Xin nhận xét về bộ loa này

zinzinz

Em là lính mới.Hôm vừa rồi em ti toe ra chợ Giời mua đôi loa Onkyo D 205F, 1 bộ JBL gồm 2 loa sound, 1 Center, và 1 sub Yamaha - P40. Thấy bác chủ cửa hàng bảo Onkyo và Sub là của Malaysia, còn JBL của Mỹ.Tổng thiệt hại là 7tr2.
Các bác cho em hỏi:
1. Em bị thuốc có nặng không?
2.Bộ này chơi với ampli nào thì hợp?
Mong các bác chỉ bảo, thương em đừng ném đá to quá.
Cám ơn các bác nhiều

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Xin nhận xét về bộ loa này

Bác kiếm bộ dân dụng mà giá tốt nhỉ!!! Làm con avr khoảng 3-4tr nữa là hót bay nhà.

vinagoh

Well-Known Member

Bác dự định đầu tư khoảng bao nhiêu cho con avr này?
Hiệu thì nhiều loại Onkyo, Yamaha, Denon.....

pirate

sony cho giống em!!!!!!!!!!!!!!!!!!:)

zinzinz

Bác dự định đầu tư khoảng bao nhiêu cho con avr này?
Hiệu thì nhiều loại Onkyo, Yamaha, Denon.....

Tầm 3,4tr như bác nói, tâm lý em thích yamaha, hoặc onkyo nhưng đấy chỉ là cảm tính thôi còn em chả biết gì luôn.Phiền bác lần nữa vậy

vinagoh

Well-Known Member

AVR Yamaha thì xuất sắc về xem phim, còn nghe nhạc thì ẹ.
Onkyo thì vừa nghe nhạc vừa xem phim đều ổn.

onggia

Well-Known Member

Bác chủ nói chung chung quá nhưng giá của bác mua có vẻ cũng hạp lý thôi.AVR thì kiếm cái của PI nghe cho nó ảo bác ạ.

zinzinz

Bác chủ nói chung chung quá nhưng giá của bác mua có vẻ cũng hạp lý thôi.AVR thì kiếm cái của PI nghe cho nó ảo bác ạ.

Cám ơn Bác, em thực sự k biết gì mà, cũng chụp vài cái hình nhưng chưa đc post nên bài viết còn sơ xài em sẽ học hỏi dần ạ:">

zinzinz

Em nghĩ kỹ rồi, con avr mà đầu tư bèo quá cũng không ổn, quyết định tầm tiền 5-6tr các bác nhé giúp em chọn AVR Denon, Pioneer hay Onkyo

onggia

Well-Known Member

6M thì cũng tìm được 1 em ổn ổn rồi,làm cái PI D6 là ổn đó bác,không thì denon đầu 3xxx hoặc YA A2 cũng được

Em là lính mới.Hôm vừa rồi em ti toe ra chợ Giời mua đôi loa Onkyo D 205F, 1 bộ JBL gồm 2 loa sound, 1 Center, và 1 sub Yamaha - P40. Thấy bác chủ cửa hàng bảo Onkyo và Sub là của Malaysia, còn JBL của Mỹ.Tổng thiệt hại là 7tr2.
Các bác cho em hỏi:
1. Em bị thuốc có nặng không?
2.Bộ này chơi với ampli nào thì hợp?
Mong các bác chỉ bảo, thương em đừng ném đá to quá.
Cám ơn các bác nhiều

1-Giá dó khá tốt rồi đó bạn ơi.
2-Amply thì chon Onkyo (HT RC160 càng tốt). Lí do chọn Ankyo là vì với cùng 1 giá tiền thì so với Denon hay Yamaha thì Onkyo có nhiều chức năng, dể setup ngay trên AVR (nếu mất hoặc hư remote) mà không cần remote, âm thanh thì chẵng thua Denon tí nào.

HD Beginner

Muốn biết bác bị thuốc hay ko thì bác kiểm tra, hoặc chụp hình kỹ lên đây về toàn cảnh loa, phần màng, gân loa. Tem và mác loa nữa.

Em sợ bác chưa có kinh nghiệm gì đi mua, dễ trúng hàng Việt Nam chế lại lắm.

zinzinz

Tại chưa đủ post nên em chưa bê em nó lên đây được bác ơi,lần đầu tiên đi mua nên em thỏa thuận với bác chủ nếu không thích thì mang ra đổi, bác ý ok luôn, thấy cũng thoải mái.tại mới chơi nên còn phải chạy đi chạy lại nhiều, giá cả em chấp nhận nhích hơn người ta 1 tý nhưng bù lại dịch vụ sau bán hàng phần nào được theo ý mình.Lên đây lại được các bác chỉ giáo nữa. Em xin nhiều lần cảm ơn.

Bên trên