Tư vấn mua bộ loa + amly

thainguyen

Em đã tích góp đc tầm 30triệu.Mong các bác tư vấn cho em 1 dàn loa dân dụng ngon nhất có thể với tầm tiền ấy.Và địa điểm mua.Thanks.

quynhnet

Banned
Ðề: Tư vấn mua bộ loa + amly

Em đã tích góp đc tầm 30triệu.Mong các bác tư vấn cho em 1 dàn loa dân dụng ngon nhất có thể với tầm tiền ấy.Và địa điểm mua.Thanks.

Bạn search trên mạng audio Hòa Phúc, bảng giá trên đó có thể bớt 10%, phục vụ khá chu đáo, hàng chính hãng, tôi mới mua, rất hài lòng.

thainguyen

Em đã vào trang của Hoà Phúc.Nhưng em ở Hà NỘi.Với lại em mới tập chơi.Anh có thể tư vấn cụ thể hơn đc ko?

thainguyen

Em nghe nhạc là chính(70%).Còn lại là xem phim.Nhạc thì có già có trẻ.

HD Beginner

Vậy thì bác nên mua 1 bộ Denon DHT-390XP khoảng 11tr để xem phim. Sau đó để dành 19tr mua 1 bộ chuyên nghe nhạc luôn.

thainguyen

Anh em thấy bộ này thế nào
Harman Kardon HKTS 155 Plus
Mới tập chơi.Mong anh em tư vấn càng chi tiết càng tốt.Thanks nhiều.

HD Beginner

Harman ít người chơi lắm.

Bộ ALL IN ONE thì Denon DHT-390XP là ổn nhất rồi

Nếu ko bác chơi Logitech Z-5500 để xem phim. Sau này có nâng cấp cũng ko lỗ nhiều.

quynhnet

Banned

Em đã vào trang của Hoà Phúc.Nhưng em ở Hà NỘi.Với lại em mới tập chơi.Anh có thể tư vấn cụ thể hơn đc ko?

Bạn đã có 30t thì đầu tiên nên mua đồ mới, đừng mua mấy bộ AIO trông rất teen, không bền. Rất khó tư vấn cho bạn vì không biết sở thích và lỗ tai của bạn. Hòa Phúc cũng có đại lý tại HN mà. Bạn cứ đến HP hoặc 1 đại lý nào đó bảo người ta tư vấn trong tầm tiền đó, xắp xếp nghe thử. Sau đó bạn ghi lại cấu hình bạn ưng ý nhất, post lên đây để mọi người tư vấn thêm về kỹ thuật lẫn giá cả. Bạn nhớ chọn loa phù hợp với phòng bạn định đặt. Tôi nghĩ 30t thì bạn chỉ nên chọn âm thanh 5.1 thôi, 7.1 rất phiền phức, ít nguồn phát.

HD Beginner

Vì bạn chỉ có 30tr, trong khi lại vừa muốn nghe nhạc, xem phim. Nghe nhạc lại là chín nên mới tư vấn bạn mua 1 bộ AIO xem phim rời và 1 bộ nghe nhạc rời. Thú thật là đến Hòa Phúc thì với 30tr còn chưa đủ cho cặp loa front + center, chứ đừng nói là dàn 5.1 và amply nữa. Bác quynhnet tư vấn chán quá

lehoang40

Nếu như bạn mới lần đầu tiếp xúc vờ dàn âm thanh, mình khuyên bạn chọn 1 bộ như sau:
Denon AVR 1910
Bộ loa Jamo S606 HCS (gồm 2 loa front, 1 center và 2 surround)
Sub Yamaha SW 515

Bộ trên cũng vừa tầm 30tr, bạn đến 1 cửa hàg bán loa nào đó, yêu cầu họ ráp để bạn nghe thử. Sau khi nghe xong, bạn yêu cầu thêm thay cặp loa front S606 bằng cặp loa Jamo C470, nếu còn có thể yêu cầu xin nghe với cả Klipsh F2.
Sau khi nghe xong, bạn về viết lại cảm nhận của bạn, chúng ta sẽ trao đổi thêm.

jimminam2000

Hòa Phúc bán đắt hơn các đại lý của nó,tại Sài gòn nếu muốn mua loa hoặc âm ly không nên đến trực tiếp các công ty như: Anh duy,Đông Thành,Hòa phúc...mà đến các đại lý của các công ty này để được mặc cả hoặc có thể ghé Sơn Hà dẻo miệng bạn có thể được down giá xuống 10% giá niêm yết

quynhnet

Banned

Vì bạn chỉ có 30tr, trong khi lại vừa muốn nghe nhạc, xem phim. Nghe nhạc lại là chín nên mới tư vấn bạn mua 1 bộ AIO xem phim rời và 1 bộ nghe nhạc rời. Thú thật là đến Hòa Phúc thì với 30tr còn chưa đủ cho cặp loa front + center, chứ đừng nói là dàn 5.1 và amply nữa. Bác quynhnet tư vấn chán quá

