Xin tư vấn về loa center

Tình hình là bộ giàn nhà em loa center cỏ vẻ ko uy lực lắm, khi nghe nhạc em thấy phần mid khá yếu, đoán là do center ko đủ đô, các bác cho em hỏi tầm 1 mil trở lại thì nên dùng loại nào? phòng em tầm 13m2 thôi:)

vietrung

Active Member
Ðề: Xin tư vấn về loa center

Tình hình là bộ giàn nhà em loa center cỏ vẻ ko uy lực lắm, khi nghe nhạc em thấy phần mid khá yếu, đoán là do center ko đủ đô, các bác cho em hỏi tầm 1 mil trở lại thì nên dùng loại nào? phòng em tầm 13m2 thôi:)

bác dùng loa gì, avr gì?

Nghia_PMT

Well-Known Member

ẹc, loa của AIO thì đúng rồi, ủa mà sao bác nghe nhạc mà cần loa center làm gì?

Em vừa xem phim vừa nghe nhạc bác ợ. Mà không hiểu sao em nghe nhạc để ở dobbly pro lại dễ nghe hơn stereo mới lạ chứ :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác nghe nhạc tiếng ko hay có cả hình?

thogaubien

Em vừa xem phim vừa nghe nhạc bác ợ. Mà không hiểu sao em nghe nhạc để ở dobbly pro lại dễ nghe hơn stereo mới lạ chứ :(

Em cũng đang bị giống bác và đã biết tại sao dobby nghe dễ hơn stereo rồi. Là do cặp front dở quá, nghe ste cứ lộc cà lộc cộc :D. Dobby giả lập oánh cả 5 loa lên, làm mình có cảm giác phòng nhiều âm thanh hơn thôi.

Chắc từ từ rồi cũng thay hết cả loa thôi bác ạ :D

bonongcodien

Chơi center Klipsch C2 đi bạn tiếng thanh và to nửa con nầy hơi hiếm hàng trên www.Anhduyaudio.com 41-42 Trần Cao Vân còn 1 con

lan806

Well-Known Member

Lúc ghe amp stereo thì không nói, lần đầu tiên mình dùng AVR thì còn thích nghe 5CH stereo nữa cơ. Sau này sở hữu AVR tốt hơn, rồi tốt hơn đấu được bi-amp thì 'tự dưng' chỉ thích nghe stereo và chỉ nghe đa kênh khi xem ca nhạc có nguồn dts hoặc AC3.

He he, chắc bác ý ko để ý ngân khố của em :D. Em cũng đã nghĩ chắc tại cặp front của AIO dở quá nhưng nếu thay cặp front nữa thì nặng $ quá. chắc phải từ từ giải tán vậy

thogaubien

Đúng rồi bác. Cứ từ từ nâng. Em lắp con sub trc :D. Xem film có hành động, cháy nổ mà ko có sub hay thì coi như vứt.

Giờ đang nghiên cứu tiếp xem lên cen trc hay front trc đây. Em hay xem film nên thấy con cen giờ dở tệ, tiếng người bé tí teo. Còn nhà em toàn người nghe nhạc nên lại chê cặp front.

Tiện đây xin ý kiến các bác bộ TANNOY HTS200 5.1 nghe có được ko ạ? Em thấy giá nó cũng cỡ Jamo S606 + sub 200.

Slayer

Em đang dùng Z5500 ( vì phòng em khá nhỏ ) nghe nói là Logitech Z5500 cứ loa 8 ohm là thay vào Center dc đúng ko ạ . Bác nào biết tư vấn giùm em phát

thieulam0234

mình còn 1 con Center Quayle hàng second hand trong tầm giá bác muốn, theo tai trâu của mình thì hàng chất, tiếng trong, db cao. Chất lượng thì qua thẩm âm đi bác.....E dùng nó với con AVR Denon A1D đánh rất ngon, nhưng sau đó e đổi sang AVR Yamaha 765 thì ko phù hợp.....do Ya tiếng rắn quá.
LH e nha : Minh 0908 87 89 87 (gần CLB Lan Anh)

Hự, avr của em cũng là Ya mà bác, chắc lại ko ăn thua rồi :(

thogaubien

mình còn 1 con Center Quayle hàng second hand trong tầm giá bác muốn, theo tai trâu của mình thì hàng chất, tiếng trong, db cao. Chất lượng thì qua thẩm âm đi bác.....E dùng nó với con AVR Denon A1D đánh rất ngon, nhưng sau đó e đổi sang AVR Yamaha 765 thì ko phù hợp.....do Ya tiếng rắn quá.
LH e nha : Minh 0908 87 89 87 (gần CLB Lan Anh)

Bác ở HN thì PM em nhé

thogaubien

Tiền nào của đó mà bạn chơi từ từ rồi củng lên tới đó, thôi làm một cái thật ngon để khỏi phải đổi nửa đở tốn tiền bạn ơi

Bác nói cũng phải. Nhưng người ta đưa ra budget thấp thường có 2 lý do:

1. Tài chính vừa phải
2. Ko muốn đầu tư quá nhiều vì chưa đủ ham thích

Chứ nhiều đạn dược lại lại lắm đam mê thì còn nói làm gì. Tầm đấy cái cen 200$ em thấy cũng chưa chắc đã đc đứng trong bộ HT của bác chủ đâu.

Hơn nữa, với người mới chơi, mỗi lần đổi đồ là 1 kinh nghiệm thú vị mà. Đóng ít học phí cũng là việc nên làm. Chứ mới đầu chơi hàng khủng luôn thì đâu có biết đc sự khác biệt mà trân trọng.

Bên trên