thường lúc chưa tăng vẫn rớt như mưa), cãi lộn qua lại tụi nó đuối lý đành phải tăng đúng cho em nhưng ngược lại tụi nó chặn cổng ko chơi game được + rớt nhìu hơn lúc chưa tăng tốc độX(
Lại gọi lên báo thì được phán tại anh đòi nâng tốc độ nên nó thế (nên nhớ bình thường nó rớt ngày 8 lần nay là 12 lần) cãi qua lại 1 hòi ----> quyết định chuyển sang FPT lun vì ko được bưu điện giải quyết vụ rớt mạng như mưa

Sau khi chuyển sang FPT có gặp bạn trưởng phòng FPT và hỏi : tốc độ ADSL tốc độ cao là hay rớt mạng lắm phải ko?? nó ngớ người ra rùi nói 'làm gì có chuyện đó anh, bọn em lắp đặt cho KH cgói cước từ 4mb đến 8mb chưa thấy ai phàn nàn rớt mạng' ---> zậy là mình hiểu đã bị lũ NV bưu điện xỏ lá

Điều lạ là nếu KH ko biết tụi nó sẽ ko tăng tốc độ theo thông báo của tổng cty VNPT

Hic ko biết bao giờ VNPT tăng tốc độ, cước không đổi cho cả nước nữa nhỉ ??

hotboy9x

Lúc trước cũng cái trò này mà nấ ná mãi ko chuyển sang FPT
Chuyện là thế này : VNPT ra lệnh như chủ thớt đưa tin, em gọi điện báo bưu điện chỗ em hỏi sao VNPT tăng tốc độ + giá cước ko đổi mà sao tốc độ em vẫn ko tăng, thì được phán rằng nếu tăng tốc độ thì mạng sẽ không ổn định và rớt (bình thường lúc chưa tăng vẫn rớt như mưa), cãi lộn qua lại tụi nó đuối lý đành phải tăng đúng cho em nhưng ngược lại tụi nó chặn cổng ko chơi game được + rớt nhìu hơn lúc chưa tăng tốc độX(
Lại gọi lên báo thì được phán tại anh đòi nâng tốc độ nên nó thế (nên nhớ bình thường nó rớt ngày 8 lần nay là 12 lần) cãi qua lại 1 hòi ----> quyết định chuyển sang FPT lun vì ko được bưu điện giải quyết vụ rớt mạng như mưa

Sau khi chuyển sang FPT có gặp bạn trưởng phòng FPT và hỏi : tốc độ ADSL tốc độ cao là hay rớt mạng lắm phải ko?? nó ngớ người ra rùi nói 'làm gì có chuyện đó anh, bọn em lắp đặt cho KH cgói cước từ 4mb đến 8mb chưa thấy ai phàn nàn rớt mạng' ---> zậy là mình hiểu đã bị lũ NV bưu điện xỏ lá

Điều lạ là nếu KH ko biết tụi nó sẽ ko tăng tốc độ theo thông báo của tổng cty VNPT

Hì. Giờ anh đang xài FPT à anh?
VNPT ra lệnh như chủ thớt đưa tin, em gọi điện báo bưu điện chỗ em hỏi sao VNPT tăng tốc độ + giá cước ko đổi mà sao tốc độ em vẫn ko tăng, thì được phán rằng nếu tăng tốc độ thì mạng sẽ không ổn định và rớt
Cái này mấy anh bên bưu điện sai rùi. Nếu tốc độ càng cao càng ko ổn định và hay rớt thì ai dại gì xài cáp quang.:p Nhưng theo em biết mấy anh này cũng chả làm được gì. Việc tăng băng thông được set toàn bộ một cách tự động. Và khi có lỗi đã mới phải làm bằng tay. O:)

mrsuccess90

tới nay vẫn chưa thấy tăng tốc độ :|

ProSkyR

Well-Known Member

Hì. Giờ anh đang xài FPT à anh? Cái này mấy anh bên bưu điện sai rùi. Nếu tốc độ càng cao càng ko ổn định và hay rớt thì ai dại gì xài cáp quang.:p Nhưng theo em biết mấy anh này cũng chả làm được gì. Việc tăng băng thông được set toàn bộ một cách tự động. Và khi có lỗi đã mới phải làm bằng tay. O:)

Có cái cổng mạng ở đầu mỗi khu vực đó, họ sét = tay thông qua tổng đài.
Không có chuyện tự động đâu.
Như FPT lúc lắp mạng nói khéo 1 tí với mấy bác thợ là dc tăng lên 6Mbps (gói 275k/tháng).
Theo mình thì cái trò của mấy nhà mạng thế này: nếu cổng mạng ở khu vực đó vẫn thừa nhiều, họ sét cho mình lên có khi gấp 2-3 lần =)) Nhưng khi có thêm nhiều thuê bao nữa họ lại sét lại như cũ ;))
Còn vấn đề VNPT tăng gấp đôi chỉ ấp dụng từ gói MIN 1,5Mbps lên gói Easy 3Mbps. Tức là họ hủy gói 150k/tháng. Còn các gói từ Easy trở lên chỉ tăng 1,5 lần. Không có chuyện x2 đâu.
Cũng giống chiêu bài FTTC của FPT.

Platinum

Member

Vừa mới cắt Mega VNN xong không quan tâm đến cài này nữa:)) mới chuyển qua cáp quang CMCTI tốc độ như 1 chiếc máy bay chiến đấu,vãi hàng gói 24Mb mà dow trong nước 2.8Mb,dow quốc tế 1Mb hơn

vdung1972

Well-Known Member

Mừng hụt, cứ tưởng HN khuyến mãi tăng băng thông.

Bên trên