Chưa chi bác đã dọa người ta. Tại Hòa Phúc Receiver yamaha và 1 bộ complet loa yamaha 5.1 giá thấp nhất chỉ hơn bộ AIO đôi triệu. Cái AIO denon 390 xài đúng 1 năm mà không te tua mới lạ đó.

quynhnet

Banned

Hòa Phúc bán đắt hơn các đại lý của nó,tại Sài gòn nếu muốn mua loa hoặc âm ly không nên đến trực tiếp các công ty như: Anh duy,Đông Thành,Hòa phúc...mà đến các đại lý của các công ty này để được mặc cả hoặc có thể ghé Sơn Hà dẻo miệng bạn có thể được down giá xuống 10% giá niêm yết

Sơn Hà hả, tui đến rồi nè, rồi mới ghé Hòa Phúc đó. Bán hàng kiểu chụp giựt, thấy khách nai nai là cứ hét trên trời. Còn Anh Duy thì hãi hơn, bán hàng mà mặt cứ bơ bơ như khách đến cầu cạnh, trang web để 1 giá, nhân viên bán hét một giá. Tui đến Hòa Phúc họ đưa hẳn bảng giá cho tui xem, bảo có chế độ bớt 10%, mà chưa bớt giá đã mềm hơn Sơn Hà. Tui nghĩ ép thêm vài % nữa cũng được nhưng đáng gì, quan trọng là thái độ tiếp xúc niềm nở, giới thiệu hàng kỹ càng, chưa mua thì mỉm cười hẹn gặp lại. Ai đời như Sơn Hà, Anh Duy, chưa mua là mặt sưng lên. Mua ngay để mà tui bị lừa hả?

jimminam2000

Sơn Hà hả, tui đến rồi nè, rồi mới ghé Hòa Phúc đó. Bán hàng kiểu chụp giựt, thấy khách nai nai là cứ hét trên trời. Còn Anh Duy thì hãi hơn, bán hàng mà mặt cứ bơ bơ như khách đến cầu cạnh, trang web để 1 giá, nhân viên bán hét một giá. Tui đến Hòa Phúc họ đưa hẳn bảng giá cho tui xem, bảo có chế độ bớt 10%, mà chưa bớt giá đã mềm hơn Sơn Hà. Tui nghĩ ép thêm vài % nữa cũng được nhưng đáng gì, quan trọng là thái độ tiếp xúc niềm nở, giới thiệu hàng kỹ càng, chưa mua thì mỉm cười hẹn gặp lại. Ai đời như Sơn Hà, Anh Duy, chưa mua là mặt sưng lên. Mua ngay để mà tui bị lừa hả?

thuận mua vừa bán có gì là lừa hay không lừa hả bác?chừng nào "treo đầu dê bán thịt chó" mới gọi là lừa,bạn vào Sơn Hà không mặc cả được giá tốt là do bạn không biết cách hoặc kém may mắn thôi

vietrung

Active Member

ko biết bạn ra AD ở đâu, chứ mình ra AD đường ĐBP thấy service cũng ok lắm

thuận mua vừa bán có gì là lừa hay không lừa hả bác?chừng nào "treo đầu dê bán thịt chó" mới gọi là lừa,bạn vào Sơn Hà không mặc cả được giá tốt là do bạn không biết cách hoặc kém may mắn thôi

có ghé SH 01 lần, toàn bán giá fix, thái độ bán hàng ko dc gút lắm, mà giá còn mắc hơn AD.

HD Beginner

Đúc rút từ kinh nghiệm mua hàng của mình. Người bán hàng sẽ nhiệt tình với những người mua sau đây:

- Có hiểu biết

Thể hiện qua cách yêu cầu, cách nhìn nghe thử và nói chuyện với người bán

- Nhiệt tình mua hàng thực sự:

Người mua hàng thực sự tỏ ra thích mặt hàng cần mua theo nhiều cách. Ngắm nghía, bàn tán, trả giá kỹ lưỡng. Kể cả nghe đi nghe lại nhiều lần, đắn đo...vv và vv.

Nếu bạn ở đâu đó ngoài đường xộc vào, chưa nhìn, chưa nghe thiết bị đã hỏi giá, kiểu gì người bán hàng cũng hiểu bạn là người hỏi han linh tinh, sẽ đáp bừa giá, hoặc tỏ ra ko nhiệt tình để bạn đi ngay.

Bên trên