Xin anh em giúp đỡ tư vấn Denon ghép với Jamo or Klipsch

ptq1977

Active Member
Hiện tại mình đã có Denon 1910. bây giờ mình tính mua loa để ghép, mình có 2 lựa chọn xin anh em tư vấn dùm mình nha:
1. Klipsch F2 hoặc F3
2. Jamo C607 hoặc C407 (Anh duy tư vấn là C607 vẫn ghép với 1910 vẫn nghe good)
Please help me. thanks alot

vietrung

Active Member
Ðề: Xin anh em giúp đỡ tư vấn Denon ghép với Jamo or Klipsch

1910 ghép c607 vẫn ok nhưng best thì nên ghép 2310+c607!!!

ptq1977

Active Member

1910 ghép c607 vẫn ok nhưng best thì nên ghép 2310+c607!!!

nhưng mình lỡ lấy con denon 1910 rồi. nếu so sánh C607 và C407 ghep voi denon 1910 thi dc bao nhiêu điểm.
Còn Klipsch thì sao ?

vietrung

Active Member

nhưng mình lỡ lấy con denon 1910 rồi. nếu so sánh C607 và C407 ghep voi denon 1910 thi dc bao nhiêu điểm.
Còn Klipsch thì sao ?

2310 (135w/ch - 6ohm) thì hơn 1910 (125w/ch - 6ohm), ghép 2310 với c607 chất tiếng sẽ lực hơn, ngoài ra 2310 là dòng mid-end so với 1910 là dòng low-end, chất tiếng cũng sẽ có khác biệt đấy!!!

còn Klipsch thì mình ko rành, nghe nói cũng cùng công nghệ với jamo, độ nhạy của loa Klipsch khá cao!!!

jimminam2000

Còn Klipsch thì sao ?

theo mình bác có Denon 1910 rồi thì nên ghép với Jamo C607 hoặc 407 đều ok cho việc nghe nhạc và xem phim,Klipsch Synergy F3 là một loa khá chất lượng trong việc thưởng thức phim nhưng nghe nhạc thì tiếng bass có vẻ hơi yếu so với vóc dáng khá hầm hố của nó.Bác có thể ra các trung tâm điện máy nhờ nhân viên ghép thử nhé.

hanmeHD

Member

2310 (135w/ch - 6ohm) thì hơn 1910 (125w/ch - 6ohm), ghép 2310 với c607 chất tiếng sẽ lực hơn, ngoài ra 2310 là dòng mid-end so với 1910 là dòng low-end, chất tiếng cũng sẽ có khác biệt đấy!!!

còn Klipsch thì mình ko rành, nghe nói cũng cùng công nghệ với jamo, độ nhạy của loa Klipsch khá cao!!!

Bác viettrung nay so sánh khập khiễng quá Denon AVR-2310 đoạt 5 sao của What Hi Fi(http://www.hifi-gallery.com/vn/news.aspx?cid=79&iid=313) làm sao so với e 1910 được, chắc chắn là khác hẳn rồi#-o

audio&video

Active Member

theo mình bác lên phối denon va kipsh khá ổn trong tầm tiền bác ah.theo minh được biêt dải tần của kipsh xuống sâu hơn 20hz đến 20khz tiếng cũng khấ ổn bác ah.

vinagoh

Well-Known Member

Bác chủ ra Phang khang lầu 1, nhân viên sẻ ghép cho bác nghe. mà hình như chỉ có F2 chứ F3 hết hàng roài.

Ps: bác để ý là loa trái con F2 đã bị rè rè rồi nhé.

reback

ghép với onkyo đấy...hay nhâất còn gì>:)>:)

gokien

Banned

Hiện tại mình đã có Denon 1910. bây giờ mình tính mua loa để ghép, mình có 2 lựa chọn xin anh em tư vấn dùm mình nha:
1. Klipsch F2 hoặc F3
2. Jamo C607 hoặc C407 (Anh duy tư vấn là C607 vẫn ghép với 1910 vẫn nghe good)
Please help me. thanks alot

- 1910 với C607 tất nhiên vẫn good bạn à, nhưng đi với 2310 thì better :d
- Klipsch F2 có độ nhạy rất cao, ghép với 1910 thì hơn, còn về chất lượng thì tùy gu của mỗi người, mình thì thấy tương đương nhau .

oaihuong

Denon thì 4XXX>3XXX>2XXX>1XXX càng cao thì càng khỏe (Công suất thôi nhé), mà công suất tốt thì đủ sức bắt các em C607>C407 đánh có lực .
Em cũng chơi Denon 1909 mà em cũng chỉ cho kéo S606 HCS thôi, vì khi thử loa em thấy kéo C407 vấn hơi đuối (Bass vấn không căng như em thích).
Còn riêng Denon 1910 thì công suất có lơn hơn so với Denon 1909 nhưng chắc cũng chỉ cho ghép với C407 là vừa tầm, chứ C607 theo em nghĩ là hơi đuối, nên nghĩ đến em Denon đời cao hơn thì sẽ tốt.

lehoang40

Dòng loa cột của Klipsh nói chung có đặc điểm mạnh về treble và yếu về bass, nếu cùng một tầm giá với Jamo thì có công suất yếu hơn, như vậy khi ghép Denon với Klipsh thì lưu ý là phải kiếm con sub hay hay để bù và nên mở volume nhỏ thôi. :)

reback

-Bác Hoàng chắc chưa nghe Kl òi,bass của nó ko như mọi người hay rev đâu,vấn đề là có ghép để ra được hết bass hay ko thôi

ptq1977

Active Member

-Bác Hoàng chắc chưa nghe Kl òi,bass của nó ko như mọi người hay rev đâu,vấn đề là có ghép để ra được hết bass hay ko thôi

Vậy bác có cách nào phối, mà tiếng bass vẫn nghe tốt không ? Thật sự mình vẫn thích loa Klipsch hơn. Jamo lúc này nhiều hàng giả mạo lắm.

lan806

Well-Known Member

Vậy bác có cách nào phối, mà tiếng bass vẫn nghe tốt không ? Thật sự mình vẫn thích loa Klipsch hơn. Jamo lúc này nhiều hàng giả mạo lắm.

Các bác cho hỏi chút, đã bác nào tháo loa ra chưa, em tháo con S606 mua của AnhDuy nguyên thùng, bảo hành,.. Nhưng chỉ thấy có mỗi mạch phân tần có đề jamo còn củ loa của tất cả các loa đều trống trơn, không made in gì cả, không tên hãng, không thông số, tóm lại là trắng trơn. Vậy là dỏm hay thật, chẳng lẽ Anh Duy bán hàng đểu.
Các bác cho ý kiến, nếu cần thiết cuối tuần em post ảnh các bác xem.

lehoang40

Cùng một tầm giá:

Klipsh F2: 39Hz - 23KHz so với C407 35Hz - 20Khz
Kipsh F3 35Hz - 23Khz so với C607 32Hz - 20Khz

Bác phối thế nào để con F2, F3 nó đánh bass xuống tần sô thấp hơn nhà sản xuất tạo ra nó thì bác được cty Klipsh này thưởng cao lắm đấy :)) :))

Bên trên