Windows 8.1 sẽ có giá 120 $ nếu như bạn chưa có Windows 8

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Nếu bạn đã có Windows 8 được cài đặt trên máy tính của bạn, Windows 8.1 sẽ được nâng cấp miễn phí trong Windows Store, (nếu bạn sở hữu một máy tính cài Windows 8, có thể bây giờ đã biết điều đó).

Còn bây giờ, Microsoft đã tiết lộ giá cho những người có kế hoạch cài đặt Windows 8.1 trên một hệ thống hiện đang chạy một số phiên bản cũ của Windows (tức là Windows 7 trở về trước). Nếu bạn thực sự muốn chuyển đổi ngay thời điểm này (nút Start đã trở lại), bạn có thể sẽ phải trả 120 $ cho Windows 8.1 và 200 $ cho Windows 8.1 Pro.

Điều thú vị là Microsoft sẽ bán cái gọi là phần mềm phiên bản đầy đủ, có nghĩa là bạn chưa cần phải có Windows chạy trên máy tính của bạn để có thể cài đặt. Tuy vậy, dù có muốn hay không thì bạn cũng phải đợi đến 17 tháng 10 để có thể nâng cấp nó lên miễn phí hoặc bỏ tiền ra mua nếu bạn chưa mua Windows 8.

Nguồn: engadget.com

0203

Ðề: Windows 8.1 sẽ có giá 120 $ nếu như bạn chưa có Windows 8

Đọc 1 số đoạn trong câu thấy hơi khó hiểu hoặc thừa. Nhưng tất nhiên vẫn biết đủ thông tin ạ!

v_anh

Well-Known Member

Nâng cấp miễn phí không biết có ảnh hưởng gì đến dữ liệu ko? Vừa rồi em nâng cấp bằng bản Leak bị mất hết dữ liệu, nâng cấp xong như cài mới.

ledo

Giá bao nhiêu cũng không quan trọng, bẻ khóa được dùng miễn phí là em ủng hộ.

angel_of_dead_91

Well-Known Member

Win 7 còn chưa cài nữa là win 8 ;))

kero2005

Active Member

chả quan tâm, dự là win8.1 sẽ chết với cái giá này

0203

Giá này đc 2 game ngon rùi.

psdts

hhaaaa 90 % dân số VN sẽ hack và xài miễn phí ,chắc chắn luôn chỉ cần 10 % còn lại trả phí là microsoft hạnh phúc rồi.
xui một cái 10% còn lại 7% không có máy tính hay xài hdh khác .

trochoivui

ai muốn xài có bản quyền thì cứ mua thui

quanghaith2

Well-Known Member

Bỏ ra mấy tr mình thấy tiếc quá, nên mình vẫn xài bản cờ - rắc. Mặc dù MS vẫn biết điều này, vẫn có cách chặn nhưng họ lại không chặn. Vậy ta vẫn cứ dùng thôi :D

qhuy729

Member

nút start trở lại hay chính xác hơn chỉ là cái shortcut trỏ ra màn hình start screen

VThanhgtvt

Well-Known Member

Bác nào thíck trải nghiệm W8.1. Qua box soft có rùi kìa... ;))

hhaaaa 90 % dân số VN sẽ hack và xài miễn phí ,chắc chắn luôn chỉ cần 10 % còn lại trả phí là microsoft hạnh phúc rồi.
xui một cái 10% còn lại 7% không có máy tính hay xài hdh khác .

Trc tôi cũng toàn dùng crack nhưng sau khi mua Win bản quyền dùng nó khác nhiều. Nếu có điều kiện thì nên dùng bản quyền, tiền nào của đấy bác ạ.

earl_grey

Well-Known Member

Mình đang dùng 8 bản chùa, có được giảm tí nào không? :">

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Re: Windows 8.1 sẽ có giá 120 $ nếu như bạn chưa có Windows 8

Trc tôi cũng toàn dùng crack nhưng sau khi mua Win bản quyền dùng nó khác nhiều. Nếu có điều kiện thì nên dùng bản quyền, tiền nào của đấy bác ạ.

Em thấy xài Office bản quền, Excel lỗi mà vẫn chẳng được khắc phục gì...

ttlinhha

Well-Known Member

Đến hôm nay vẫn chưa thấy bản cập nhật đâu nhỉ? Mong cái nút Star trở lại quá >:D<

Bên trên