Xin anh em giúp đỡ tư vấn Denon ghép với Jamo or Klipsch

jimminam2000

Ðề: Xin anh em giúp đỡ tư vấn Denon ghép với Jamo or Klipsch

Vậy bác có cách nào phối, mà tiếng bass vẫn nghe tốt không ? Thật sự mình vẫn thích loa Klipsch hơn. Jamo lúc này nhiều hàng giả mạo lắm.

mình nghĩ chỉ có Bose thì có nhiều hàng xuất xứ khác nhau nhưng Jamo thì chưa nghe nói có hàng giả,bác có thể cho dẫn chứng kg?

onggia

Well-Known Member

Đúng rùi bác ạ,JAMO nó đã phải sang Tàu sản xuất hàng loạt để hạ giá thành rồi làm giả thì ăn thua gì đâu mà chi phí chắc chắn không rẻ như mấy con bose vỏ nhựa.

m1984

Member

Bản thân mình đang dùng Klipsch, do đặc trưng Klipsch dùng treble còi nên âm trung và cao rất chi tiết, âm bass ko đến nỗi tệ, với 1910 phối với Klipsch F2 và nối bi-amply thì nghe stereo khá hay đấy, ý kiến riêng thôi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Fan của Klipsch giống mình nè hehe

khanhhq

Member

Các bác ới ơi, em đang có một em AVC-2809 rồi, bây giờ muốn làm cặp loa Front và Center nữa để nghe nhạc & xem film theo ti lệ 50/50. Các bác tư vấn cho em nên chọn B&W684 hay Jamo C607, còn loa center thì nên mua HTM61 hay cũng của jamo.
Em đang băn khoăn giũa hai dòng nay quá, không biết con AVC-2809 của em có keo nổi 684 không nữa ( vì em đang nghiêng về 684 ).
Nhờ các đại cao thủ chỉ giáo.

lehoang40

Các bác ới ơi, em đang có một em AVC-2809 rồi, bây giờ muốn làm cặp loa Front và Center nữa để nghe nhạc & xem film theo ti lệ 50/50. Các bác tư vấn cho em nên chọn B&W684 hay Jamo C607, còn loa center thì nên mua HTM61 hay cũng của jamo.
Em đang băn khoăn giũa hai dòng nay quá, không biết con AVC-2809 của em có keo nổi 684 không nữa ( vì em đang nghiêng về 684 ).

Bác làm bộ B&W đi bác, 2809 kéo thừa đấy, center nếu bác có đủ đạn thì ên lấy htm61

khanhhq

Member

Bác cho em hỏi, nếu em làm cặp 684 rồi dấu bi-amp thì nghe nhạc chất lượng ra sao nhỉ ?

lehoang40

Bác cho em hỏi, nếu em làm cặp 684 rồi dấu bi-amp thì nghe nhạc chất lượng ra sao nhỉ ?

Đấu Bi-Amp nghe chắc chắc hay hơn đấu thường bác à, nếu không như vậy thì các loa đời mới đã không có bi-brigde và amply đời mới đã không làm chức năng bi-amp :)

jimminam2000

nếu không gặp khó khăn về "ngân sách" thì B&W 684 bác ạ,rước em này tuyệt kg hối tiếc

Mình thì không phải cao thủ nên không giám chỉ giáo mà chỉ có vài ý để bác tham khảo thêm thôi.
Theo mình thì bạn nên chọn B&W.
Còn 684 thì mình khuyên bạn nên đề nghị chổ bán ghép đúng 684 + 2809, khi nghe nhạc âm thanh có bị rối không, có thoát được không, tiếng bass có gọn gàng, dứt khoát và nghe lâu có cảm thấy thoải mái không?

ptq1977

Active Member

Hiện tại mình đã có Denon 1910. bây giờ mình tính mua loa để ghép, mình có 2 lựa chọn xin anh em tư vấn dùm mình nha:
1. Klipsch F2 hoặc F3
2. Jamo C607 hoặc C407 (Anh duy tư vấn là C607 vẫn ghép với 1910 vẫn nghe good)
Please help me. thanks alot

sau khi mình ra Sơn Hà để nghe thử. Cuối cùng, mình cũng quyết định chọn cho mình mộ con đường. mình đã gia nhập vào hội Denon (1910) + Jamo (C607).
Về Loa Klipsch theo mình thì nghiêng về tông cao (nếu nghe không quen sẽ cảm thấy chói tai)
Còn Jamo C605, lúc thử em nghe ấm và dễ chịu hơn. nhưng mình không thích mẫu C605 (nhỏ quá, không ngầu bằng C607). do đó mình quyết định chọn C607, mặc dù mình vẫn biết là Denon 1910 phối với Jamo C607 không được hợp lắm, nhưng với tai trâu của mình thì mình vẫn chấp nhận
Thanks jimminam2000 đã giúp mình=D>

vietrung

Active Member

sau khi mình ra Sơn Hà để nghe thử. Cuối cùng, mình cũng quyết định chọn cho mình mộ con đường. mình đã gia nhập vào hội Denon (1910) + Jamo (C607).
Về Loa Klipsch theo mình thì nghiêng về tông cao (nếu nghe không quen sẽ cảm thấy chói tai)
Còn Jamo C605, lúc thử em nghe ấm và dễ chịu hơn. nhưng mình không thích mẫu C605 (nhỏ quá, không ngầu bằng C607). do đó mình quyết định chọn C607, mặc dù mình vẫn biết là Denon 1910 phối với Jamo C607 không được hợp lắm, nhưng với tai trâu của mình thì mình vẫn chấp nhận

1910 chỉ chênh 2310 ko bao nhiêu, bác nên lấy 2310 ghép với c607 sẽ best hơn, 1910 và c607 nhìn có vẻ ko dc hoàn hảo lắm!!!

michealvac

Member

nếu có điều kiện klipsh vẫn hơn nhưng mà đắt hơn jamo đó

jimminam2000

cám ơn bác đã từ Bình Dương chạy đến nhà mình ủng hộ,nếu bác thấy hàng chất lượng thì em sẵn sàng chờ bác múc bộ Jamo C60 + yamaha sub 515 ạ,he he he

ptq1977

Active Member

nếu có điều kiện klipsh vẫn hơn nhưng mà đắt hơn jamo đó

Nếu bác lấy Klipsch F2 thi phai so voi Jamo C407 và F3 so với jamo C607. về giá thì chênh lệch tầm 1tr thì chất âm cũng không hay hơn đâu. cái chính ở đây là dòng nhạc bạn nghe. và bạn thích âm loa Tông trầm hay tông cao mà thôi. lúc đầu mình cũng thích loa klipsch (lúc đó chưa nghe), nhưng sau khi nghe rồi và có sự so sánh giữa Klipsch va Jamo thì cái gu của mình thì thích loại loa trầm và ấm là Jamo

Bên trên